Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

ai có bản fw nào của Bast Castle chạy được trên 910b
cho mình xin đi có bản xem được youtube HD
ai mua bán luôn cái 910b này để đổi cái khác
ai thâu lại đổi đầu chơi luôn

A PM cho e nhá , giá thế nào

dangquocha

Active Member
Ðề: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Đừng ham rẻ mà xài đồ Tung của , có ngày bỏ của chạy lấy người đó nhe hehehehe và xài dễ bị hại não lắm vì suốt ngày nó dở chứng và phải suy nghĩ để khắc phục nó !!! [-X

Đầu 910b em dùng 2 năm nay giờ không nhận cả 3 cổng USB. Các bác có cách nào khắc phục không ạ >

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Đầu 910b em dùng 2 năm nay giờ không nhận cả 3 cổng USB. Các bác có cách nào khắc phục không ạ >

up lại FW , restore lại , fw 4.7 hoặc 4.20 nhá , nếu ko dc thì phải đem đi sửa thay main thui a

okono

Member
Ðề: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Con Himedia HD 910B này có cài được mấy app xem HD như HDviet hay FPT Play ko nhỉ.

hungdalico

Dạo này con HD 910b của em bấm mở nguồn là lên upgrading và đừng đó miết, em up lại room nó lên bình thường 1, 2 lần rồi lại bị lại. Có Bác nào biết cách xử lý tư vấn hộ em cái

baiviet

Active Member
Đầu này nhà tôi dùng FW 4.7 ngon hơn Fw4.2
Fw 4.2 khi xem film khoảng >10Gb qua NAS không tua được

Cheochai

em chào tất cả các bác trên diễn đàn HDVN. Chúc các bác tuần mới nhiều may mắn.
Chả là em có cái Đầu phát HD Himedia 910B lâu không dùng nay lôi ra thì khởi động hoàn toàn bình thường, chạy nhạc tiếng khômg hình, xe ảnh thì vô tư nhưng khi vào xem phim thì cứ chạy được 3s là đứng hình cái tắt màn hình luôn như không có tín hiệu đầu vào trên tivi nữa mặc dù đầu vẫn đang chạy, kiểu như bị treo ý. Các bác có kinh nghiệm hoặc gặp trường hợp như em cho em xin cách khắc phục với ạ! Em cảm ơn.

meocon

Well-Known Member
em chào tất cả các bác trên diễn đàn HDVN. Chúc các bác tuần mới nhiều may mắn.
Chả là em có cái Đầu phát HD Himedia 910B lâu không dùng nay lôi ra thì khởi động hoàn toàn bình thường, chạy nhạc tiếng khômg hình, xe ảnh thì vô tư nhưng khi vào xem phim thì cứ chạy được 3s là đứng hình cái tắt màn hình luôn như không có tín hiệu đầu vào trên tivi nữa mặc dù đầu vẫn đang chạy, kiểu như bị treo ý. Các bác có kinh nghiệm hoặc gặp trường hợp như em cho em xin cách khắc phục với ạ! Em cảm ơn.

- đem qua mình kt cho

swallowvn

Em có đầu Himedia 910B dùng khoảng 4 năm nay, đến nay thì xuất hiện tình trạng như sau:
Dùng dây HDMI, mở đầu thì lên logo xanh Himedia, tuy nhiên đến khi BOOT thì màn hình báo "Không tìm thấy thiết bị", thay dây AV thì lại lên bình thường, dây HDMI vẫn dùng tốt cho đầu KTS. Các bác có kinh nghiệm hoặc gặp trường hợp như em cho em xin cách khắc phục với ạ! Em cảm ơn.

minh1010

Member
Em có đầu Himedia 910B dùng khoảng 4 năm nay, đến nay thì xuất hiện tình trạng như sau:
Dùng dây HDMI, mở đầu thì lên logo xanh Himedia, tuy nhiên đến khi BOOT thì màn hình báo "Không tìm thấy thiết bị", thay dây AV thì lại lên bình thường, dây HDMI vẫn dùng tốt cho đầu KTS. Các bác có kinh nghiệm hoặc gặp trường hợp như em cho em xin cách khắc phục với ạ! Em cảm ơn.
Hiện tại cái chính của bạn là về vấn đề xuất hình ảnh , chip xử lý RTD1186DD sửa dụng lâu năm chính vì thế đã già bạn nhé , có thể lúc đầu bạn có thể xem film Bluray , nhưng sau vài năm sử dụng hiện tại bạn chỉ có thể coi đc film 720 thôi . còn về việc tại sao lúc đầu bạn vẫn nhìn thấy hình nền xanh ( cái khung hình đó độ phân giải thấp nên nó vẫn còn hiện mình thấy bạn nhé ) .
nếu bạn còn muốn xử dụng em ấy thì có thể đem đến mình kiểm tra và tư vấn cho bạn nhé

có ai thâu lại con này để đổi em nào vừa xem được 3D vừa xem được 4K
cho mình loại và giá luôn
Thanks

cham3cham

Member
Em đang dùng con này bị hỏng nguồn, có bác nào ở HN bán nguồn riêng không ạ? Cho em xin địa chỉ với. Em cám ơn.

dieuco

Active Member
Các bác cho em hỏi là 910B có chơi được nhạc DTS không ạ?
Em mở file DTS mà nó cứ nheo nhéo như băng rồi :D

Bên trên