Thảo luận Q5 - Q10 pro

kodiitvplus

Well-Known Member
Mọi ng cho hỏi con này lướt web mượt ko ạ? Em đang xài con q3 mua ngày xưa, vào web chậm quá bực hết cả mình.
Tiện thể có bác nào chán con q10 pro thì để lại cho em nhé
Lướt web thì nhanh lắm anh. Hiện tại do Q3 vẫn dùng Android 4.4 nên khi google nâng cấp các gói service lên sẽ ảnh hưởng đến tốc độ truy cập ứng dụng hay truy cập dữ liệu, sẽ bị chậm đi so với thời điểm mua. Thay vì dùng chrome thì anh dùng U Browser để cải thiện tốc độ

locnp

Well-Known Member
Bản kodi 17.6 sao không dùng được trình player mặc định của Q10 được nhỉ, mặc dù trong wrapper kodi đã chuyển sang trình player của himedia.

Vanhung62

kodi 18 ITV's plus không pass được âm thanh dts mặc dù link phim hiển thị DTS nhờ các bạn giúp cho mình xài box q5 pro cảm ơn

giomua

Well-Known Member
vậy con q10 pro này đã phát được 4k blu-ray full menu chưa vậy các bác ơi

kodiitvplus

Well-Known Member
Q10 đang dùng giao diện Vinabox, giờ đổi giao diện khác thì làm thế nào bác @kodiitvplus nhỉ?

Khi cài thêm một giao diện khác thì anh chỉ cần bấm nút home trên điều khiển sẽ cho anh lựa chọn lại giao diện. Còn nếu anh muốn chuyển về giao diện mặc định của Himedia thì a chỉ cần vào cài đặt xóa mặc định của Vinabox Launcher ( HDplay launcher ) đi rồi bấm nút home để chọn lại giao diện

hkhang

Active Member
sao q10 pro của mình không load dc chapter của mấy file mkv thúy nga vậy có pro nào hướng dẫn mình khắc phục với tks all

kodiitvplus

Well-Known Member
Khởi động rồi vẫn không đc
Cái này thì khả năng anh đã nhầm ở bước nào đó. Lưu ý himedia wraper mặc định trên Himedia chỉ làm việc với các bản kodi chuẩn nhé. Như bản kodi 18 của ITVPLUS là mod theo source khác nên phải dùng cách khác. Cần thì bác add zalo em hỗ trợ cho

vanninhthuan119

Well-Known Member
Q10Pro mình cài Kodi 18 công nhận chạy nhanh thật. Tuy nhiên không passth được DTS, Dolby và không play được add on Open playlist. Chờ fix lâu ghê!

DHQT

Member
các bác Q10Pro cho e hỏi e đang sài bản 2.0.8 không có cách nào tắt màn hình ( không phải Tivi ) như là tắt màn hình smartphone nhưng máy vẫn hoạt động .

kodiitvplus

Well-Known Member
các bác Q10Pro cho e hỏi e đang sài bản 2.0.8 không có cách nào tắt màn hình ( không phải Tivi ) như là tắt màn hình smartphone nhưng máy vẫn hoạt động .

Đọc lại mấy lần vẫn chưa hiểu rõ, anh cụ thể hơn chút được không anh :)

DHQT

Member
Đọc lại mấy lần vẫn chưa hiểu rõ, anh cụ thể hơn chút được không anh :)
Tình hình là không sài màn hình tivi , muốn có màn hình khoá để khi không sài tự động tắt màn hình khi nào sài nhấp chuột là lên . Nhưng kiếm trong cài đặt có thời gian chờ khoá màn hình nhưng đặt 30s thì để cả tiếng vẫn không khoá màn hình ( khoá màn hình giống điện thoại ấy để 30s không sài tự tắt màn hình ấy )

Bên trên