Thảo luận FPT PLAY HD

kulai

Mình thấy em này có giá bán khá mềm và chạy chip Sigma giống con Dune 301 thì phải, nghe nói dòng chip Sigma xử lý hình ảnh tốt hơn mấy dòng phổ thông hiện nay.. nhưng nghe nói chỉ hoạt động được với mạng của FPT, nghĩa là với các mạng khác không dùng được hay sao mọi người? Nếu bỏ vài trăm ra mua em này chỉ để xem phim offline thì có đáng ko? Ai dùng rồi cho ý kiến nha. Tks all !

Ðề: Thảo luận FPT PLAY HD

Mình đã sử dụng, mạn phép đóng góp một vài ý kiến.
Điều kiện mình sử dụng em FPTPlayHD như sau:
1. Mạng cáp quang FPT gói ~450k/tháng
2. FPT cho mượn đầu dùng thử trong 1 tháng rồi mới quyết định mua hay không(Mình được xem truyền hình, và phim, không xem được K+
Đánh giá như sau:
1. Kho phim lớn, có đầy đủ mọi thể loại phim ảnh, có phân chia theo thể loại và điểm IMDB. Về nội dung thì bác xem cả ngày cũng chả hết.
2. Chất lượng đường truyền khi xem online ở mức tạm ổn, vẫn xảy ra hiện tượng treo khi không load được phim do vi xử lý của máy yếu hoặc do mạng bị lỗi.
Tuy nhiên với mức giá 100k/tháng mình thấy vẫn chưa nên đầu tư ngay lúc này, do vi xử lý của FPTHD còn yếu và chậm sẽ gây ức chế cho người sử dụng. Nếu có thể bạn nên chờ version mới của FPTHD.

ostars

Member

Mình đã sử dụng, mạn phép đóng góp một vài ý kiến.
Điều kiện mình sử dụng em FPTPlayHD như sau:
1. Mạng cáp quang FPT gói ~450k/tháng
2. FPT cho mượn đầu dùng thử trong 1 tháng rồi mới quyết định mua hay không(Mình được xem truyền hình, và phim, không xem được K+
Đánh giá như sau:
1. Kho phim lớn, có đầy đủ mọi thể loại phim ảnh, có phân chia theo thể loại và điểm IMDB. Về nội dung thì bác xem cả ngày cũng chả hết.
2. Chất lượng đường truyền khi xem online ở mức tạm ổn, vẫn xảy ra hiện tượng treo khi không load được phim do vi xử lý của máy yếu hoặc do mạng bị lỗi.
Tuy nhiên với mức giá 100k/tháng mình thấy vẫn chưa nên đầu tư ngay lúc này, do vi xử lý của FPTHD còn yếu và chậm sẽ gây ức chế cho người sử dụng. Nếu có thể bạn nên chờ version mới của FPTHD.

Em thì không dùng đầu HD của FPT, nhưng lại sử dụng phần mềm FPT Play theo cách khác:

Em cài phần mềm FPT Play lên tivi Samsung của em, con này có smart hub lên cài được các ứng dụng. Em xem film, nghe nhạc thẳng từ pm này, cắm cáp mạng từ tivi qua hub. Mạng thì em dùng cáp quang Vịt tel, giá 220k/tháng, gói 12mb. Nhận xét sau vài hôm cài:
- Chất lượng tạm ổn, thỉnh thoảng vẫn bị dừng hình, hoặc treo ứng dụng. Không rõ do băng thông chưa đủ hay server của FPT lởm.
- Phí thuê bao cho FPT = 0 vì phần mềm này miễn phí.
- Chất lượng hình ảnh tạm chấp nhận so với chi phí. :D

KL: nếu nhà có smart tivi thì dùng cách này cũng được nếu tiêu chuẩn xem film không cao lắm. Nếu hình ảnh âm thanh yêu cầu cao thì nên sắm đầu HD riêng. :D

kulai

toàn người ít tiền nên chả ai sài cái gói fpt play hd này đâu ạ

tôi làm dịch vụ thay màn hình samsung note 3

Mình ko bàn về gói dịch vụ của FPT vì theo mình nó chả rẻ xíu nào, tại mình thấy có người rao bán đầu FPT này với giá tầm 400k thôi nên mình muốn tham khảo ý kiến về việc sử dụng em nó coi offline có ổn ko??? vì mình có nghe nói chip Sigma xử lý hình ảnh trên con Dune rất tốt nên muốn hỏi về vấn đề này. Va 2ko biết liệu nó có cho mình sử dụng mạng của bên t3 hay ko hay bát buộc sử dụng qua mạng FPT

Bên trên