Thắc mắc về chế độ Full HD của Himedia Q3IV

Hero307

Active Member
Ở nhà em có con X5 mini, em flash cái Firmware "native full hd" từ trang chủ Minix cho nó thì chạy Kodi cài từ Play Store hiện được trong Settings info là 1920x1080, chạy Youtube cài từ Play Store cũng cho tuỳ chọn hiện 1080 trong Settings.
Tuy nhiên, hôm nay em đi tham khảo cái Himedia Q3IV (định thay cái X5 mini các bác ạ) thì với cả 2 app trên cài từ Play Store đều không cho hiện ra được chế độ full hd 1080 như con X5 mini em nêu ở trên.
Em không hiểu việc này là như thế nào các bác nhỉ? Liệu có phải lời giới thiệu "phát được video 4K/1080p..." gì đó chỉ là "chạy được file" nhưng không "xuất ra màn hình được" không hả các bác?
Con Q5IV thì không bị phải hiện tượng này, hay là em phải lên hẳn Q5IV hả các bác?

rongau88

Ðề: Thắc mắc về chế độ Full HD của Himedia Q3IV

Q5 và Q10 mặc định youtube chỉ 720p, có thế chỉnh để lên 1080 nhưng bị lag khi tua hay làm việc khác do chưa tối ưu.

Hero307

Active Member

Nhờ các cao thủ giúp hộ với ạ :( Mới nhờ test thử trên Q5 cũng không làm được việc này :(

Hero307

Active Member

" I noticed that every app that I'm running only renders at 720p and then is upscaled to 1080p. This means that everything is blurrier than it should be. Is this a bug in the firmware?"
Có vẻ như đây là câu trả lời các bác ạ. Sự thực là hầu hết các Android Box hiện nay đều chỉ render hình ảnh và video ở độ phân giải 720p sau đó upscale lên 1080p chứ không thực sự xuất ra hình ảnh ở phân giải 1080p :(

HieuHienSupport

Active Member

Nếu muốn Youtube Full HD thì bác có thể tham khảo thêm dòng Zidoo X6 PRO hoặc Mygica ATV1900AC nhé, tua chạy bình thường :)

Hero307

Active Member

Công nhận là bác nguy hiểm thật, link die :) Có bác nào có patch này không cho em xin với.

Hero307

Active Member

Cảm ơn bác SupportItvplus bác hỗ trợ rất nhiệt tình ạ :)

phylpto

Member

Em vừa thử, đâu có die đâu bác @@
Bác kiểm tra lại giúp em nhé.

vâng em tải được rùi bác ạ lúc chước không tải được bác ạ . em up rùi nhưng bàn phím thi không dùng được chuyển về 720 mới dùng được bàn phím ảo bác ạ

supportitvplus

vâng em tải được rùi bác ạ lúc chước không tải được bác ạ . em up rùi nhưng bàn phím thi không dùng được chuyển về 720 mới dùng được bàn phím ảo bác ạ

Bác đang chơi bản firmware bao nhiêu vậy ạ?

Hero307

Active Member

Q8 với Q5 giá không chênh nhau nhiều, nhưng với Q5 thì tất cả vấn đề về 1080p đều được giải quyết hết bác ạ

supportitvplus

em dùng Q8IV firmware 1.9 bác ạ để ui 1080 thì bàn phím ảo vấn hiện nhưng nó lớn quá em để ui 720 thì mới dùng được

Vì các bản 1.0.8 hay 1.0.9, em toàn dùng chuột bay KM 800 để sử dụng, nên ko hiển thị bàn phím ảo, do đó cũng ko rõ tình trạng đó nữa..

thutakim

em cũng đang quan tâm cái này

Bên trên