Thảo luận Q5 - Q10 pro

haovh_85

Well-Known Member
Mình thì lại lấy 4 cái nút màu trên KM800 để học. Nút Power của KM học được luôn hả bác? Mình cũng thử tắt bằng Remote zin của nó cũng bị treo. Mình đang mở nhạc tắt bằng nút power thì màn hình đen thui, nhưng nhạc vẫn hát, đồng hồ vẫn chạy.
Ko bác ơi. Nút power trên KM800 chỉ để tắt máy thôi. Còn bác học 1 trong 4 cái nút màu bên dưới là nút power của khiển zin. Mà em đang dùng bản Custom 1.0.7 thì ko thấy lỗi gì. Lấy khiển zin tắt các kiểu vẫn vậy :(

CÁc bác cho e hỏi . Em mới mua con q5 pro mà nghe nhạc không ra 2 kênh. toàn ra 5 kênh. con q10 thì xài bình thường (xem phim ra 5 kênh, nghe nhạc 2 kênh ) đã set audio trong settinh y chang 2 box như nhau vẫn vậy. Cái này lỗi phần cứng hay phần mềm vậy

kodiitvplus

Well-Known Member
CÁc bác cho e hỏi . Em mới mua con q5 pro mà nghe nhạc không ra 2 kênh. toàn ra 5 kênh. con q10 thì xài bình thường (xem phim ra 5 kênh, nghe nhạc 2 kênh ) đã set audio trong settinh y chang 2 box như nhau vẫn vậy. Cái này lỗi phần cứng hay phần mềm vậy

Nghe nhạc 5 kênh ra 2 kênh chắc anh để chế độ giả lập trên amply. Chứ bình thường mở hai kênh nó cũng chỉ ra hai kênh thôi mà anh. Anh nghe qua ứng dụng nào vậy ạ

jackpham

Well-Known Member
Ko bác ơi. Nút power trên KM800 chỉ để tắt máy thôi. Còn bác học 1 trong 4 cái nút màu bên dưới là nút power của khiển zin. Mà em đang dùng bản Custom 1.0.7 thì ko thấy lỗi gì. Lấy khiển zin tắt các kiểu vẫn vậy :(
Lên 1.0.7 custom cũng vậy ah? Lúc tắt được lúc cũng bị treo. Giờ chỉ còn cách chọn tắt bằng app trên rom

Nghe nhạc 5 kênh ra 2 kênh chắc anh để chế độ giả lập trên amply. Chứ bình thường mở hai kênh nó cũng chỉ ra hai kênh thôi mà anh. Anh nghe qua ứng dụng nào vậy ạ
Phần audio e set 2 box q10 va q5 pro y chang nhau. Nhưng nghe nhạc trên youtube hay kodi thi q10 ra 2 kênh còn q5 pro ra 5 kênh.
1 lỗi mới phát hiện ra nữa nếu xem phim trên q5 pro bằng kodi thì tăng giảm âm lượng bằng điều khiển box thì âm thanh kêu lẹt xẹt giống kiểu loa hư nhưng nếu xem bằng trình mặc định máy thì không bị ( Play bằng MẶc định máy xem phim nếu tăng giảm âm lượng box thì âm thanh vẫn ko đổi (Pass though hoàn toàn)) Nghe nhạc bằng phần mềm máy thì vẫn 5 kênh. Tăng giàm âm lượng box thì âm thanh tăng giảm theo.
Việc nghe nhạc chì ra 5 kênh ko biết do phần cứng hay phần mềm q5 pro . Chắc chắn có lỗi xảy ra vì con q10 set cùng kiều thì nghe nhạc 2 kênh bình thường, xem phim thì vẫn ra 5 kênh

eolohd

Active Member
Phần audio e set 2 box q10 va q5 pro y chang nhau. Nhưng nghe nhạc trên youtube hay kodi thi q10 ra 2 kênh còn q5 pro ra 5 kênh.
1 lỗi mới phát hiện ra nữa nếu xem phim trên q5 pro bằng kodi thì tăng giảm âm lượng bằng điều khiển box thì âm thanh kêu lẹt xẹt giống kiểu loa hư nhưng nếu xem bằng trình mặc định máy thì không bị ( Play bằng MẶc định máy xem phim nếu tăng giảm âm lượng box thì âm thanh vẫn ko đổi (Pass though hoàn toàn)) Nghe nhạc bằng phần mềm máy thì vẫn 5 kênh. Tăng giàm âm lượng box thì âm thanh tăng giảm theo.
Việc nghe nhạc chì ra 5 kênh ko biết do phần cứng hay phần mềm q5 pro . Chắc chắn có lỗi xảy ra vì con q10 set cùng kiều thì nghe nhạc 2 kênh bình thường, xem phim thì vẫn ra 5 kênh
@@, nhạc 2.0 mà tự ra 5 kênh à bác? cái này hơi bị lạ, 99% là bác chọn giả lập trên AVR của bác rồi. Cơ bản là không có con Box nào tự giả lập từ 2 kênh lên 5 kênh cho bác đâu, do AVR xử lý thôi ạ. Bác chọn để nguyên nguồn trên AVR cho nó ra đúng đi bác. Cho em hỏi thêm, bác mở phim online cũng tự ra 5 kênh phải ko bác?

@@, nhạc 2.0 mà tự ra 5 kênh à bác? cái này hơi bị lạ, 99% là bác chọn giả lập trên AVR của bác rồi. Cơ bản là không có con Box nào tự giả lập từ 2 kênh lên 5 kênh cho bác đâu, do AVR xử lý thôi ạ. Bác chọn để nguyên nguồn trên AVR cho nó ra đúng đi bác. Cho em hỏi thêm, bác mở phim online cũng tự ra 5 kênh phải ko bác?
Bác lấy con q5 pro test thử xem ạ. Vì set 2 cái box q10 và q5 pro y chang nhau trong phần audio. NÓi như bác thì tại sao con q10 vẫn nghe nhạc 2 kênh và xem phim 5 kênh bình thường. Con q5 pro còn quá nhiều lỗi . con q5 pro mở cái giống gì lên cũng chơi 5 kênh hết :(

eolohd

Active Member
Bác lấy con q5 pro test thử xem ạ. Vì set 2 cái box q10 và q5 pro y chang nhau trong phần audio. NÓi như bác thì tại sao con q10 vẫn nghe nhạc 2 kênh và xem phim 5 kênh bình thường. Con q5 pro còn quá nhiều lỗi . con q5 pro mở cái giống gì lên cũng chơi 5 kênh hết :(
Bác đem con Q5 pro qua lại hãng kiểm tra xem, "lỗi" mà bác mô tả không gọi là lỗi. Mình test Q5 pro trên dàn Onkyo S3700 của mình vẫn bình thường.

nguoirung

Member
Mấy bác cho hỏi trên các máy Himedia khi xem phim (nhạc) bằng app mặc định thì làm sao để play next track được ạ

oldfriend

Moderator
biến nút 0 trên remote thành nút STOP

Tóm tắt: Bấm nút 0 trên remote để STOP trong khi nghe nhạc, xem phim, Kodi, Youtube....

Cách làm: tải file, giải nén, chạy file run_me, điền IP Q10 pro, xong.

Trích nguyên văn:

bored about missing STOP button into himedia irda remote.
I have thinking about a simple solution:the button 0 (zero) on remote is not used ,so why not switch KEY mapping button between 0 (zero) to STOP .
i have change the KEY map file ,so now every time you press ZERO with remote himediavideoplayer STOP playback , or any application like music, kodi, youtube ecc..

version:
- 0.1 first version
key_map_0.1_beta.rar

simple:
- download file
- unzip
- duble click run_me
- insert IP address
- himedia reboot

done!

tittom79

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi Q10 Pro của em có xem được các trận đá bóng Ngoại hạng Anh và Cup C1 không ạ? Nếu được thì trên ứng dụng nào, có mất phí không, nếu có phí thì phí là bao nhiêu/ năm?
Em có tài khoản VIP Fshare rồi ạ.

Cảm ơn các bác trước.

meocon

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi Q10 Pro của em có xem được các trận đá bóng Ngoại hạng Anh và Cup C1 không ạ? Nếu được thì trên ứng dụng nào, có mất phí không, nếu có phí thì phí là bao nhiêu/ năm?
Em có tài khoản VIP Fshare rồi ạ.

Cảm ơn các bác trước.

sopcast , arena : 2 app free nha a

kodiitvplus

Well-Known Member
Cảm ơn bác, nhưng cái Sopcast e cài nó cứ báo là phải remove đi. còn Arena thì e chưa biết ạ. Để e thử cài Arena xem sao ạ. :)

Sao có thông báo lạ vậy bác. Bản fw 1.0.7 đã khắc phuc gần như toàn bộ các lỗi về sopcast rồi. Xem bóng đá bác có thể tham khảo các app ngoài như link sopcast, arena4view, wstv. Bác có thể tham khảo tại đây

Còn không bác có thể xem bóng đá qua mục sport trong addon itvplus, mục 8bongda nhé ( cũng là sopcast và ace ) nhưng thao tác trên kodi

Bên trên