Thảo luận Q5 - Q10 pro

em_ne_anh

Member
các bác cho hỏi q10 pro có chơi được âm thanh DTS-X không,
sao mình test trên amly onkyo 747 file amthanh DTS-X mà amly không thấy hiển thị,ATMOS thì ok
Hi anh,
Mình đang dùng q10pro và Onkyo 757, ban đầu bị như bác sau đó mình down và up firmware mới thì ok, với lại test tùy file nữa, dtsX mình down film : The girl on train... Thì thấy rất rõ dtsX
747 trước 757 và spec hãng có support firmware đó bác. Em setup loa 5.1.2 đó bác

khoathu

Member
Hi anh,
Mình đang dùng q10pro và Onkyo 757, ban đầu bị như bác sau đó mình down và up firmware mới thì ok, với lại test tùy file nữa, dtsX mình down film : The girl on train... Thì thấy rất rõ dtsX
747 trước 757 và spec hãng có support firmware đó bác. Em setup loa 5.1.2 đó bác
bác hướng dẫn mình cách up firmware với thanks.

em_ne_anh

Member
bác hướng dẫn mình cách up firmware với thanks.
Hi anh,
Firmware anh lên trang chủ down về hình như mới update t8/2016, đọc kỹ hướng dẫn đính kèm, sau đó lấy usb fomat fat32, bung toàn bộ file zip vào đó, không chứa file zip nhé. Vài lưu ý, Rút toàn bộ cáp hdmi, lúc bấy giờ chỉ làm trên receiver thôi, dùng nút nhấn trên receiver không dùng remote.vào update trên menu của receiver nhé, không tắt máy nhé. Sau khi update xong firmware dùng mic setup lại audisey nhé. Trên hdp set audio Raw nhé, trên receiver set loa 5.1.2 nhé
Gửi anh thông tin mình set và test file có dtsx.
P/s mình dùng mobi nên sợ up file nó lỗi, mình cũng có post trong thớt này page 53 đó. Vài thông tin Hi vọng sẽ giúp được bạn

Đính kèm

1.8 MB · Xem: 2
    1.9 MB · Xem: 4
    1.3 MB · Xem: 2

khoathu

Member
Hi anh,
Firmware anh lên trang chủ down về hình như mới update t8/2016, đọc kỹ hướng dẫn đính kèm, sau đó lấy usb fomat fat32, bung toàn bộ file zip vào đó, không chứa file zip nhé. Vài lưu ý, Rút toàn bộ cáp hdmi, lúc bấy giờ chỉ làm trên receiver thôi, dùng nút nhấn trên receiver không dùng remote.vào update trên menu của receiver nhé, không tắt máy nhé. Sau khi update xong firmware dùng mic setup lại audisey nhé. Trên hdp set audio Raw nhé, trên receiver set loa 5.1.2 nhé
Gửi anh thông tin mình set và test file có dtsx.
P/s mình dùng mobi nên sợ up file nó lỗi, mình cũng có post trong thớt này page 53 đó. Vài thông tin Hi vọng sẽ giúp được bạn
ok thanks bác.

Transit266

Active Member
bác thử giúp em cái game này, nếu nó nhận thì tốt quá.

War Robot

Thanks bác.
Sorry bác mấy hôm bận giờ mới test War robot cho bác. Game này thực chất là game cảm ứng không hỗ trợ gamepad (khác với asphalt 8 vừa hỗ trợ cảm ứng vừa tay cầm). Với game dạng này chỉ còn cách giả lập tay cầm (phải root máy)

em_ne_anh

Member

Đính kèm

1.8 MB · Xem: 4
    1.9 MB · Xem: 8
    1.3 MB · Xem: 2
    2 MB · Xem: 4

Bata

Member
Các Bác tư vấn giúp em:
1. Source: Film (4kHDR Atmos).mkv
2. Q10Pro player + HDMI (4k) + Receiver 4k,Atmos/DTS:X (không có HDR)
3. Tivi 4kHDR (ARC=5.1)
Kết nối Q10Pro>Receiver>Tivi
Làm thế nào để ra HDR trên Tivi & Atmos trên Receiver....
Em nghĩ tới bộ chia HDMI passthrough...

oldfriend

Moderator
Các Bác tư vấn giúp em:
3. Tivi 4kHDR (ARC=5.1)

em nghĩ bác đã chơi đến nước này rồi thì nên mua Oppo 203 có 2 ngõ ra HDMI, 1 cắm tivi để thưởng thức 4K HDR, 1 cắm avr để nghe atmos.

Bata

Member
Có vẻ như đến giờ chưa có 1 sản phẩm HDMI Splitter 4K nào hỗ trợ HDR hoàn hảo cả, đọc đánh giá các sản phẩm bán trên Amazon đều thấy phản hồi có vấn đề.
em nghĩ bác đã chơi đến nước này rồi thì nên mua Oppo 203 có 2 ngõ ra HDMI, 1 cắm tivi để thưởng thức 4K HDR, 1 cắm avr để nghe atmos.
Thanks Bác Xperios : Không biết có Bác nào làm "chuột bach" cho vụ spliter 2.0a/2.2?
Thanks Bác Oldfriend, có lẽ vậy Oppo 203 là giải pháp hiện tại. Tuy nhiên vẫn băn khoăn HDMI Audio Only is 1.4 (có xuất ra được Atmos & DTS:X or....)

get3freeby1

các bác hướng dẫn hộ em vụ cài phần mềm map phím cho game pad trong HDbox Himedia Q10 Pro với.
Em làm theo hướng dẫn của HuyPhu, cài Tinycore để map phím

Em bị mắc ở chỗ: lúc vào trong game cần bật tinycore lên để map; em ko bật được tiny core từ trong game vì Q10 Pro nó ẩn thanh công cụ đi, không tìm được chỗ để bật tinycore khi đã vào trong game

Em đã làm theo hướng dẫn là dùng khiển vuốt từ trên màn hình xuống hoặc từ dưới lên; hoặc giữ gamepad 3 giây để tinycore nhận và tự active lên khi ở trong game. Do vậy không có phím ảo để map vào gamepad.

Ở một số máy khác ko bị ẩn thanh công cụ đi thì tinycore nó nằm ở bên dưới thanh công cụ. Khi đó khi vào game thì di chuột bay vào thanh công cụ bấm vào tiny core là nó bật lên phím ảo cho mình map ngay.

Các cao thủ giúp em với

Transit266

Active Member
các bác hướng dẫn hộ em vụ cài phần mềm map phím cho game pad trong HDbox Himedia Q10 Pro với.
Em làm theo hướng dẫn của HuyPhu, cài Tinycore để map phím

Em bị mắc ở chỗ: lúc vào trong game cần bật tinycore lên để map; em ko bật được tiny core từ trong game vì Q10 Pro nó ẩn thanh công cụ đi, không tìm được chỗ để bật tinycore khi đã vào trong game

Em đã làm theo hướng dẫn là dùng khiển vuốt từ trên màn hình xuống hoặc từ dưới lên; hoặc giữ gamepad 3 giây để tinycore nhận và tự active lên khi ở trong game. Do vậy không có phím ảo để map vào gamepad.

Ở một số máy khác ko bị ẩn thanh công cụ đi thì tinycore nó nằm ở bên dưới thanh công cụ. Khi đó khi vào game thì di chuột bay vào thanh công cụ bấm vào tiny core là nó bật lên phím ảo cho mình map ngay.

Các cao thủ giúp em với
Bác phải root máy và dùng app Game Controller 2 Touch nhé. Mình đã test ok. Chỉ có điều giả lập phím analog k nuột lắm

nqh18

Member
Bác nào đang chơi Himedia Q10pro nhà ở Hà Nội phố cổ cho e đến học hỏi chút kinh nghiệm với, e mới chơi lên chưa biết gì mong ae giúp đỡ
Bác nào nhiẹt tình giúp thì ới e nhé 0976358668

get3freeby1

Mình đã root máy rồi. Chưa thử soft khác ngoài tinycore để map phím, mai mình sẽ thử xem
Bàn về độ nuột, mình chơi thử gamepad bluetooth của Xiaomi, thì độ đáp ứng hơi trễ hơn so với khi play bằng keyboard. Vd khi cần nhảy hoặc bắn...bấm nút thì nó hơn trễ một chút nhân vật mới có phản ứng. Vì thế chơi game kết quả kém hơn rất nhiều so với trc đây ;(
Mình đang thử các game Nitendo hồi nhỏ hay chơi.

lam6630

Well-Known Member
Các Bác tư vấn giúp em:
3. Tivi 4kHDR (ARC=5.1)
Mình cũng giống Bác này Q10 pro 4K HDR 10bit qua Receiver 4K chỉ còn 4K 8bit nếu set 1080p thì 4.4.4 10bit HDR 10 Q10 pro OK nhưng TV HDR không ON.Đổi dây HDMI khác cũng vậy chỉ OK khi cắm Q10 pro lên thẳng TV HDR mới ON

Chỉnh sửa lần cuối:

dangthanhthe

Well-Known Member
Mình cũng giống Bác này Q10 pro 4K HDR 10bit qua Receiver 4K chỉ còn 4K 8bit nếu set 1080p thì 4.4.4 10bit HDR 10 Q10 pro OK nhưng TV HDR không ON.Đổi dây HDMI khác cũng vậy chỉ OK khi cắm Q10 pro lên thẳng TV HDR mới ON

Chắc tại REC ko pass được thôi bác. Mà cái này thì bó tay

Bên trên