Thảo luận Q5 - Q10 pro

Mn cho e hỏi xem phụ đề trình mặc định của con Q5Pro đã lên CFW 2.1.7 cách nào ạ !?E tìm sub của phim ko thấy hiện lên dù để tên giống nhau trong cùng 1 folder.!

Các bác cho e hỏi chút, con Himedia Q10 pro của e khi cắm dây HDMI vào AVR Denon để xuất âm thanh và hình ảnh qua amply thì trên tivi không nhận hình ảnh. Trước e dùng cách này vẫn được, tự nhiên dạo này không sử dụng được. E đã cài lại FW cho Himedia, thay dây HDMI cũng ko được, trong khi đó thử đầu android box khác cắm vào AVR thì xuất âm thanh hình ảnh bình thường. Giờ e đang cắm tạm HDMI trực tiếp lên tivi, còn âm thanh cắm cổng quang qua AVR, nhưng chất lượng âm thanh chỉ tối đa DTS thôi.
Bác nào có gặp vấn đề này không ạ, e xin cách xử lý với. Thanks các bác

oldfriend

Moderator
Các bác cho e hỏi chút, con Himedia Q10 pro của e khi cắm dây HDMI vào AVR Denon để xuất âm thanh và hình ảnh qua amply thì trên tivi không nhận hình ảnh. Trước e dùng cách này vẫn được, tự nhiên dạo này không sử dụng được. E đã cài lại FW cho Himedia, thay dây HDMI cũng ko được, trong khi đó thử đầu android box khác cắm vào AVR thì xuất âm thanh hình ảnh bình thường. Giờ e đang cắm tạm HDMI trực tiếp lên tivi, còn âm thanh cắm cổng quang qua AVR, nhưng chất lượng âm thanh chỉ tối đa DTS thôi.
Bác nào có gặp vấn đề này không ạ, e xin cách xử lý với. Thanks các bác

chỉnh output 1080p thử lại nhé.

oldfriend

Moderator
Thử các kiểu con đà điểu ko đc bác ạ, kể cả chỉnh để tự nhận tự động cũng ko đc. Sợ con himedia của e hỏng gì đấy
cắm trực tiếp lên tivi nhận thì chưa hẳn, mấy năm trước mình cũng gặp tình trạng tương tự với denon 15xx, cắm trực tiếp tivi nhận mà cắm qua denon không nhận, thử mọi cách, thay box khác thì được :)

cắm trực tiếp lên tivi nhận thì chưa hẳn, mấy năm trước mình cũng gặp tình trạng tương tự với denon 15xx, cắm trực tiếp tivi nhận mà cắm qua denon không nhận, thử mọi cách, thay box khác thì được :)
Đúng rồi bác ơi, y như tình trạng hiện giờ của e, thử box loại khác cắm vào AVR Denon oki hết, chỉ có con q 10 pro bị ko nhận, mà trc vẫn xem bình thường mới cú chứ. Thử reset cả AVR cả box đều chịu chết. Giờ nghe âm thanh tạn bằng cổng quang, mà nó ko sướng

filmHD

Active Member
Bạn thử reset tivi trở về mặc định của nhà sản xuất, mình cũng đang sử dụng con q10 pro thỉnh thoảng cũng hay bi lổi về âm thanh do sung đột tín hiệu giữa tivi , AVR và box . Lâu lâu mình cũng phải reset tivi lại. Bạn thử xem

Bạn thử reset tivi trở về mặc định của nhà sản xuất, mình cũng đang sử dụng con q10 pro thỉnh thoảng cũng hay bi lổi về âm thanh do sung đột tín hiệu giữa tivi , AVR và box . Lâu lâu mình cũng phải reset tivi lại. Bạn thử xem
Ko liên quan tivi bác ơi, e thử box khác cắm vào hdmi qua AVR rồi lên tivi vẫn oki mà. Vả lại e cũng vừa thay tivi khác, vẫn ko nhận q10 pro cắm hdmi qua avr. Chán thật, chắc chỉ có thay box khác

Bên trên