Thảo luận Q5 - Q10 pro

haovh_85

Well-Known Member
Mình cài từ hôm qua nói chung là ok. Thấy bên futeko test vẫn có nhiều lỗi và bản này ko ổn định.

kodiitvplus

Well-Known Member
Mình cài từ hôm qua nói chung là ok. Thấy bên futeko test vẫn có nhiều lỗi và bản này ko ổn định.

Cố gắng đưa cảm nhận của anh đi anh. Chứ mình đã trực tiếp được dùng sao không để chính mình thử nghiệm và đưa ra nhận xét mà lại đi trông vào các đánh giá của người khác :)

haovh_85

Well-Known Member
Cố gắng đưa cảm nhận của anh đi anh. Chứ mình đã trực tiếp được dùng sao không để chính mình thử nghiệm và đưa ra nhận xét mà lại đi trông vào các đánh giá của người khác :)
Sao phải trông chờ em ơi? Em có biết đọc những dòng a viết ko? Do a bận nên chưa test đc thôi, cái này a đọc qua nhận xét của mọi người đã test đc. Ai quan tâm có thể qua futeko tìm hiểu thêm. Chấm hết!

oldfriend

Moderator
Sao phải trông chờ em ơi? Em có biết đọc những dòng a viết ko? Do a bận nên chưa test đc thôi, cái này a đọc qua nhận xét của mọi người đã test đc. Ai quan tâm có thể qua futeko tìm hiểu thêm. Chấm hết!

nói chung bản 1.0.8 này không cần lên, có lên thì đợi Android 7 thì lên trải nghiệm, bản 1.0.8 chưa thấy gì hay.

kijin59

Member
sao mình xài kodi bản 16.1 của itvplus nó ko có cho xuất passtrough ra dts dc các bác có ai bị như mình ko ah? xem phim úc chế quá, mình xài q10 pro

kodiitvplus

Well-Known Member
sao mình xài kodi bản 16.1 của itvplus nó ko có cho xuất passtrough ra dts dc các bác có ai bị như mình ko ah? xem phim úc chế quá, mình xài q10 pro

Anh kết nối như thế nào anh nhỉ. Cũng cần có tinh chỉnh thêm nữa để có thể xuất được full âm thanh. Anh tham khảo bài này nhé: Click

jackpham

Well-Known Member
Custom firmware 1.0.8 from PCristi

update_Q5Pro_(update&themed)_HMD-1.0.8 2016-10-17.104357
update_Q10Pro_(update&themed)_HMD-1.0.8 2016-10-12.19382

Experimental workaround for Whicons - White Icon
- install and reboot to active
- uninstall Whicons apps and reboot to inactive
- is not real support for Icon Pack, is just active/inactive prepared icon pack from firmware.
Please support Developer Randle.
Know problem AppManager buggy and popup Do you want to close it? wait/ok after install so just for patient users.
Google Play or alternative.

Installation Instructions:
1. Rename update_Q(...)Pro_(...)_HMD-1.0.8(...).zip to update.zip.
2. Copy update.zip to the root of a USB pen drive.
3. Insert the USB pen drive into any USB port of the Q10/Q5Pro.
4. With the Q10/Q5Pro turned off, use a paper clip or pen to press and hold the the pinhole restore button on the back side of the Q10/Q5Pro.
5. While keeping the restore button pressed, turn on the Q10/Q5Pro.
6. The Q10/Q5Pro will show an Android droid logo and proceed to upgrade the firmware.
7. The box will auto-reboot when finished.
8. First boot take 4-5 minutes.
Entire update process ca take up to 15 minutes, just wait...
Normal boot time is 29-31 seconds.

Note:
- if you use CS firmware don't update via OTA to original HiMedia firmware, will get Google Play Services has stopped error.
- If you are already on update_Q5Pro_(update&themed)_HMD-1.0.7 2016-08-11.153801 / update_Q10Pro_(update&themed)_HMD-1.0.7 2016-08-10.190824 can update from menu (not recommended).
Use at your own risk
For safety reason please backup all your important information.

Download:
Q5 Pro
http://www.fshare.vn/file/G3UQTMFYA94I
Q10 Pro
http://www.fshare.vn/file/S3Q6E7L1468F

koypham

Dòng này có cảm biến giống đt nên youtube cũng tự tắt khi tắt màn hình t.v ! Lỗi hơi chán cho những người hay nghe nhạc trên youtube qua loa ngoài mà ko muốn xem hình ! Đã test trên q10pro và ko biết khắc phục lỗi này như nào !

haovh_85

Well-Known Member
Dòng này có cảm biến giống đt nên youtube cũng tự tắt khi tắt màn hình t.v ! Lỗi hơi chán cho những người hay nghe nhạc trên youtube qua loa ngoài mà ko muốn xem hình ! Đã test trên q10pro và ko biết khắc phục lỗi này như nào !
Bấm nút Play trên điều khiển lại chạy bt. Mình đã thử và ok

koypham

..thế ra con của mình bị ngược à , tắt ti vi (sam sung) vưỡn nghe pình pường . dưng khi bật lại tivi thì nó pause (thi thoảng không bị) .
Lạ vậy nhỉ của mình là tv sony 350rc giờ lại thêm cái lỗi youtube nó ko tự ẩn cái thanh trình phát buồn ghê ! Nó bắt tắt bằng tay nó hiện dấu x như hình đó ạ

Bên trên