Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

theaminh81

Well-Known Member
Ðề: Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

Com trước của bạn đầy những lời lẽ khiêu khích gây mất hòa khí, nhưng poly chỉ xóa vì spam chứ không cảnh cáo bạn

Nhưng sau reply này thì bạn sẽ nhận 2 lần cảnh cáo vì dùng lời lẽ quá khích gây mất hòa khí
ĐƯa lê đường luôn đi, chứ cảnh cáo chi nữa, thích và tò mò thì đi xem, xem xong về ném đã phim, còn khi ngôi trong rạp ngoác miệng cười, sao k nói gì nhỉ, bên VNexpress cũng có bài nói về phim này chê, anh em vo cho ăn gạch một đống

mrtran1201

Active Member
Ðề: Re: Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

Thể loại phim kiểu này thì chưa và sẽ không baoh xem dù chỉ 1 tích tắc.

Ko sao. Bác ko xem thì bớt được 1 người phải xếp hàng. Phim vẫn chiếu, vé vẫn cứ bán.
Em cũng chả phải ủng hộ, nhưng sao các bác cứ bị mấy cái tâm lý kiểu gì ý nhỉ?

Biết là phim thì người khen người chê, nhưng chê cái gì nó đáng chứ

gaalians

phim hay đấy chứ, mình chỉ muốn xem phim có chất lượng như vậy. có lẽ mình hèn kém quá chăng

brucelee123456

Active Member

phim hay đấy chứ, mình chỉ muốn xem phim có chất lượng như vậy. có lẽ mình hèn kém quá chăng
Xem phim tùy gu. Bạn chỉ hèn kém khi vợ con chết đói mà lại đi nhậu, chỉ hèn khi lên án người khác nhưng cái thân bạn lại làm những việc bạn đang lên án. Và hèn nhất là khi bạn làm báo mà bẻ cong ngòi bút của bạn. Phim hay thì chê dở, phim hài thì chê ít chất hài. Loại cuối mà tôi đề cập là loại tôi ghê tởm nhất. Nếu bạn tôi là như thế, tôi sẽ bỏ chơi hạng người như vậy. Nếu người thân tôi là người như vậy, tôi ko thể từ họ nhưng tôi sẽ vô cùng đau đớn và nhục nhã.

zeromark

Member

Film hài thì xem vui là được. Còn muốn hay và ý nghĩa thì xem film oscar.

Mình ở bển ko xem dc phim này rồi, haizz. Chờ khi nào có trên hdvietnam rồi down vậy.nghe hay quá:)

haiauden

Member

Phim này chỉ cần xem 3 cảnh Tèo em bắn cung, 2 anh em đại chiến cô Hồng và Tèo em đại náo đám hỏi là đã xứng đáng tiền vé. Ngoài tổng thể bộ phim kết cấu chặt chẽ thì có nhiều tình huống nhỏ nhưng tinh tế và gây cười như cảnh khách sạn cô Hồng rớt mất chữ g hay chú chim đậu trên mũi xe hơi.

Nếu thật sự đam mê phim ảnh thì nên tránh xa mấy bài phê bình của các đồng chí đạo diễn hết thời và các chú PV viết mướn dìm hàng. VN mình bây giờ những thứ đó là rẻ tiền nhất.

"Tèo Em" vẫn là bộ phim "cháy vé". Nhưng nhiều khán giả không chịu đựng nổi khi xem tác phẩm này" Hài vãi lúa =))

Ngồi coi phim mà không để ý đến nội dung, diễn xuất các vai phụ, ........, cười mỉm chi. Vừa coi vừa để ý nội dung,........., về lúc giữa phim

xzxcupidxzx

nay e đi xem 3 cái galaxy cháy vé đó :)))

bauthui1983

Active Member

Các bác chê phim Tèo Em là nhảm nhí, vô lý, thô tục... cho em hỏi chút xíu là: các bác có từng xem phim của Châu Tinh Trì chưa?
Phim của Châu Tinh Trì cũng là thể loại hài nhảm, vô lý, thô tục như vậy đấy!

tonytruong

Super Moderators

Không biết bao giờ mình mới có phim kéo An nhỉ.? xem trailer mắc cười quá hehehe :) ;)) =))

Re: Ðề: Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

Các bác chê phim Tèo Em là nhảm nhí, vô lý, thô tục... cho em hỏi chút xíu là: các bác có từng xem phim của Châu Tinh Trì chưa?
Phim của Châu Tinh Trì cũng là thể loại hài nhảm, vô lý, thô tục như vậy đấy!
Xin lỗi bạn nhưng mình là fan ruột của thánh Tinh và phim của chú ấy là bi hài nhé, Tèo Em thì xem xong 100% là thấy hài chứ không có biL-)Phim của Châu Tinh Trì đơn cử như Siêu khuyển thần thông hay Tuyệt đỉnh công phu đều mang ý nghĩa nhân văn như đạo làm người trong Tuyệt đỉnh công phu hoặc tình phụ tử và lòng biết ơn trong Siêu khuyển thần thông^#(^Gần đây nhất là phim Tây Du Ký thì có thể thấy cả một trường đoạn cuối là toàn là bi^#(^Tuy biết các màn chọc cười của thánh Tinh khá thô nhưng những cái ở trên và cộng với hiệu ứng phim không thể chê được thì còn có thể bỏ quaL-)Còn Tèo Em thì thôi, giống những gì mình nói ở comment trướcL-)

phuongtv_76

Well-Known Member

Mỗi thể loại film nhắm đến một lớp khách hàng khác nhau, e thì chưa xem nhưng cơ bản là đã đáp ứng đc nhu cầu của một lớp KH nên đã thành công ở phòng vé

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Không biết bao giờ mình mới có phim kéo An nhỉ.? xem trailer mắc cười quá hehehe :) ;)) =))

phim VN thì thường là sau 1 năm a àh, với điều kiện là nhà sản xuất đã kiếm đủ lời và có lòng cho mọi người xem, rất nhiều phim VN không bao giờ ra DVD :)

Xin lỗi bạn nhưng mình là fan ruột của thánh Tinh và phim của chú ấy là bi hài nhé, Tèo Em thì xem xong 100% là thấy hài chứ không có biL-)Phim của Châu Tinh Trì đơn cử như Siêu khuyển thần thông hay Tuyệt đỉnh công phu đều mang ý nghĩa nhân văn như đạo làm người trong Tuyệt đỉnh công phu hoặc tình phụ tử và lòng biết ơn trong Siêu khuyển thần thông^#(^Gần đây nhất là phim Tây Du Ký thì có thể thấy cả một trường đoạn cuối là toàn là bi^#(^Tuy biết các màn chọc cười của thánh Tinh khá thô nhưng những cái ở trên và cộng với hiệu ứng phim không thể chê được thì còn có thể bỏ quaL-)Còn Tèo Em thì thôi, giống những gì mình nói ở comment trướcL-)

những phim bạn kể là những phim thuộc dạng xuất sắc của Châu rồi và những phim đó là thành quả kết tinh của hơn 15 năm làm hàng chục phim hài nhảm, siêu nhảm và rất nhiều phim không mang ý nghĩa gì nhiều ngoài chọc cười bằng yếu tố tục, dơ và vô lý.

ps: Châu Tinh Trì đã được gắn sao trên đại lộ danh vọng của Hongkong, được xem là vua phim hài Châu Á, điều đó cho thấy khán giả và giới phê bình đều công nhận thể loại hài nhảm này.

Đã từ lâu Châu Tinh Trì được coi là Vua phim hài Hồng Kông, các vai diễn của anh càng về sau càng được đánh giá cao và các bộ phim của Châu không chỉ thành công về mặt thương mại mà cũng dần được đánh giá cao cả về mặt nghệ thuật. Thôi thì cũng mong phim hài Việt Nam theo đấy mà học hỏi:-O

heardless

Member
Ðề: Re: Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

Một bộ phim không cần biết thể loại gì nhưng đều cần có một ý nghĩa nhất định, nhưng kịch bản phim này khiến ý nghĩa của phim bị lạc lõng^#(^Nếu so sánh với một bộ phim cũng thuộc thể loại hài hành trình này mà ai cũng biết đó là Due Date thì phim của thím Robert Downey Jr. hay hơn hẳn:-<Bởi vì đối với thế loại này thì ai cũng thấy là những vai như của Thái Hòa hay Zach Galifianakis đều là vai chủ động gây tiếng cười cho khán giả và thường cũng chính là vai gây cảm xúc cho khán giả vì những vai này thường ẩn dụ cho một kiểu người nào đó:mad:)Khi xem xong phim Due Date mình cũng cảm nhận được rằng hai người đi cùng một chuyến hành trình bất đắc dĩ tưởng chừng khác nhau nhưng thực ra lại là đồng cảnh ngộ%%-Họ đều bế tắc trong cuộc sống, âu chỉ là một người đối mặt với những bế tắc ấy trông có vẻ trưởng thành hơn thôi^#(^Tóm lại thì Tèo Em mặc dù đã rất cố gắng nhưng vẫn không thể tạo nhiều cảm xúc cho mình, vì đối với mình mỗi một câu chuyện cười đều ẩn chứa một bài học hoặc ý nghĩa sâu sắc còn nếu không thì nó chỉ là một câu chuyện nhảm chỉ đáng để nghe hoặc đọc xong rồi chuyển ngay sang truyện khác=D>
Due Date ngoại trừ khâu dàn dựng,diễn xuất ra thì kịch bản,ý nghĩa cũng chả hơn gì Tèo Em đâu.Thể loại này hầu hết đều thế cả.Có 1 đoạn trong Due Date mình xem thấy rất vô nghĩa là lúc Jamie Fox đến đón Downey ở sân bay,nhìn cảnh bạn mình sỉ vả anh mập ko thương tiec ,Jamie Fox đã khuyên bạn mình ko nên làm thế bằng những lời lẽ rất nhân văn,nhưng sau đó cả 2 lại tỏ ra khoái trá thích thú khi cố tình lái xe vào ổ gà hất văng anh mập ở sau xe ??

Chỉnh sửa lần cuối:

gianghoi280490

Mình thấy nhiều ae ng chê ng khen, nhưng mình xem film này trước khi đọc comment. Minh cảm thấy film hay, hài, ngay từ khi xem trailer. Hay thì thích. Suy nghĩ đơn giản cho nhẹ đầu

huygakon

Một nụ cười, một niềm vui

Mới đọc dc bài này của một thằng trẻ trâu nào đó! các bác xem có nực cười ko?
Cay đắng vì bị lừa vào rạp xem phim nhảm - VnExpress

Kệ đời thôi bác :)) Họ có miệng họ cứ nói, phim hay giải trí tốt người ta đồn nhau và vẫn kéo đi coi, còn như thể loại 47 RONIN quảng cáo PR quá trời có ma nào đâu =))

heardless

Member

Vnexpress dạo này có cảm giác rất đạo đức giả,viết bài theo xu hướng muốn câu view là 9,Tèo em chê tới 2 bài ,trong khi 47 ronin tệ hại hơn nhiều thì lại viết bài ca ngợi quảng cáo.Hay như có mỗi cái đề tài về giá trị chiếc xe Sh thấy view tốt thế là bôi tới 5,6 bài câu khách

Bên trên