Thắc Mắc Gia Hạn Thuê Bao AVG

Mình đăng ký và sử dụng hết 6 tháng khuyến mại miễn phí của AVG. Hôm vừa rồi ra đóng 1 năm luôn vì thấy nói đóng 12t tặng thêm 1 tháng nữa.
khi về kiếm tra thì vẫn chỉ báo gia hết đúng thời gian 1 năm. mình thấy có mấy điều như sau:
- thời gian gia hạn vẫn 12 tháng chứ không thêm 1 tháng khuyên mại nữa
- khi gia hạn mình thấy có thông báo dò lại kênh mới thì dò xong mất hết các kênh free vtc: vtc 2...13.
các a e có bị thế không hay avg chỉ cho người mới dùng đc xem mấy kênh free vtc khi gia hạn khóa lại.
- khi gia hạn mình thấy bị trừ mất vài ngày khi mình dùng khi chưa kịp gia han tiết thời gian sử dụng. hic

Xin trả lời bác như sau:
Khi bác gia hạn thuê bao 12 tháng thì hệ thống sẽ tự động cộng thêm 30 ngày vào cho bác ( cái này là hoàn toàn tự động nhé)
Có thể phần hiển thị trong đầu thu của bác không hiển thị số ngày khuyến mại tuy nhiên trên hệ thống đã lưu số ngày này cho bác
nên bác yên tâm nhé
thẻ 3 tháng + thêm 2 ngày....kích hoạt mới + thêm 3 ngày (so với ngày làm hợp đồng)
Ngày trước đợt khuyến mại thêm 3 tháng cũng như vậy ( phần 3 tháng công thêm không hiện trên đầu thu nhưng có cộng trên hệ thống rồi)

Không có hiện tượng người mới được xem free VTC còn người cũ ko xem được :))
cái này có thể giải thích với bác như sau (99% chuẩn cho trường hợp đang xem free bình thường mà dò lại lại mất)

Khi kỹ thuật dò đài cho bác lúc đó cường độ và chất lượng sóng của dải tần VTC khoảng 90-90 hoặc -70-90
cái này vẫn dò vẫn ra kênh nhé

sau đó có thể hướng ăng ten bị thay đổi hoặc lý do nào đó ảnh hưởng đến dải VTC, lúc này sẽ tụt xuống khoảng 80-86, hặc 40-86
bác vẫn cho thể xem được tuy nhiên khi dò lại đầu thu sẽ ko cho dò nữa ( vì ko đủ tiêu chuẩn)

Cách khắc phục:

Vào Danh mục/thiết lập hệ thống/dò bằng tay/ nhập pass 0000
tìm kênh 26 và 34 nếu ở Hà Nội để kiểm tra chất lượng sóng
sau đó chỉnh lại ăng ten để đủ cường độ 40 chất lượng 90 ở cả 2 dải 26 và 34 rồi dò tự động lại là ok

nếu bác ở tỉnh khác thì có bảng dải tần mặt đất VTC ở đây

tan_huy_93

Well-Known Member
Do AVG khoá không cho dò hay sao ý, em trong Nam dò cũng không có kênh nào, mặc dù 2 kênh sóng đều tốt (1 kênh 80/100%, 1 kênh 50/95% ) song dò ra sóng cứ để "đang tìm kênh..." dò hết 2 kênh tần số của VTC rồi thôi, hoàn thành dò kênh (may là dò bằng tay nên không bị mất)

Em không dám dò tự động, hoặc đặt lại đầu thu, lở mất VTC2 thì tẹo.

Do AVG khoá không cho dò hay sao ý, em trong Nam dò cũng không có kênh nào, mặc dù 2 kênh sóng đều tốt (1 kênh 80/100%, 1 kênh 50/95% ) song dò ra sóng cứ để "đang tìm kênh..." dò hết 2 kênh tần số của VTC rồi thôi, hoàn thành dò kênh (may là dò bằng tay nên không bị mất)

Em không dám dò tự động, hoặc đặt lại đầu thu, lở mất VTC2 thì tẹo.
vậy thì dò bằng tay vậy
chẳng có nhẽ AVG nó khóa

petiteLoan

Ðề: Re: Thắc Mắc Gia Hạn Thuê Bao AVG

Cách khắc phục:

sau đó chỉnh lại ăng ten để đủ cường độ 40 chất lượng 90 ở cả 2 dải 26 và 34 rồi dò tự động lại là ok

Ở Sài Gòn dò VTC là kênh 55
Em thì dò sóng quất luôn 70-90 nó mới đảm bảo (dù màn hình yêu cầu 40-90 nhưng thấy ngưỡng 40 ko an toàn lắm) hihi

Xin trả lời bác như sau:
Khi bác gia hạn thuê bao 12 tháng thì hệ thống sẽ tự động cộng thêm 30 ngày vào cho bác ( cái này là hoàn toàn tự động nhé)
Có thể phần hiển thị trong đầu thu của bác không hiển thị số ngày khuyến mại tuy nhiên trên hệ thống đã lưu số ngày này cho bác
nên bác yên tâm nhé
thẻ 3 tháng + thêm 2 ngày....kích hoạt mới + thêm 3 ngày (so với ngày làm hợp đồng)
Ngày trước đợt khuyến mại thêm 3 tháng cũng như vậy ( phần 3 tháng công thêm không hiện trên đầu thu nhưng có cộng trên hệ thống rồi)

cái này có thể giải thích với bác như sau (99% chuẩn cho trường hợp đang xem free bình thường mà dò lại lại mất)

Khi kỹ thuật dò đài cho bác lúc đó cường độ và chất lượng sóng của dải tần VTC khoảng 90-90 hoặc -70-90

sau đó có thể hướng ăng ten bị thay đổi hoặc lý do nào đó ảnh hưởng đến dải VTC, lúc này sẽ tụt xuống khoảng 80-86, hặc 40-86
bác vẫn cho thể xem được tuy nhiên khi dò lại đầu thu sẽ ko cho dò nữa ( vì ko đủ tiêu chuẩn)

Cách khắc phục:

Mình cũng đã thanh toán trước 1 năm nhưng qua tin nhắn AVG gửi vào đầu thu của mình thì số ngày được tặng thêm chỉ có hơn 10 ngày chứ làm gì được 30 ngày đâu. Hỏi lên tổng đài họ bảo "hệ thống tự động gia hạn anh cứ yên tâm". Không biết thế nào mà lần

caothudeche

Moderator
Ðề: Thắc Mắc Gia Hạn Thuê Bao AVG

Dò lại mất kênh của VTC là do lỗi phía phát của VTC trên dải tần 514 nhé. Anh em yên tâm đi, VTC nó sửa được là OK. Trong lúc này đừng dò lại là được. Đầu nó tự dò thì đành chờ VTC sửa lỗi này thôi.
P/s: Hôm nay dò lại VTC đã OK nhé. Không còn gì vướng mắc ở vấn đề này nữa nhé.

vnucfl

Ðề: Thắc Mắc Gia Hạn Thuê Bao AVG

nhà mình dải tần của VTC toàn 95% tín hiệu . Vậy mà không sao bắt dc kênh nào của VTC mới tức chứ

Re: Ðề: Thắc Mắc Gia Hạn Thuê Bao AVG

nhà mình dải tần của VTC toàn 95% tín hiệu . Vậy mà không sao bắt dc kênh nào của VTC mới tức chứ

sao mình chưa gặp trường hợp nào như này nhỉ
mà thấy rất nhiều người kêu, chắc chắn là có hiện tượng này

vừa vào dò lại thì vẫn lên VTC bình thường
mình ở HN

Ðề: Re: Thắc Mắc Gia Hạn Thuê Bao AVG

Xin trả lời bác như sau:
nên bác yên tâm nhé

Cách khắc phục:

vâng thế để em kiêm tra do tìm lại xem thế nào. thank bác nhe'

mta1513

Re: Gia Hạn AVG

Bác ra các đại lý của AVG mua thẻ cảo ý. Về nạp như nạp điện thoại thôi mà! Thẻ cào trị giá 3 tháng, bác dùng gói nào thì cứ nhân tiền lên thôi!

Bên trên