Thảo luận Q5 - Q10 pro

phuongevn

Xin chào mọi người,
Hiện tại mình đang dùng con Q10 Pro. Cho mình hỏi không biết tại sao con android TV box của mình không xem được file 4K.mkv, còn định dạng 4k.mp4 thì xem bình thường. Mong sớm nhận được chỉ giáo từ mọi người, xin cảm ơn.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Xin chào mọi người,
Hiện tại mình đang dùng con Q10 Pro. Cho mình hỏi không biết tại sao con android TV box của mình không xem được file 4K.mkv, còn định dạng 4k.mp4 thì xem bình thường. Mong sớm nhận được chỉ giáo từ mọi người, xin cảm ơn.

Bạn cho cái file để test thử, vì .mkv hay .mp4 chỉ là cái thùng chứa để đựng thôi mà:)

neptunelt

các bác cho em hỏi, em mới chơi con Himedia Q5 Pro. muốn hát karaoke nhưng chỉ có dàn loa cùi Samsung HT-E5550 ( Blu-ray Home Entertainment System) . Em có hỏi người bán âm li họ bảo là cái dàn loa của em là Digital, AB cũng digital nên không gắn âm ly để hát karaoke được, có người khác thì lại bảo nếu AB mà có cổng AV thì dùng Mixer để gắn micro vào hát. Bởi vậy em mới mua con Q5 Pro này. Mong các bác chỉ giúp làm sao để hát karaoke với dàn loa của em và Q5 này. Con samsung của em thấy có mỗi 2 cổng AUX IN trắng đỏ, ngoài ra không còn cổng nào khác.
Cảm ơn các bác rất nhiều

oldfriend

Moderator
Dàn âm thanh đó sao mà hát, kết nối hat karaoke như sau:

1. Hình xuất hdmi từ Q5 pro sang tivi

2. Âm thanh karaoke xuất cổng av từ Q5 pro sang amply karaoke.

Q5 pro xuất âm thanh đồng thời cả 2 cổng hdmi và av

neptunelt

Cảm ơn bác rất nhiều. Mà vấn đề là amply karaoke không gắn được với dàn loa Samsung của em ( người bán amply họ bảo thế vì đầu bluray này là digital có mỗi cổng AUX IN (đỏ trắng) thôi, còn lại là 2 HDMI IN và 1 HDMI OUT). Amply họ bán toàn analog

oldfriend

Moderator
Đừng miễn cưỡng bác, cho dù có gắn dc thì dàn samsung của bác hát cũng ko ra gì đâu, mau cháy nữa.

neptunelt

quan trọng là em ở nước ngoài, lại ở chung cư nên không bật nhạc to được ảnh hưởng người khác, cho nên dàn này là đủ hát cho đỡ ghiền thôi bác.

Em đang phân vân 2 con
Anh em cho hỏi Q5 pro với Q10 pro khác nhau chỗ nào.
Con nào hỗ trợ tốt hơn phần cứng.
Có phải 2 con chỉ khác nhau chỗ 1 con Q10 pro hỗ trợ ổ cứng còn Q5 pro ko hỗ trợ phải ko ạ.
Cám ơn

meocon

Well-Known Member
Em đang phân vân 2 con
Anh em cho hỏi Q5 pro với Q10 pro khác nhau chỗ nào.
Con nào hỗ trợ tốt hơn phần cứng.
Có phải 2 con chỉ khác nhau chỗ 1 con Q10 pro hỗ trợ ổ cứng còn Q5 pro ko hỗ trợ phải ko ạ.
Cám ơn

Q5 pro gắn ổ cứng ngoài , ko gắn ổ cứng trong , bộ nhớ trong 8GB , ko có quạt , ko có màn hình cảm ứng
Q10 pro : có gắn ô cứng trong và ngoài , có quạt , có màn hình cảm ứng , bộ nhớ trong 16gb

Hư hỏng

Active Member
Xin các bác cho đánh giá về chất lượng hình ảnh của Himedia Q10 Pro so với Dune HD Solo 4K và Popcorn A500 với ạ.
Thấy mấy bác ở bên kia cứ chê bai chất lượng hình ảnh Himedia Q10 Pro là kém hơn nhiều so với 2 loại kia mà em chưa rõ thế nào.

Khách quan nhất là bác ra cửa hàng test và xem trực tiếp để so sánh, chứ trên này toàn các seeder tâng bốc, ông nào bán hàng nào thì ông ý sẽ pr hàng ý lên tận mây xanh không đáng tin cậy đâu.
Mình mới mua Q10 pro, thực sự mà nói thì mình thấy trên này người ta đánh giá nó 9~10 điểm, còn mình thấy nó chỉ đáng 5 điểm thôi. Xem offline hình ảnh cực kém nhé.

Xin phép cho em nói vài lời ! trong tay em đang có Dune Duo ,Dune 303D , Popcorn Vten , 2 em Popcorn A 400 , Oppo 95 , thấy các bác khen Himedia Q10 Pro dữ quá em cũng múc một em về thử , mới đầu công nhận chất lượng hình ảnh xấu thật :( , nhưng sau khi sài một thời gian và up firmware mới nhất thì hình ảnh đã cải thiện rất nhiều , bác @Hư hỏng chịu khó kiên nhẫn sài một thời gian đi có lẽ lúc đó bác sẽ nghĩ khác đó , đây chỉ là ý kiến và kinh nghiệm của cá nhân em (người tiêu dùng ) mong là giúp được bác .

meocon

Well-Known Member
Nói chung thì cũng tùy mỗi người , có khách xem Q10 pro nói đẹp , có khách xem dune nói đẹp , thì tùy mỗi người , thấy thích cái nào thì lấy cái đó thui

tyfnmax

Active Member
Cảm ơn bác rất nhiều. Mà vấn đề là amply karaoke không gắn được với dàn loa Samsung của em ( người bán amply họ bảo thế vì đầu bluray này là digital có mỗi cổng AUX IN (đỏ trắng) thôi, còn lại là 2 HDMI IN và 1 HDMI OUT). Amply họ bán toàn analog
Kiểu gì chả có cục/thiết bị chuyển đổi bác. Google hoặc ra mấy cửa hàng điện tử chợ giời xem (mà bên đó có điện tử chợ giời không ta)

Tomtep

Active Member
Dàn âm thanh đó sao mà hát, kết nối hat karaoke như sau:

1. Hình xuất hdmi từ Q5 pro sang tivi

2. Âm thanh karaoke xuất cổng av từ Q5 pro sang amply karaoke.

Q5 pro xuất âm thanh đồng thời cả 2 cổng hdmi và av

Đanh dấu sau này cần lục lại

dangthanhthe

Well-Known Member
Không nên so sánh khi giá tiền chênh lệch nhau .

Chuẩn.

Em cũng dùng qua Q5pro và Solo 4k. Hình ảnh thì đương nhiên Solo nó hơn, đặc biệt trên TV trên 60in. Nhưng không đáng kể. Mà cái lệch nhau này đa số ở các chương trình dạng show (ánh đèn sân khấu cường độ cao chiếu thẳng vào mặt/người trình diễn). Còn có đáng hang ko thì phải nhìn vào giá tiền của mỗi thằng và ngân sách dành cho nó của mình.

Bên trên