Thảo luận Q5 - Q10 pro

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

cuối tháng 3 đầu tháng 4 bác nhé

Vậy là nhanh đó chứ theo trên trang chủ Himedia thì nó còn giới thiệu ở triển lãm từ 11-14/04, bán rộng rãi chắc giữa và cuối tháng 4 (mình đoán vậy :)))

luis783

Member
Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

có bác nào phân phối giá ngon thì hú mình tiếng đặt e nó nhé :D

trieuquang2013

lạc đề tí xíu, các dòng chíp của box có con nào xem youtube có đầy đủ độ phân giải ko có nghia là 360 đến 480p rồi đến 720p, mạng nhà thì nhiều người dùng xem 720p thì lác, 480p thi chuổn, các dòng rẻ tiền thận chí còn 360p là cao nhất, chíp rẻ thì nhảy từ 360 lên 720p thiếu 480p youtube tải tu chplay

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

lạc đề tí xíu, các dòng chíp của box có con nào xem youtube có đầy đủ độ phân giải ko có nghia là 360 đến 480p rồi đến 720p, mạng nhà thì nhiều người dùng xem 720p thì lác, 480p thi chuổn, các dòng rẻ tiền thận chí còn 360p là cao nhất, chíp rẻ thì nhảy từ 360 lên 720p thiếu 480p youtube tải tu chplay

lúc xem bấm chọn độ phân giải, video có bao nhiu độ phận giải nó hiện lên cho bác chọn. Còn muốn chọn 4K thì cài OGyoutube vào là chọn được.

eolohd

Active Member

con box mà bạn thấy chỉ chọn được 360p thì chắc là M8s hoặc ATV1800E rồi, do bản Youtube mới update bị lỗi với dòng chip Amlogic S802/S812 nên phải xài bản Youtube cũ là được. Chứ con rẻ tiền nhất như Mxq cũng cho chọn từ 360p, 480p tới 720p bình thường nhé.
Nếu bạn không biết phải mua dòng nào thì cứ thử Himedia đi sẽ thấy không hối hận.

eolohd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Vậy là nhanh đó chứ theo trên trang chủ Himedia thì nó còn giới thiệu ở triển lãm từ 11-14/04, bán rộng rãi chắc giữa và cuối tháng 4 (mình đoán vậy :)))
Bên Futeko bọn nó cũng thông báo ngày 14/4 là có hàng tại UK để bán trực tiếp rồi đó bác. Nên ở VN mà có tầm ngày 10 thì cũng dễ hiểu.

meocon

Well-Known Member

Pro sắp có rùi , ae mong quá :)

HNT24681

Well-Known Member

Vậy nà con Q10IV của em sắp bị bỏ rơi rồi à các cụ? :(

supportitvplus

Cho em hỏi các cao thủ chút, như Q10 Pro chạy Android 5, thì ko rõ là có xem được IPTV ko nhỉ...

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Cho em hỏi các cao thủ chút, như Q10 Pro chạy Android 5, thì ko rõ là có xem được IPTV ko nhỉ...

Qua tìm hiểu và test đa thể loại thì mình có kết luận như này:

1. Các thiết bị chạy các loại chip thông dụng cho android box như Hisilicon, amlogic, rockchip, alwiner + HĐH android kikat ( ko tính các bản android cũ rích nữa ) chạy tốt IPTV dạng udp và rtp

2. Các thiết bị chạy các loại chip thông dụng cho android box như Hisilicon, amlogic, rockchip, alwiner + HĐH android Lolipop chạy tốt IPTV dạng udp và rtp chỉ trừ anh rockchip

Từ đó có thể kết luận : Rockchip + android lolipop không play được IPTV dạng udp và rtp. Trước đây khi chưa có dịp test các dòng chip khác như amlogic chạy android 5 nên mình tưởng lỗi chủ yếu do android 5 nhưng vừa rồi test lại mới có thể khẳng định sự kết hợp chết người của Rockchip + android lolipop đã dẫn đến hiện tượng này.

Vì vậy có thể dự đoán Himedia Q5/Q10 Pro 99% là tương thích và chạy tốt IPTV dạng udp và rtp

eolohd

Active Member

Và đây là giao diện launcher gốc của em nó, mát mắt đáng kể so với bản tiền nhiệm.

oldfriend

Moderator

Và đây là giao diện launcher gốc của em nó, mát mắt đáng kể so với bản tiền nhiệm.

hình này hôm nó giới thiệu ở triễn lãm, ko biết do tivi, do thằng chụp hình hay do laucher mà cái màu với icon nhìn nhạt nhòa quá.

Bên trên