Thảo luận Q5 - Q10 pro

Lucky76

Well-Known Member
Sao có thông báo lạ vậy bác. Bản fw 1.0.7 đã khắc phuc gần như toàn bộ các lỗi về sopcast rồi. Xem bóng đá bác có thể tham khảo các app ngoài như link sopcast, arena4view, wstv. Bác có thể tham khảo tại đây

Còn không bác có thể xem bóng đá qua mục sport trong addon itvplus, mục 8bongda nhé ( cũng là sopcast và ace ) nhưng thao tác trên kodi
Bản 1.0.7 stock vẫn bị lỗi sopcast bị dừng. Mình fix nó tạm thời bằng cách vào setting/apps/sopcast buộc dừng trước khi tắt box thì lần khởi động tiếp theo khi sử dụng nó ko bị báo lỗi nữa. Mình đã thử fix bằng apk : http://www.hdvietnam.com/threads/hu...opcast-da-dung-lai-tren-q5pro-q10pro.1238355/ vẫn ko ăn thua, chỉ có cách này là fix được.

tittom79

Well-Known Member
Sao có thông báo lạ vậy bác. Bản fw 1.0.7 đã khắc phuc gần như toàn bộ các lỗi về sopcast rồi. Xem bóng đá bác có thể tham khảo các app ngoài như link sopcast, arena4view, wstv. Bác có thể tham khảo tại đây

Còn không bác có thể xem bóng đá qua mục sport trong addon itvplus, mục 8bongda nhé ( cũng là sopcast và ace ) nhưng thao tác trên kodi
Cảm ơn bác, e sẽ thủ lại theo các gợi ý của bác ạ.

mdungsg2015

Member
Bản 1.0.7 stock vẫn bị lỗi sopcast bị dừng. Mình fix nó tạm thời bằng cách vào setting/apps/sopcast buộc dừng trước khi tắt box thì lần khởi động tiếp theo khi sử dụng nó ko bị báo lỗi nữa. Mình đã thử fix bằng apk : http://www.hdvietnam.com/threads/hu...opcast-da-dung-lai-tren-q5pro-q10pro.1238355/ vẫn ko ăn thua, chỉ có cách này là fix được.

FW 1.0.7 stock hãng không cập nhật fix lỗi sopcast dừng đâu bạn, bạn vẫn phải down file sửa lỗi bên itvplus về up lại, mình up ok mà

tittom79

Well-Known Member
Các bác cho e hỏi lỗi khi bật Q10 Pro lên nó báo là 'Rất tiếc, ITV MEDIA đã dừng lại ', có nghĩa là mình phải Up lên FW 1.0.7 hả các bác? Nhà e Q10 Pro nó đang bị thế ạ.

kodiitvplus

Well-Known Member

Ko biết bác update fw lên bằng cách nào. Bên em up cho khách toàn dùng phương pháp chọt lỗ reset và ko thấy gặp hiện tượng này rồi đấy bác

kodiitvplus

Well-Known Member
Các bác cho e hỏi lỗi khi bật Q10 Pro lên nó báo là 'Rất tiếc, ITV MEDIA đã dừng lại ', có nghĩa là mình phải Up lên FW 1.0.7 hả các bác? Nhà e Q10 Pro nó đang bị thế ạ.

Khả năng cao là lỗi xung đột hệ thống rồi. Bác update lên firmware mới nhất bằng cách chọc nút reset nhé. Firmware và cách update bạn có thể tham khảo tại đây

lohado2

Active Member
Sao con Q10 của em chạy rom custom nó không tự cập nhật ngày giờ nhỉ

dsnnguyen

Member
Nói đâu xa, vì mình ngu, nghe quảng cáo thần thánh Zidoo,mua về mở Zdmc được ko quá 30p phải gỡ vội ra để cài bản sạch, cài 16 vô thì ko ăn.

p/s ngu nghe quảng cáo zidoo thần thánh thì ráng chịu, nên lên cảnh báo anh em, ai ngờ được mod ưu ái liệt vô danh sách dìn hàng. Dìm thì được gì, có ai trả thù lao đâu mà dìm. Vẫn biết bác vì cơm áo gạo tiền nên thế, nhưng cũng đừng lố quá, tội anh em ko biết mua phải sản phẩm lởm. Cái cảm giác bị lừa nó ức lắm.

Bác nói chính xác, tôi mua ở Hiếu Hiền zidoo về xài được mấy ngày nó dở chứng, Hiếu Hiền đem con zidoo khác lại cũng bị, nên đổi qua Himedia Q10IV coi thấy ok (Tôi chủ yếu coi offline).

oldfriend

Moderator
Hiện tại Himedia đời mới là Q10 pro nhé, đời IV cho vào viện dưỡng lão đi ^^

meocon

Well-Known Member
Bác nói chính xác, tôi mua ở Hiếu Hiền zidoo về xài được mấy ngày nó dở chứng, Hiếu Hiền đem con zidoo khác lại cũng bị, nên đổi qua Himedia Q10IV coi thấy ok (Tôi chủ yếu coi offline).

Coi offline phải chọn himedia Q10 , sao chọn zidoo bác :( , lúc mua bác ko nhờ tu vấn kỹ

oldfriend

Moderator
Đợi 7.0 xem có gì hay

P/s: chỉnh PQ Setting trong màn hình youtube cho hợp với "màn"

hienrp

Active Member
Quá dữ, khi mà android 6 còn chưa phổ biến, Himedia chơi luôn hẳn android 7, hãng nói sáng tháng, hóng xem có j mới!
Và tin vui hơn nữa là kodi vidonme đang test chờ tích hợp cùng luôn.

oldfriend

Moderator
có bác nào biết vụ này không :

"there NOT any device support YCbCr444 10 bit at 60hz , HDMI 2.0 support max YCbCr444 10 bit at 30hz.

try YCbCr422 10 bit at 60hzy."

HDMI 2.0 chỉ ra tối đa 444 10bit 30hz thôi á ?

tbn2004

Active Member
các pác cho hỏi là con Q10 có support CEC ko ạ?
Em thì ko thix handle nhiều remote, 1 cái remote TV điều khiển tất tần tật từ TV/AV/AB thì mới ưng.

Bên trên