[thảo luận]Hướng dẫn sử dụng Audacity để cắt-ghép-im/ex-port âm thanh

muitendenvn

LeechPro
Lý do mình có prefix [thảo luận] ở trên kia là vì mình nghĩ, tối nay khó mà làm xong hết dc, nhưng cứ đặt gạch topic ở đây, thì kiểu gì cũng có bác down về vọc thử, vậy các bác cứ vọc đi rồi vô góp thêm thủ thuật càng thêm xôm tụ, như vậy thì vừa là [hướng dẫn] vừa là [thảo luận] cũng không có gì quá đáng.

Audacity là một phần mềm mã nguồn mở thiết kế cho thu âm, chỉnh sửa âm thanh, nhưng bởi thiết kế của loại hình phần mềm này ta có thể lợi dụng nó để làm rất nhiều việc khác nữa, miễn là nó liên quan tới âm thanh.

Mình liệt kê một số soft trong lĩnh vực này mà mình có rành: Steinberg Nuendo, CoolEditPro, Adobe Audition mà đã được phát triển thành Soundbooth CS ( và từ đó nó hoàn toàn tích hợp cùng với các ứng dụng CS khác của Adobe, không như Audition chỉ là một ứng dụng riêng rẽ, đó là lý do nó được đổi tên ) - Trước khi mình nói về Audacity, mình phải nói về điều này, đơn giản là với tâm lý sính đồ xịn, ko ít bạn sau khi đọc bài này sẽ tự đi kiếm một soft pro khủng khiếp về để xài chứ cóc thèm xài cái soft 11MB. . Nếu cần sẽ có bài nói về việc tại sao nên quên chúng đi, nhưng đó là chuyện ngoài lề, thành thật mà nói, 11MB này đủ xài cho cả một phòng thu cũng được chứ đừng nói tới phạm vi một vài cái máy tính, vài bài hát nhỏ nhỏ, v.v..

Mô tê về giao diện chính của bla bla cho mọi người biết mặt trước:

attachment.php

Và đóng dấu topic ở đây chờ vài ngày hoàn thiện nhé :)

Đính kèm

91.8 KB · Xem: 91
Bên trên