(Thắc mắc) Chuyển từ DTH sang DTT

dzoigom

Member
Em đang xài như ý DTH(em ở Tiền Giang, gần với Mỹ Tho). Em nghe nói ở chổ em có DTT rồi mà không biết khi chuyển sang DTT có mất phỉ không, va 2 vì em đang trong thời gian 6 tháng đầu nên không biết có cho phép chuyển sang DTT không. Mà chuyển sang DTT thì ít kênh quá, với lại sao không thấy MTV nhở, mn tư vần giúp em.

mta1513

Chỉ mất thêm phí lắp đặt thôi bác nhé. DTT ít kênh hơn DTH, và sẽ không còn một số kênh địa phương nữa. Vì vậy trước khi chuyển qua phải xem xét cho kỹ bác à!

dzoigom

Member
Hồi chiều em có gọi lên 19001900, họ nói không cho chuyển đổi mà phải xem như chi phí mới

ratmehdvietnam

Tội gì mà đổi ít kênh lắm bác ơi bác cho em hỏi lý do bác muốn đổi là gì tại sao ? Đổi thì đổi được vì đơn giản lắm em đổi đi đổi lại 3 lần rồicuối cùng dth là ưu ái hơn cả bác ah chúc bác vui

dzoigom

Member
Tại chổ em trời mưa xem không đc chán lắm, mún đổi sang DTT mà họ bắt đống chi phí lại từ đầu.

Toietmoi

Well-Known Member
Dùng đầu thu vệ tinh thì nhà cung cấp dịch vụ nào cũng có tình trạng là trời mưa gió sẽ bị mất tín hiệu. Mỗi khi trời mưa, nahf em thường chuyển sang coi phim trên HDD hoặc bật dàn âm thanh để nghe nhạc cho thêm phần sảng khoái.

dzoigom

Member
Em mun1c huyển sang tại vì cũng chả khi nào động vào kênh tỉnh cả, với tại mấy kênh tỉnh mà mưa xem kg đc thì oan lắm, có ai đổi từ DTH sang DTT đc kg

anvienavg

Ðề: (Thắc mắc) Chuyển từ DTH sang DTT

Mình nghĩ nên chuyển sang DTT hơn vì không sợ ảnh hưởng về thời tiết, DTH hơn cũng chỉ toàn kênh địa phương thôi mà, chuyển sang DTT xem cho ổn định còn hơn à.!

F5cuocsong

Ðề: (Thắc mắc) Chuyển từ DTH sang DTT

Em đang xài như ý DTH(em ở Tiền Giang, gần với Mỹ Tho). Em nghe nói ở chổ em có DTT rồi mà không biết khi chuyển sang DTT có mất phỉ không, va 2 vì em đang trong thời gian 6 tháng đầu nên không biết có cho phép chuyển sang DTT không. Mà chuyển sang DTT thì ít kênh quá, với lại sao không thấy MTV nhở, mn tư vần giúp em.

Thông tin hỗ trợ Bác:
- từ DTH chuyển sang DTT sẽ không được nhé, vì thiết bị đầu cuối (Set Tep Box + Chảo thu) là hoàn toàn khác nhau, do đó thì không có hỗ trợ chuyển đổi. Còn nếu Bác vẫn có nhu cầu chuyển đổi thì đóng lại phí ban đầu đăng ký mới nhé (1tr3 --> 1tr7)
- còn mất tín hiệu khi trời mưa là đặc tính chung của chảo thu, mong Bác chia sẻ nhé.
- còn về số lượng kệnh, do DTT là phát sóng từ kênh tần số, và THAV đang phát trên 3 tần số được bộ thông tin cấp phép là 57, 58, 59. Mỗi kênh tần số này truyền dẫn đc 25~30 kênh CT. Nên số lượng kênh sẽ tương đối nha Bác. THAV đang xin cấp phép thêm kênh tần số nữa để mở rộng DV TH. Còn DTH là truyền dẫn từ vệ tinh, số lượng kênh truyền dẫn được nhiều hơn , với 2 bộ phát đáp 11542 / 11676 thì tối đa được gần 150 kênh nhé Bác.

Bên trên