Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Ðề: Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

Bên lề một chút là trong Tèo em có nhắc đến một số phim nổi tiếng mà các bác nghiền phim nhà mình đều biết cả.

"không có đồng quê cho người đàn ông cũ" =)), đẳng cấp Tèo Em, không ai có thể cùng đẳng cấp được :)

Chỉnh sửa lần cuối:

anh0424

Active Member

"không có đồng quê cho người già cả" =)), đẳng cấp Tèo Em, không ai có thể cùng đẳng cấp được :)

móa, đọc cm này của bác em tí sặc nước =)) mai lại mất tiền rồi :D

BlueSea

Active Member

Chuẩn rồi bác. :))

Còn quả xe bus chở 50 người bay qua cầu nữa. :))

---------- Post added 21-12-2013 at 00:33 ----------

móa, đọc cm này của bác em tí sặc nước =)) mai lại mất tiền rồi :D

bác đi xem chắc sặc liên tục. :))

MONK_da

Film critic

Thánh thần thiên địa ơi! Mega chơi 27 suất chiếu 1 ngày luôn (Hùng Vương). Điều này rất hiếm khi xảy ra trong tuần đầu công chiếu, nhất là khi phim mới chiếu 1 ngày, thường chỉ có phim cỡ Twilight mới có hiện tượng này. Galaxy ban đầu xếp lịch rất e dè nhưng bây giờ tăng hết công suất. Báo chí còn chưa PR khen nữa mà, sao thiên hạ đã vội vã đổ đi xem thế? Không sợ bị hố sao?

Phim này ra bây giờ quá đẹp. Mùa giáng sinh năm nay Mẻo chả có phim nào hay cả (may ra có frozen). Đâm ra mình nghĩ phim này chắc sẽ thắng lớn. Xem trailer thấy hay là đủ lý do đi xem rồi, xét nhiều làm gì. Thể loại phim này rất dễ rủ bạn bè đi coi để giải trí, xả stress. Nhất là đang giai đoạn trước Tết căng như dây đàn hiện tại.

anh0424

Active Member

Thánh thần thiên địa ơi! Mega chơi 27 suất chiếu 1 ngày luôn (Hùng Vương). Điều này rất hiếm khi xảy ra trong tuần đầu công chiếu, nhất là khi phim mới chiếu 1 ngày, thường chỉ có phim cỡ Twilight mới có hiện tượng này. Galaxy ban đầu xếp lịch rất e dè nhưng bây giờ tăng hết công suất. Báo chí còn chưa PR khen nữa mà, sao thiên hạ đã vội vã đổ đi xem thế? Không sợ bị hố sao?

Mega nó PR cho phim này trên fanpage fb trước công chiếu cả tháng trời đó bác. Thường thì vào một thời điểm, luôn có một phim gây nhiều sự chú ý nhất...

babygoon

Member

Phim ăn theo lost in bankoc ...chán vãi

Cái phim Khựa đấy cũng là hàng nhái của Due Date mà bạn, nhưng mỗi phim truyền tải 1 nội dung khác nhau, lí do khác nhau. Theo mình thì lost in bangkok xem khá là nhạt nhẽo và vô lí, chắc do mình ghét Khựa :v

DanielTran

Well-Known Member

Topic này có đến 70k lượt người vào xem chỉ sau 1-2 ngày, diễn đàn có bị hack không vậy? Tối nay Daniel và gấu đi xem nhưng phải quay về vì 2 suất gần nhất ở Megastar HV đều hết vé!

minhhai1307

e đi coi phim này hôm qua ở rạp lotte . cũng không thấy đông lắm chắc tại xuất 14:20 nên vậy . nhưng mà phim hay . cười muốn té ghế với bác Tèo em này luôn :)) . diễn rất có duyên

anh0424

Active Member

mới sáng mà mega ctplaza đông nghịt. em đang xếp hàng mua vé @@

MONK_da

Film critic

Tốt! Đã có bài báo đầu tiên trên Tuổi Trẻ chê phim này, lạm dụng hài thô tục và hình thể, nhăn mặt nhíu mày, khoe mông của Thái Hòa để chọc cười. Cái này thì từ Long Ruồi đã làm hơi quá rồi. Nếu cứ tiếp tục thì khéo sẽ thành một dạng phim của Lê Bảo Trung thứ hai.

Thần Tượng thì được khen hơn nhưng so 2 phim thì hơi khó vì đây không phải phim hài.

Sáng nay đọc báo tuổi trẻ thấy chê wa trời. Haizzz... ko bít có nên đi không :(

VThanhgtvt

Well-Known Member

Lâu lắm mới nhìn thấy a ah...:">

Angus_Bert

Film critic

Topic này có đến 70k lượt người vào xem chỉ sau 1-2 ngày, diễn đàn có bị hack không vậy? Tối nay Daniel và gấu đi xem nhưng phải quay về vì 2 suất gần nhất ở Megastar HV đều hết vé!

Bác cứ lo, trong box di động có bài 2 triệu view kìa :D

rhym

các bạn có thê mua online tại rạp BHD nhé! Coi o Lotte thi OK nhung ko có không khí vì ế quá! Nên xem ở cinebox, galaxy, star cinema

HD viet nam cố tình lăng xê phim. Lúc đầu thì tung tin thất thiệt về nhiều diễn viên trong phim sau là khen phim này nức nở!!!!

anh0424

Active Member

Phim này được PR quá tốt. Chắc chắn phim sẽ thành công về mặt doanh thu. Mình chú ý ở Mega Ct Plaza thì lượt khách hỏi mua vé TE ở mọi suất chiếu rất đều và đông...

So với mặt bằng chung phim VN năm nay thì Tèo Em ở mức khá hơn hẳn. Mọi người đi coi đều được cười thoải mái từ đầu tới cuối phim.

Điểm trừ của phim là kịch bản dẫn dắt tình tiết gượng ép. Trên một mô tuýp có sẵn, không tạo ra được nhiều bất ngờ. Vài chi tiết hài lên gân, thái quá...

Thành công của Tèo Em phần lớn là nhờ vào cái duyên của Thái Hòa. Tuyệt vời.

Trong phim có đoạn 2 anh em chạy xe thăm mộ ba mẹ, Tèo nói tuần nào cũng đi và bị lạc... Rạp ồ lên cười, còn mắt mình thì cay cay...

rhym

Sáng có đọc báo tuổi trẻ nhà báo viết chê Tèo kết Idol. Mình mới xem phim này về thì thấy nhà báo viết không đúng.
Trong rạp cười rất nhiều và không khí vui tươi. Không như nhà báo nói chút nào! Phim hài sảng khoái, kịch bản cũng ổn.
Mình chưa bao giờ thích diễn xuất của Thái Hòa nhưng sau phim này mình trân trọng người nghệ sĩ này. Mong anh có nhiều phim như thế này đễ diễn.

Một phim đáng xem. Rất cảm ơn bài đánh giá rất trung thực của bạn chủ topic.

william1

Active Member

Sáng có đọc báo tuổi trẻ nhà báo viết chê Tèo kết Idol. Mình mới xem phim này về thì thấy nhà báo viết không đúng.
Trong rạp cười rất nhiều và không khí vui tươi. Không như nhà báo nói chút nào! Phim hài sảng khoái, kịch bản cũng ổn.
Mình chưa bao giờ thích diễn xuất của Thái Hòa nhưng sau phim này mình trân trọng người nghệ sĩ này. Mong anh có nhiều phim như thế này đễ diễn.

Một phim đáng xem. Rất cảm ơn bài đánh giá rất trung thực của bạn chủ topic.

Nhà phê bình và khán giả ví như thực khách và đầu bếp

Thực khách thì thưởng thức món ăn
Đầu bếp thì ngâm cứu công thức nấu nướng của món ăn

Angus_Bert

Film critic

HD viet nam cố tình lăng xê phim. Lúc đầu thì tung tin thất thiệt về nhiều diễn viên trong phim sau là khen phim này nức nở!!!!

Tung tin thất thiệt khi nào thế bác? Em là người chuyên viết tin điện ảnh nhưng chưa bao giờ thấy cái tin đó do đội tin HDvietnam viết ra! Còn lăng xê hay không thì tuỳ quan điểm, người đánh giá coi thấy hay thì họ nói hay thôi.

Bên trên