Tham khảo cáp HD VTVcab và HD SCTV ở TP HCM.

angel_of_dead_91

Well-Known Member
Ðề: Tham khảo cáp HD VTVcab và HD SCTV ở TP HCM.

Báo cáo là đã lắp đặt xong chiều hôm qua.
Về hình ảnh: tương đương SCTV.
Về phí: rẻ hơn, mình nộp phí 6 tháng được xài 12 tháng, 2 ti vi, giá 130k với 2 box HD, tính ra cước chỉ 65K / tháng.
Về remote chuyển kênh hơi chậm so với SCTV đã update FW V10.
Về số lượng kênh: có thêm 1 số kênh cho thiếu nhi, 1 số kênh của An Viên,. .
Sướng: phí rẻ hơn mà được xem 2 ti vi HD.
Hạn chế: cam kết tới 24 tháng.
Rắc rối: ko kết nối âm thanh ra loa 5.1 bằng HDMI, báo lỗi, đang mày mò chưa ra.
Vào menu --> cài đặt tìm đến mục chỉnh AV. Nhìn bên phải chỗ cuối đường audio xuất chọn đến khi đc :D

datuan07

Member

Vào menu --> cài đặt tìm đến mục chỉnh AV. Nhìn bên phải chỗ cuối đường audio xuất chọn đến khi đc :D

Đã thử mà bó tay bác a, mai nhờ kỹ thuật VTVCab, công nhận chăm sóc khách hàng tốt-chiều nay 1 em alo hỏi thăm mình đã trình bày với ẻm, ẻm báo VTVCab HCM gọi mình liền nhưng mình ko có nhà nên hẹn mai kỹ thuật qua xử lý.

AnhBaSG

Member

Bác chủ cho em hỏi là VTV Cab có tận dụng đường cáp cũ SCTV hay là làm đường cáp mớ?

datuan07

Member

Bác chủ cho em hỏi là VTV Cab có tận dụng đường cáp cũ SCTV hay là làm đường cáp mớ?

Chỉ tốn thêm ... 3 cái zắc - 1 cái ngoài trụ cáp, 2 cái cho 2 đầu HD (3.500 đ / cái), còn lại cũ hết bác ạ ! Từ trước giờ đường dây này em xài từ HTVC, SCTV, giờ tới VTVCab.

truc9449

Member

Cái dở của vtvcab là kênh SCTV15 SD chứ không có HD như SCTV

nghiadhd

Active Member

Ở HCM thì cứ SCTV mà tới bác ơi. Nhà em sài 2 box SCTV nè, nói chung vài tuần gần đây thấy chất lượng có cải thiện rỏ rệt, chắc nhờ DVB-T2 nó lớn nhanh qua nên phải cải tiến để cạnh tranh.

PS: Cái box hơi chậm 1 tí (vụ chuyển kênh và bị man man khi chuyển list từ HD -> SD). Và nhiều kênh quá (gần 200 kênh) nên đách biết xem kênh gì -> cuối cùng mở Android Box xem HD vịt

truc9449

Member

Cáp SCTV ở khu vực mình 66k tháng trong năm đầu sang năm tiếp theo 110k, SCTV HD hình ảnh sắc nét lắm, mình chủ yếu coi WWE trên sctv15 HD nét căng nên chưa muốn chuyển qua vtvcab

datuan07

Member

Cáp SCTV ở khu vực mình 66k tháng trong năm đầu sang năm tiếp theo 110k, SCTV HD hình ảnh sắc nét lắm, mình chủ yếu coi WWE trên sctv15 HD nét căng nên chưa muốn chuyển qua vtvcab

Q. Tân Bình - TP HCM không có giá này đâu bác á. So ra chỗ mình hiện tại chỉ thấy VTVCab là rẻ nhất, chất lượng thì OK !

volvox

E đang xài SCTV đây, nói chung là hài lòng nhưng tiếc vì nhà có 2 TV mà chỉ có 1 đầu HD, nghe nói VTVcab tặng miễn phí 2 đầu HD thì phải

thebluez

Active Member

Ở SG thì SCTV đã là dĩ vãng

KLQ nhưng bác nào biết chỉnh giờ đầu thu SCTV 6822 k ạ? Đầu thu mình bị lệch 8 phút so với giờ chuẩn

Bên trên