[Thắc mắc/Hỏi] Dung lương ổ cứng bị giảm mỗi ngày (Win 7)

silverfox

Member
Hiện tại dung lượng ổ cứng của máy e mỗi ngày đều bị giảm chỉ tập trung vào ổ C (cài win) e đã thử nhiều cách như Disk Cleanup, CClean, nhưng vẫn ko thể cải thiện được tình hình, quét cả virus thì ko có. Các bác cho e hỏi như thế là bị làm sao và cách giải quyết thế nào ah.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: [Thắc mắc/Hỏi] Dung lương ổ cứng bị giảm mỗi ngày (Win 7)

Nếu không cop vô vào cái gì thì cache do các trình duyệt tạo ra cũng có đáng mấy đâu. Bác check lại coi sao

silverfox

Member

Có phải do cái này ko bác pagefile và hiberfil, nếu set cái này thì nên để min max là bn thì hợp lí nhỉ

silverfox

Member

pagefile và hiberfil mình vừa xem nó chiếm đến 13,8GB @@ làm thế nào để giảm nó đi vậy bác, e thấy mọi người bảo ko nên xóa nó đi. Thì có cách khắc phục thế nào hả bác.

silverfox

Member

Ram máy e 8GB thì tắt đc đi ko bác

VThanhgtvt

Well-Known Member

Có phải do cái này ko bác pagefile và hiberfil, nếu set cái này thì nên để min max là bn thì hợp lí nhỉ

hiberfil.sys: Nếu như bạn không dùng đến chức năng Hibernate thì bạn có thể tắt cái này đi để xóa file hiberfil.sys.
pagefile.sys: Là file bộ nhớ ảo. Có vài chương trình khi chạy yêu cầu có file này thì mới đc, nếu ko sẽ "out of memory". Nếu Ram cỡ >2GB thì không cần file này cũng được ah

silverfox

Member

Mình Set ở No Paging file rồi mà vẫn chưa giảm đc dung lượng @@

VThanhgtvt

Well-Known Member

Reset lại coi sao ah...

Bên trên