Thảo luận Q5 - Q10 pro

meocon

Well-Known Member
Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Anh em đang mong quá , về nhanh ad ơi

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: Re: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Về kiểu dáng thì Himedia Q5 Pro sẽ khác Q5 IV là không có cổng SATA. (cái này thì 90%)
Còn về cấu hình thì có thể Q5 Pro sẽ không có bluetooth, Rom 8G bác ah (cái này thì 60%)

ẹc ẹc... thể loại gì Q5 lại khác cấu hình Q10 thía :(
kết Q5 nhỏ bé xinh xinh chứ ngoại hình Q10 ghét từ hồi con HD900B :)

jetzhu83

Member

Con này có Support HDR , nhưng xem trên TV chưa có công nghệ HDR thì khi xem có sáng như HDR không ta?

Tình hình là giá trên trang Futeko đã công bố rồi các bác ơi.
139 Bảng các bác ah. ~ 4.300.000đ rồi

cành cao quá nhỉ

lohado2

Active Member

Thế như bên HDplus để giá đó là lỗ vốn ah @@

Lucky76

Well-Known Member

Tình hình là giá trên trang Futeko đã công bố rồi các bác ơi.
139 Bảng các bác ah. ~ 4.300.000đ rồi

cành cao quá nhỉ
Giá đó tính bằng bảng Anh chắc bán ở châu Âu, bên đó thuế cao hơn các khu vực khác rất nhiều, bạn để ý sẽ thấy tất cả các mặt hàng điện tử khác đều như vậy--> Giá gốc nó khoảng tầm 3tr đổ lại.

meocon

Well-Known Member

Mọi người bình tĩng , về VN đã rùi tính giá :) , phải rẻ hơn chứ , TQ qua VN gần mà

Giá đó tính bằng bảng Anh chắc bán ở châu Âu, bên đó thuế cao hơn các khu vực khác rất nhiều, bạn để ý sẽ thấy tất cả các mặt hàng điện tử khác đều như vậy--> Giá gốc nó khoảng tầm 3tr đổ lại.

Con Q10IV bên đó bán 119 bảng, còn Q10 Pro bán 139 bảng, tức giá của Q10 Pro kiểu gì cũng cao hơn Q10 IV rồi.

phuongtv_76

Well-Known Member

Giá thì đừng lấy châu âu làm chuẩn, nó đắt nhất thế giới, các hàng khác cũng vậy

meocon

Well-Known Member

Chờ hàng về thui sẽ có giá tốt nhất thui

itvplus

Active Member

Các bác nhìn cái bộ vỏ của em HIMEDIA Q10 Pro có kích thích hok :)

Lucky76

Well-Known Member

Các bác nhìn cái bộ vỏ của em HIMEDIA Q10 Pro có kích thích hok :)

Quan trọng chạy thế nào thôi chứ mua về thì vỏ vứt ve chai, box bề ngoài y chang 900b, Q10, Q10II, Q10IV... kể cả adaptor, remote, cable HDMI ko biết phải 2.0 hay 1.4a mà cũng giống nốt luôn.

lohado2

Active Member

Tình hình là hôm nay mới 30/3

XBOONE

Active Member

CÁC BÁC CHO HỎI CON Q10 PRO CÓ MẠNH BẰNG CON NVIDIA SHIELD KHÔNG ?

Lucky76

Well-Known Member

cáp không quan trọng mà quan trọng là cái cổng bác ạ
Cổng thì chắc là HDMI 2.0 và HDCP 2.2 mới lên 4K 60Hz chứ 1.4a thì có khác gì Q10IV 4K 30Hz, dây HDMI 2.0 thì ngon, nhưng 1.4a vẫn lên được 4k 60Hz nếu nguồn phát và TV đều có cổng HDMI 2.0, vụ này mình có test rồi với điều kiện cable HDMI 1.4a phải loại tốt.

CÁC BÁC CHO HỎI CON Q10 PRO CÓ MẠNH BẰNG CON NVIDIA SHIELD KHÔNG ?
Về sức mạnh thì Q10 Pro làm gì có cửa so với NVIDIA SHIELD : cứ xem điểm antutu benchmark thì biết (37000 vs 87000), tuy nhiên Himedia trước đây có nhiều năm kinh nghiệm HDP, nó mang trình media mặc định của nó từ HDP tích hợp vào AB nên nó hơn mấy thằng AB khác ở chổ trình media mặc định để xem phim offline --> pass Audio HD (Dolby TrueHD, DTS-HDMA, DTS-X...) và HDR chứ online thì làm sao hơn được 1 số box khác. Nói chung nó hơn mấy thằng khác chổ Offline và có thể thay thế được HDP, còn vụ nghe nhạc lossless 192KHz Multi-channel Audio phải chờ nó về rồi test xem có pass hoàn toàn ko và dùng chip âm thanh gì (DAC có ngon ko) hay mấy thằng Realtek thì cũng bình thường.
Mình thấy mấy phiên bản nước ngoài là RAM 2GB, ROM 16GB nhưng mấy bản cho thị trường VN khả năng là RAM 2GB và ROM 8GB thôi (nhưng mình vẫn hi vọng ROM 16GB).

Chỉnh sửa lần cuối:

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Cổng thì chắc là HDMI 2.0 và HDCP 2.2 mới lên 4K 60Hz chứ 1.4a thì có khác gì Q10IV 4K 30Hz, dây HDMI 2.0 thì ngon, nhưng 1.4a vẫn lên được 4k 60Hz nếu nguồn phát và TV đều có cổng HDMI 2.0, vụ này mình có test rồi với điều kiện cable HDMI 1.4a phải loại tốt.

Về sức mạnh thì Q10 Pro làm gì có cửa so với NVIDIA SHIELD : cứ xem điểm antutu benchmark thì biết, tuy nhiên Himedia trước đây có nhiều năm kinh nghiệm HDP, nó mang trình media mặc định của nó từ HDP tích hợp vào AB nên nó hơn mấy thằng AB khác ở chổ trình media mặc định để xem phim offline --> pass Audio HD (Dolby TrueHD, DTS-HDMA, DTS-X...) và HDR chứ online thì làm sao hơn được 1 số box khác. Nói chung nó hơn mấy thằng khác chổ Offline và có thể thay thế được HDP, còn vụ nghe nhạc lossless 192KHz Multi-channel Audio phải chờ nó về rồi test xem có pass hoàn toàn ko và dùng chip âm thanh gì (DAC có ngon ko) hay mấy thằng Realtek thì cũng bình thường.
Mình thấy mấy phiên bản nước ngoài là RAM 2GB, ROM 16GB nhưng mấy bản cho thị trường VN khả năng là RAM 2GB và ROM 8GB thôi (nhưng mình vẫn hi vọng ROM 16GB).

Hơi phiến diện chút không bác. Offline thì công nhận vô đối rồi. Nhưng online mà thua một số box thì có vẻ không chuẩn đâu. Cá nhân em thấy nó chẳng thua bất cứ box nào cả. NVIDIA SHIELD cứ coi là box cao cấp nhất đi thì em thấy nó cũng chỉ bằng với Q10 chứ ko hơn :-SS

Bên trên