Thành lập Facebook HD Vũng Tàu

ndt000

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Thành lập Facebook HD Vũng Tàu

Mình nên tập trung vào forum để anh em giao lưu, bình luận, phát triển hội HDVT...Mở thêm Facebook, anh em vào đó chứ chẳng vào đây làm gì nữa..Có nhiều bác là mems của HDVT nhưng 1 tuần chắc có khi chẳng vào đây bao giờ nhỉ..hì..Anh vote cho FB để up ảnh....

Theo em thì facebook không có tội, vấn đề là anh em quản lý nội dung thế nào mà thôi... nếu quản lý tốt thì hội sẽ phát triển mạnh, nhiều ngưởi biết, còn nếu khong tốt thì nó cũng sẽ như forum mà thôi... không có hại gì cả.

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Thành lập Facebook HD Vũng Tàu

Mình nên tập trung vào forum để anh em giao lưu, bình luận, phát triển hội HDVT...Mở thêm Facebook, anh em vào đó chứ chẳng vào đây làm gì nữa..Có nhiều bác là mems của HDVT nhưng 1 tuần chắc có khi chẳng vào đây bao giờ nhỉ..hì..Anh vote cho FB để up ảnh....

FB chủ yếu để up ảnh off line và update info phim mới thui.
Còn tư vấn, mua sắm thiết bị, chia sẻ kỹ thuật, data... thì vẫn forum là chính.
Những ai thực sự quan tâm thì họ sẽ vào forum, còn ko thì lượn FB kiếm thông tin phim mới và hết.
Nên anh cứ yên tâm là forum và FB sẽ phát triển đồng hành, ko bỏ bê bên nào hết. 8->
FB chỉ là để quảng cáo thui :-bd

buithaihai

Active Member
Ðề: Re: Thành lập Facebook HD Vũng Tàu

HD THÁI NGUYÊN cũng dùng facebook để làm kênh liên lạc thứ 2, rất hay vì dễ dàng chia sẻ và tab ảnh, nhưng mình chỉ tạo group thôi chứ không làm page riêng.

langthangvn33

Uploader

túm lại có FB cũng tốt nhưng 1 group thôi sao tới 2 group lận ... anh em thống nhất 1 cái thôi..

therains

Active Member
Kính gửi các anh, em,

Theo em nhận thấy thì hội ta ngày càng phát triển rõ rệt về mọi mặt. Có thể nhận thấy quy mô và danh tiếng của hội HD Vũng Tàu đã được nhiều người biết đến và muốn tham gia. Hoạt động ở trong môi trường forum của HDVietnam thì rất tốt nhưng theo em nghĩ hội ta cũng nên thành lập 01 kênh liên lạc riêng bên ngoài nữa để thể cùng nhau đóng góp cho sự phát triển sau này. Em xin tự lấy ví dụ nếu chúng ta thành lập 1 page HD Vũng Tàu trên cộng đồng mạng xã hội Facebook thì sẽ có được những ưu điểm như sau:

1. Mọi người dễ dàng liên lạc, thảo luận với nhau trên FB vì hầu như ai ai cũng có 1 tài khoản. Vì vậy luôn luôn được cập nhật những tin tức, hoạt động mới nhất của hội chúng ta.

2. FB là mạng xã hội kết nối vì thế chúng ta có thể quảng bá thêm hình ảnh của hội HD Vũng Tàu sang nhiều lĩnh vực khác. Lúc đó sẽ có nhiều người quan tâm hơn tới hội chúng ta, cũng có thể là nhiều nhà tài trợ sẽ liên lạc với chúng ta để tổ chức events hoặc giới thiệu sản phẩm công nghệ của họ, và tất nhiên khi đó anh em trong hội cũng có thể tiếp cận gần gũi hơn với các sản phấm đó.

Còn nhiều ưu điểm khác em chắc rằng mọi người cũng sẽ nghĩ tới khi lập FB HD Vũng Tàu. Vì vậy em xin mạn phép lập tạm page với đường link như sau:

http://www.facebook.com/HoiHDVungTau

Em xin có ý kiến như vậy. Mong mọi người cho ý kiến nhận xét đóng góp.

Em cảm ơn.

Dear các bác,

Em cũng thường xuyên vào fb và thấy thông tin cập nhật cũng tiện lợi nhưng hình như không được update thường xuyên. Vậy bác hand xem xét để kết nối tất cả thành viên qua trang này, hoạt động song song bên cạnh Diễn đàn trên hdvietnam. Theo em cũng nên lưu hình ảnh toàn cảnh home theatre của các thành viên vào 1 album trên fb này để những người mới như em có thể tham khảo và học hỏi cách bố trí hợp lý.

bauthui1983

Active Member

Dear các bác,

Em cũng thường xuyên vào fb và thấy thông tin cập nhật cũng tiện lợi nhưng hình như không được update thường xuyên. Vậy bác hand xem xét để kết nối tất cả thành viên qua trang này, hoạt động song song bên cạnh Diễn đàn trên hdvietnam. Theo em cũng nên lưu hình ảnh toàn cảnh home theatre của các thành viên vào 1 album trên fb này để những người mới như em có thể tham khảo và học hỏi cách bố trí hợp lý.

Mục update thông tin phim mới hàng tháng tại FB & tại box HDVT do mình phụ trách.
Do tháng 3 gặp nhiều xui xẻo, công việc cơ quan cũng bận rộn nhiều & phim mới hầu như có ít quá (toàn mấy phim mỳ ăn liền), nên tháng 3 vừa rồi hơi bị nản chí, ko update thường xuyên, sorry anh em.
Sang tháng mới này sẽ cố gắng quay trở lại.

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Thành lập Facebook HD Vũng Tàu

Mục update thông tin phim mới hàng tháng tại FB & tại box HDVT do mình phụ trách.
Do tháng 3 gặp nhiều xui xẻo, công việc cơ quan cũng bận rộn nhiều & phim mới hầu như có ít quá (toàn mấy phim mỳ ăn liền), nên tháng 3 vừa rồi hơi bị nản chí, ko update thường xuyên, sorry anh em.
Sang tháng mới này sẽ cố gắng quay trở lại.
hi công việc hoàn tất đã rồi mới ăn chơi tốt được chứ bác nhỉ!

Bên trên