Thắc Mắc Gia Hạn Thuê Bao AVG

tuank+

Member
Ðề: Thắc Mắc Gia Hạn Thuê Bao AVG

tình hình là như thế này các bác ạ !
đầu tháng 5-2012 em có lắp AVG HD gói full DTH tại đà lạt, em mua tại 1 cửa hàng chuyên bán thiết bị vê tinh. thời điểm này AVG đang có chương trình trọn bộ thiết bị + 1 năm thuê bao là 1t5 .
thế nhưng vào cuối năm 2012 em nhận được tin nhắn trong hộp thư là sắp hết thuê bao. ... rồi sau đó em thắc mắc thì vẫn xem được đến bây giờ.
hôm nay ngày 27-5-2013 thì có mấy em nào đó call, giới thiệu là nhân viên của bưu điện thu cước AVG, hỏi thì các em ý nói là thuê bao của anh đã hết từ tháng 1-2013.
em rất chán với cách làm việc của AVG , từ đại lý cho đến tổng đài. em mua thì được yêu cầu photo CMND để đại lý gửi về HCM làm hợp đồng. rồi hđ em cũng không được giữ, lắp từ tháng 5 thì đến hết tháng 12 là đã hết thuê bao ( đáng lẽ là 01 năm ).
nếu hết thuê bao thì cắt luôn cho khách biết, chứ làm ăn kiểu này thì em cũng nghỉ chơi với AVG luôn các bác ạ !

vấn đề nằm ở chỗ là mua ở cửa hàng chứ ko phải ở bưu điện . chắc đã qua tay bác chủ cửa hàng nên mới lằng nhằng như thế .:-??

Jay Miz

Member
Re: Ðề: Thắc Mắc Gia Hạn Thuê Bao AVG

Bác xem lại hợp đồng và thông tin trên AVG nha, làm gì có vụ nào khuyến mãi 1 năm đâu bác, gói khuyến mãi đầu tiên chỉ 6 tháng thui, từ ngày 15/12/2012 mới tặng thêm 03 tháng nhân dịp tết (nghĩa là ai nhào vô từ 15/12 mới được free 09 tháng), tổng cộng là 09 tháng, vì vậy gói của bác nhào vô từ tháng 5/2012, bác chỉ được hưởng tối đa 6 tháng free cước thui, cuối năm 2012 nó gọi đóng cước là đúng rùi còn thắc mắc gì nữa. Nếu thằng mắc chảo cho bạn nói free 12 tháng là lừa đảo, túm lại bác phải đọc kỹ lại hợp đồng xem trong đó nói gì nha, vì lời nói gió bay mà. Về đầu thu set top box thì AVG cho mượn tối đa 18 tháng, nên bác cứ yên tâm xài hết 18 tháng rùi trả lại cũng được, phí lắp đặt ban đầu là 1.500.000, cộng 200.000đ phí lắp chảo, nghĩa là bác đã được free 6 tháng với tổng số tiền là 528.000đ
Bác còn thắc mắc gì thêm không ah.
!!!!

Sau 18 tháng thì cái đầu thu nó là của bác rồi còn gì

quangducqn

Ðề: Re: Thắc Mắc Gia Hạn Thuê Bao AVG

mình ở quảng ngãi muốn gia hạn truyền hình an viên thì phải làm như thế nào , mình hỏi chổ đại lý thì họ nói chưa liên lạc được với nhân viên avg , mình gọi điện thoại lên tổng đài thì họ kêu mình ra bưu điện tỉnh mua thẻ cào , mình ra bưu điện tỉnh thì họ nói không có bán , vậy bây giờ phải làm sao , xem trả tiền mà cũng khó khăn quá

mấy ngày hôm nay lại mất các kênh vtc. Dò mãi vẫn không bắt được. không biết thế nào nữa. ai biết chỉ dùng với

mta1513

Re: Ðề: Re: Thắc Mắc Gia Hạn Thuê Bao AVG

mình ở quảng ngãi muốn gia hạn truyền hình an viên thì phải làm như thế nào , mình hỏi chổ đại lý thì họ nói chưa liên lạc được với nhân viên avg , mình gọi điện thoại lên tổng đài thì họ kêu mình ra bưu điện tỉnh mua thẻ cào , mình ra bưu điện tỉnh thì họ nói không có bán , vậy bây giờ phải làm sao , xem trả tiền mà cũng khó khăn quá

Bác đem hợp đồng ra bưu điện để nộp tiền cước nhé, không có hợp đồng là chịu đó. Hiện tại bưu điện một số nơi chưa có thẻ cào đâu.

bwfc1874

Member

giờ có cả nạp tiền qua thẻ Viettel nhưng mà mình quyết ko đi mua thẻ Viettel, nộp tiền mặt còn hơn.

petiteLoan

giờ có cả nạp tiền qua thẻ Viettel nhưng mà mình quyết ko đi mua thẻ Viettel, nộp tiền mặt còn hơn.

đây là 1 số cách bác có thể gia hạn thuê bao ạ:
-nộp tiền mặt (bưu điện, trụ sở AVG, hoặc NV AVG giao thẻ tận nhà)
-chuyển khoản, đọc số thẻ số chip --> NV AVG sẽ cào thẻ dùm
-mua thẻ cào Viettel​

cụ thể xem ở đây: nap the gia han truyen hinh an vien

các bác có nhu cầu mua thẻ Vtvcab cũng làm tương tự nhé : goi vtvcab truyen hinh an vien

.

Chỉnh sửa lần cuối:

bandc

Bác nào làm bên AVG hướng dẫn anh em diễn đàn cách dùng đầu thu AVG
để thu mấy kênh miễn phí bên vinasat mới. Không lẽ có đầu AVG DVB S2 HD rồi
lại đi mua thêm cái đầu khác để thu vinasat, lãng phí quá.

bwfc1874

Member

muốn xem Vinasat ko chỉ crack đầu thu , còn phải xoay chảo thu về 103 độ E nữa.

sokita

Member
Ðề: Re: Thắc Mắc Gia Hạn Thuê Bao AVG

Bác nào làm bên AVG hướng dẫn anh em diễn đàn cách dùng đầu thu AVG
để thu mấy kênh miễn phí bên vinasat mới. Không lẽ có đầu AVG DVB S2 HD rồi
lại đi mua thêm cái đầu khác để thu vinasat, lãng phí quá.

Chờ bao giờ AVG chuyển qua vinasat xong bác Pm em hướng dẫn nhé ;))

Đôrêmi

Moderator

AVG đang dùng Measat, không xoay về Vinasat thì xem kiểu gì?

Công nhận bác này phán bừa quá, câu trả lời trước là "muốn xem Vinasat ko chỉ crack đầu thu , còn phải xoay chảo thu về 103 độ E nữa."
Tiếp theo câu sau lại là "AVG đang dùng Measat"

tan_huy_93

Well-Known Member

Đọc xong 2 câu em không hiểu bác ấy nói cái gì luôn.

À, hỏm rài bác này spam tùm lum, topic từ đời nào cũng dần spam.

Em Vote 1 vé cho bác ấy ra đảo ạ.
Công nhận bác này phán bừa quá, câu trả lời trước là "muốn xem Vinasat ko chỉ crack đầu thu , còn phải xoay chảo thu về 103 độ E nữa."
Tiếp theo câu sau lại là "AVG đang dùng Measat"

Bên trên