Than phiền về chất lượng SCTV.

hiepsonpro

Member
Ðề: Than phiền về chất lượng SCTV.

SCTV càng ngày càng tệ. Thời gian gần đây ( sau tết âm lịch ) càng chán.
- Chèn quá nhiều kênh nước ngoài mà toàn kênh tin tức ( CNN,DW,....) mà với dân quê như em chẳng có nhu cầu ( Kinh Môn, Hải Dương). Nên cắt mấy kênh này thay vào kênh VTC2 chẳng hạn ( Có VTC1,VTC3,VTC7... rồi)
- Một số kênh nhiễu ( VTV1,VTV2,VTV3..SCTV1...)
- Vào một ngày mưa gió là đổi sang gói kênh khác, và nhiều kênh bị mất tín hiệu (em cho là thế, ảnh em gửi là chụp vào một ngày như thế)
https://drive.google.com/folderview...azVsOVZlLXBQX2RMMzdGdXJuUE5sUzg&usp=drive_web

Nhà mình ở Hạ Long - Quảng Ninh. Đầu tháng 11/2014 thấy giới thiệu SCTV có gói Truyền hình HD + Internet 4Mbps trọn gói 1 hóa đơn 220k/tháng (bao thuế).
Vì công tác ở HN ít về nhà, chỉ có mình mẹ ở nhà, nhu cầu internet không cao nên quyết định cắt gói TH HD của Alpha Quảng Ninh, cắt gói net của VNPT để chuyển sang gói của SCTV.

Gồm 3 TV HD + nét 4Mbps/1Mbps (down/up).
Nhân viên kinh doanh vào kí hợp đồng, vì sử dụng lại đường cáp cũ của Alpha Quảng Ninh nên ko mất chi phí gì, Free 100% thiết bị (đầu HD + Modem cáp + Router Wifi). OK

Lắp đặt sau vài tiếng kí hợp đồng, khi bàn giao thu thêm 71k tiền phí mấy cái đầu cáp, số tiền nhỏ nhưng mình đã thấy khó chịu, vì cơ sở vật chất cũ hoàn toàn bình thường, việc thay đầu cáp là không cần thiết, và trong hợp đồng cũng ko nhắc đến khoản phụ phí này. Tuy nhiên mình vẫn đóng đầy đủ và vui vẻ.

Nhận xét khách quan:
- Tín hiệu cáp rất khỏe, nhà mình 4 tầng, dây chia trong tường đi đến khác phòng khá dài nhưng đến các TV cuối vẫn hoàn toàn ổn định.
- Số lượng kênh nhiều, chất lượng các kênh HD tốt, hơi ít kênh VTC nhưng cũng tạm chấp nhận.
- Net đủ 100% cam kết (đủ 4Mpbs) - ping đến các máy chủ nước ngoài vẫn đủ, nhưng ping hơi cao (trên 100)

Tạm hài lòng với hợp đồng này.

Sáng sớm hôm sau(7h30) đang ngủ ngon thì nhân viên kinh doanh đến gọi cửa thu thêm 110k tiền cước lắp internet. Cực kì bực mình vì mẹ mình làm kinh doanh rất kiêng kị việc có người đòi tiền sáng sớm. Rất thiếu chuyên nghiệp. Mình giở hợp đồng ra ko thấy ghi thì nhân viên KD nói là hợp đồng chỉ nhắc đến gói cáp chứ ko đề cập đến net. Bực mình vì chuyện nhập nhằng tiền nong, mình kiên quyết ko đóng và đề nghị cắt hợp đồng, trả thiết bị.
1 lúc sau có nhân viên gọi điện đến nói là bên họ sẽ chịu trách nhiệm về nhầm lẫn, ko thu thêm phí và đề nghị tiếp tục sử dụng. OK.

Được 1 tuần sau ngày lắp đặt, net gần như ko sử dụng ra nước ngoài được từ 18h đến sáng hôm sau, test tốc độ trong nước vẫn ổn, ping 300, nhưng ra các máy chủ nước ngoài (Hong Kong, Singapore, Malaysia, Lao, Campuchia) thì tốc độ khoảng 200Kbps. Facebook, Google, Youtube, Hotmail, Wiki, BBM, Skype tê liệt.

Sau vài ngày ko thấy cải thiện, mình gọi điện cho tổng đài, nhân viên kĩ thuật xuống trả lời: Có thể do nhà hàng xóm sạc xe máy điện, nguồn cao quá gây nên nhiễu tín hiệu =D>

Buồn cười với cách trả lời của các bạn, nếu nhiễu như các bạn nói thì tín hiệu TV và net trong nước cũng ảnh hưởng chứ ko riêng gì net quốc tế. Kĩ thuật đề nghị chờ thêm vài ngày (chả hiểu chờ cái zì)

Gần 2 tháng vẫn vậy, cũng ko thấy nhân viên đến thu cước, mình gọi điện yêu cầu khắc phục thì mới đóng cước.
1 bạn kĩ thuật khác đến, nói là net này chỉ dùng nhu cầu cơ bản, chứ anh yêu cầu cao quá thì hơi khó. Chả hiểu cơ bản của bạn ấy là gì, có lẽ chỉ đọc báo của Đảng. Nếu vậy đề nghị SCTV đổi tên gói này là Việt Nam net chứ ko thể là internet được. Và mình cũng nói rõ luôn là mình sẽ ko đóng 1 xu cước nếu ko khắc phục cho mình
Chán ngán với các làm việc, mình gọi báo cắt dịch vụ.

10 ngày sau nhân viên đến hỏi thu 3 tháng cước, mình nói là đã cắt, chỉ đóng 2 tháng. Họ nói chưa nhận được đề nghị cắt của khách hàng :-"

Buồn cho các bạn là điện thoại mình tự động ghi âm các cuộc gọi, mang ra cho các bạn nghe tất cả các cuộc gọi với tổng đài. Vâng, dạ, hứa v.v...

Nghe xong thu cước bảo thôi thế anh đóng 2 tháng cước.
Đến nước này thì quá muộn, mình ko đóng 1 xu nào cho SCTV.
Quá buồn với cung cách làm việc hợp tác xã.
Đến chiều thì nhân viên kĩ thuật vào thu thiết bị.

Kết thúc hợp đồng gần 3 tháng với SCTV mà ko phải trả 1 xu.
Mong các bạn xem lại cách làm việc và chất lượng dịch vụ.
Hiện tại đã quay lại với gói HD của Cáp Quảng Ninh và Cáp quang FPT, tổng chi phí gần gấp 2 của SCTV nhưng ko phải ôm cục tức.

Th của e cũng giống như bác chủ chỉ # là ở TH thôi cứ vài ngày là mất tín hiệu mạng thùi hơi chậm chứ ko vào mà dạo này còn ko kết nối đc chứ cho dù e dùng mang lan hay mang wifi nếu hết t5 mà ko thay đổi chắc e hủy HĐ vậy mà ko biết có bác nào cũng giống như e ko

iou84

Active Member

- Chèn quá nhiều kênh nước ngoài mà toàn kênh tin tức ( CNN,DW,....) mà với dân quê như em chẳng có nhu cầu ( Kinh Môn, Hải Dương). Nên cắt mấy kênh này thay vào kênh VTC2 chẳng hạn ( Có VTC1,VTC3,VTC7... rồi)
- Vào một ngày mưa gió là đổi sang gói kênh khác, và nhiều kênh bị mất tín hiệu (em cho là thế, ảnh em gửi là chụp vào một ngày như thế)
https://drive.google.com/folderview...azVsOVZlLXBQX2RMMzdGdXJuUE5sUzg&usp=drive_web

Sctv sao lai có Bibi và Kênh 17 nhỉ, cái này là cáp địa phương hơp tác với sctv thì phải @@

Đôrêmi

Moderator

Trụ sở của SCTV ở Khu Kinh Hạ thị trấn Kinh Môn đó gọi đến phản ánh ngay chứ, ở Hiệp Sơn cứ chơi chảo là lành nhất :D :D

Ở Tp hồ Chí Minh , lúc gần đây không thấy có phụ đề tiếng Việt cho các kênh NGC HD , Discovery HD, còn AXN HD thì các phim mới cũng không thấy có phụ đề tiếng Việt...Chắc SCTV muốn khán giả phải tự nâng trình độ tiếng Anh của mình!!!

camapgia

Ở Tp hồ Chí Minh , lúc gần đây không thấy có phụ đề tiếng Việt cho các kênh NGC HD , Discovery HD, còn AXN HD thì các phim mới cũng không thấy có phụ đề tiếng Việt...Chắc SCTV muốn khán giả phải tự nâng trình độ tiếng Anh của mình!!!

NGC HD & Discovery HD có phụ đề bao giờ đâu bác nhỉ, chứ có thì tốt quá

phamtug

Active Member

Cái này k lqan đến sctv. các kênh như Axn hay discovery HD world đều do bọn qnet nhà phân phối kênh nó làm mà xưa nay có thấy discovery HD world phụ đề bgio đâu nhể, còn Ngc HD có phụ đề nhưng thời lượng chưa nhiều, gần đây Ngc HD k có phụ đề là vấn đề chug nhà cung cấp nào cũng thế hết

Sao dạo này các kênh HD trên SCTV bị mất nhiều quá. như AXN HD, fashion, v.v... toàn báo thẻ không có quyền (4). Không biết các bác có bị giống em không nhỉ???

Thanks,

greenhope

Member

Sao dạo này các kênh HD trên SCTV bị mất nhiều quá. như AXN HD, fashion, v.v... toàn báo thẻ không có quyền (4). Không biết các bác có bị giống em không nhỉ???

Thanks,
Nếu có đóng tiền thì call SCTV xuống sửa, còn xài free thì do SCTV đã khóa mã :)

Mình ở Tp Hồ Chí Minh , từ hôm qua đến giờ không hiểu sao kênh AXN HD phát hình chuẩn DVD !!!

thebluez

Active Member

mình vừa cắt SCTV, thật tiếc khi phải chia tay vì dù sao cũng đã gần tròn 10 năm gắn bó với nó. Có lẽ SCTV nên nhìn nhận lại chính sách của mình, SCTV không hẳn quá tệ nhưng nếu so với VTVCab thì quả thật không bằng

Trong đó VTVcab không tính analog dùng nó hợp hơn cho những người muốn dùng HD chớ ngoài mình muốn dùng phải trả tiền analog nữa mới được dùng, 2 đầu HD 200k 1 tháng rồi nó thì rất ít người chuộng, VTVcab ở trong SG cũng như SCTV ngoài HN với ĐN thôi mà, nhưng nó thu hút được ngoài này là nó có triển khai SD cho những người không có nhu cầu, bù qua xớt lại thuê bao.

thebluez

Active Member

Trong đó VTVcab không tính analog dùng nó hợp hơn cho những người muốn dùng HD chớ ngoài mình muốn dùng phải trả tiền analog nữa mới được dùng, 2 đầu HD 200k 1 tháng rồi nó thì rất ít người chuộng, VTVcab ở trong SG cũng như SCTV ngoài HN với ĐN thôi mà, nhưng nó thu hút được ngoài này là nó có triển khai SD cho những người không có nhu cầu, bù qua xớt lại thuê bao.

tính ra ở SG mà VTVCab nó quất 3 TV HD mà chỉ có 150k thì đúng là rẻ khủng khiếp. Thôi thì cứ để nhà đài cạnh tranh nhau, dân được lợi về giá vậy

thebluez

Active Member

mình lên chi nhánh ký giấy ngưng hợp đồng với SCTV rồi mà sao đến giờ này (tính ra là đã 3, 4 ngày) SCTV vẫn chưa cắt tín hệu nhỉ? Nhà ẫn xem phà phà

samthala

Member

12 năm với sctv, hiện giờ đóng 109k/tháng dò được 65 kêng có vài kêng trùng.Ngày mai lên cắt chuyển qua vtvc hd 150k/tháng,3tv.Nếu SCTV không thay đổi chính sách thì VTVC sẻ hút khá nhiều khách hàng của SCTV

SCTV không lo ,vì nơi bạn ở chưa chắc gì đã có VTVcab để chuyển qua !!!

TCH

Member

Mình đóng 192.000 đ / tháng (có thuế rồi nhé), gói cáp quang 12 Mbps của MegaVNN đó bạn, từ ngày 12/5 gói của mình đã được nâng cấp free lên thành 16 Mbps rồi, download toàn trên dưới 2 MB/s (2 megabytes / giây). Ăn đứt mấy gói của tụi truyền hình cáp. Mình đi lắp router cho người ta (không liên quan gì đến VNPT Nha, mình là cửa hàng bán đồ công nghệ), thấy nhà nào còn dùng chung Net và cáp là mình kêu cắt đi, chuyển qua cáp quang xài vừa nhanh vừa rẻ nữa.
Thực tế gói của mình đến 380.000 đ / tháng, nhưng vì đám sale của MegaVNN nó cần doanh số, nên bạn bắt nó cho bạn đóng theo dạng giáo viên (giảm 50%) thì bạn sẽ được đóng với mức cước trên.

tolun

Nhân tiện sẵn thớ thì bác thớt cho mình hỏi là: mình cắt ngang vậy thì phái đóng tiền phạt hợp đồng là bao nhiêu nhỉ :D

greenhope

Member

Vẫn còn nhớ thời đi đóng tiền trả trước 1 năm SCTV, lên chi nhánh đc thu ngân hỏi câu anh là khách hàng mới hay cũ, mình hãnh diện trả lời "khách hàng cũ" và lãnh 1 cái bill 109k x 12 tháng thay vì xin làm lại "khách hàng mới" thì chỉ đóng 80k x 12 tháng, chênh lệch chả bao nhiêu nhưng thấy cách đối xử với khách hàng cũ của SCTV chán quá nên đã cắt SCTV...

p.s: Nhưng vẫn còn đang coi free HD của SCTV nhé :D

Bên trên