THẢO LUẬN, TRAO ĐỔI VÀ HỎI ĐÁP KỸ THUẬT AUDIO/ VIDEO

caosonhd

BĐH HD Hải Dương
Ðề: THẢO LUẬN, TRAO ĐỔI VÀ HỎI ĐÁP KỸ THUẬT AUDIO/ VIDEO

Bác này chuyên về đầu CD và DVD, cassette thôi, ở Hải Dương chưa ai làm về hệ thống Amply 5.1 ngon đâu, chỉ sửa amply hai kênh thôi.

Tuanphoto

Muon di choi nhung túi (lep) ở nhà nghe nhạc không dược vỉ con phải học, co bộ âm thanh cùi muốn (coke) một tý thì lại no hàng xom mất ngủ! biết làm thế nào dây?

Tuanphoto

(ở Hải Dương chưa ai làm về hệ thống Amply 5.1 ngon đâu) Bac sơn oi! bac hãy dợi đấy, ông Tiêps cũng là Tay to rồi đấy nhung sắp có Tay con to hơn dấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

maxpay

Member

Chán cái bác ấy quá. Sửa amply mất mấy lần tiến cho bác ấy mà chữa được cái này thì hỏng cái kia. Em đành mang amply về mà vẫn phải mất tiền. Con amply của em nặng lắm. Nói tóm lại là bác ấy chỉ chữa được đài cassette và nồi cơm điện thôi.

1984kute

Active Member

thưa toàn thể ace hd hải dương
cuộc sống con người thì luôn luôn có mục đích,đường đi nước bước:D em chơi đồ hd em cũng sẽ có những vạch đình đường đi cho riêng mình.để tránh những tổn thất tinh thần và vật chất ko đáng cóX_X
chả là thế này,em chưa có bộ xem phim nào tàm tạm mà qua thời gian nghiên cứu trên diễn đàn+tham khảo mà đầu óc cứ mông lung quá:-"
em ước chừng bộ xem phim khoảng 11tr600:-@bằng cái denon 1312xp nhà bác trưởng bản và phó bản 1311xp đang dùng.thế nhưng cơ mà lại con lăn tăn[-(
mục đích của em chỉ xem phim nên em thấy có logitech z5500,hoặc z906 mà diễn đàn mình cũng đề cao lắm,z906 thì có cái mới giá 6tr6 thôi,z5500 mua cũ thôi nhưng hem ai bánX(.........như vậy,em chỉ bỏ ra 7tr còn hơn 4tr em làm cái tủ kệ tivi+đầu phát hd{hội hd nhà mình chưa ai dùng nên em chưa đc thẩm âm nên cũng hơi chập chờn:p}
thứ 2......chơi nguyên bộ denon 1312xp giá hiện tại khoảng như vậy.em nghe nhà bác huyên tiếng cũng mềm,hay,chi tiết nói chung cũng ưng cái bụng:xnhưng bộ này aio sẽ mất giá hihi em sợ nâng nữa thì thiệt hại quá
thứ 3....cùng giá tiền ấy em chơi bộ ghép.em thấy hàng nội địa cũ thì amp 5.1 có dts.bán amply số các loại , xem phim 9.1 dts | ban amply so cac loai , xem phim 9.1 dts .v.v... cũng ngon khoảng 5trơ chuẩn thx
em mua đôi loa font như thế này Bán mấy chú loa cây AR, JBL, JAMO, tiếng tốt, giá rẻ - Muare.vn khoảng 3tr5
loa center và soround em mua bộ này Tantanaudio bán rất nhiều loa Center và surround đây giá cực tốt! | Loa khoảng 1tr5 còn 2tr em mua cái sub
okie thế là xong:-" nhưng cơ mà không biết sẽ như thế nào,em nghĩ kiểu này với hi vọng là âm sẽ tốt hơn bộ denon 1312xp.vì đó là hàng bãi và cũ mà giá tiền lại bằng denon.mặt khác bộ này muốn nâng cấp thì có vẻ dễ hơn bộ 1312 xp
nhà em từ tivi đến ghế chỉ 3m nhũng bộ kia trâu bò như bác sơn và bác huyên biết,liệu chơi bộ này có ngon bổ rẻ không ạ Denon 5.1 ADV-1000 Toàn Quốc - Bán Dàn Denon 5.1 DHT-300 đủ Cáp zin, Remote zin, hàng Đẹp vì em nghe tạm bộ 5.1 nhà em 100w mà cũng đủ rồi ạ Loa theo dàn
hic đúng là em@-)tiền ít cái gì cũng thích,cái gì cũng muốn rẻ nhưng phải ngon.mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo em với ạ,việc này có thể e hỏi riêng bác sơn và bác huyên đc nhưng e post lên lấy ý kiến nhiều người và có ai băn khoăn như e cũng sẽ tìm đc đáp án~O)
các bác chiu khó tư vấn cho em với ạ,kẻo em sai đường thì khổ thân em!em kính các bác 1 ly~O)

Chỉnh sửa lần cuối:

nvqhaiduong

Well-Known Member
Re: Ðề: THẢO LUẬN, TRAO ĐỔI VÀ HỎI ĐÁP KỸ THUẬT AUDIO/ VIDEO

thưa toàn thể ace hd hải dương
cuộc sống con người thì luôn luôn có mục đích,đường đi nước bước:D em chơi đồ hd em cũng sẽ có những vạch đình đường đi cho riêng mình.để tránh những tổn thất tinh thần và vật chất ko đáng cóX_X
chả là thế này,em chưa có bộ xem phim nào tàm tạm mà qua thời gian nghiên cứu trên diễn đàn+tham khảo mà đầu óc cứ mông lung quá:-"
em ước chừng bộ xem phim khoảng 11tr600:-@bằng cái denon 1312xp nhà bác trưởng bản và phó bản đang dùng.thế nhưng cơ mà lại con lăn tăn[-(
mục đích của em chỉ xem phim nên em thấy có logitech z5500,hoặc z906 mà diễn đàn mình cũng đề cao lắm,z906 thì có cái mới giá 6tr6 thôi,z5500 mua cũ thôi nhưng hem ai bánX(.........như vậy,em chỉ bỏ ra 7tr còn hơn 4tr em làm cái tủ kệ tivi+đầu phát hd{hội hd nhà mình chưa ai dùng nên em chưa đc thẩm âm nên cũng hơi chập chờn:p}
thứ 2......chơi nguyên bộ denon 1312xp giá hiện tại khoảng như vậy.em nghe nhà bác huyên tiếng cũng mềm,hay,chi tiết nói chung cũng ưng cái bụng:xnhưng bộ này aio sẽ mất giá hihi em sợ nâng nữa thì thiệt hại quá
thứ 3....cùng giá tiền ấy em chơi bộ ghép.em thấy hàng nội địa cũ thì amp 5.1 có dts.bán amply số các loại , xem phim 9.1 dts | ban amply so cac loai , xem phim 9.1 dts .v.v... cũng ngon khoảng 5trơ chuẩn thx
em mua đôi loa font như thế này Bán mấy chú loa cây AR, JBL, JAMO, tiếng tốt, giá rẻ - Muare.vn khoảng 3tr5
loa center và soround em mua bộ này Tantanaudio bán rất nhiều loa Center và surround đây giá cực tốt! | Loa khoảng 1tr5 còn 2tr em mua cái sub
okie thế là xong:-" nhưng cơ mà không biết sẽ như thế nào,em nghĩ kiểu này với hi vọng là âm sẽ tốt hơn bộ denon 1312xp.vì đó là hàng bãi và cũ mà giá tiền lại bằng denon.mặt khác bộ này muốn nâng cấp thì có vẻ dễ hơn bộ 1312 xp
nhà em từ tivi đến ghế chỉ 3m nhũng bộ kia trâu bò như bác sơn và bác huyên biết,liệu chơi bộ này có ngon bổ rẻ không ạ Denon 5.1 ADV-1000 Toàn Quốc - Bán Dàn Denon 5.1 DHT-300 đủ Cáp zin, Remote zin, hàng Đẹp vì em nghe tạm bộ 5.1 nhà em 100w mà cũng đủ rồi ạ Loa theo dàn
hic đúng là em@-)tiền ít cái gì cũng thích,cái gì cũng muốn rẻ nhưng phải ngon.mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo em với ạ,việc này có thể e hỏi riêng bác sơn và bác huyên đc nhưng e post lên lấy ý kiến nhiều người và có ai băn khoăn như e cũng sẽ tìm đc đáp án~O)
các bác chiu khó tư vấn cho em với ạ,kẻo em sai đường thì khổ thân em!em kính các bác 1 ly~O)
Chơi audio nếu mà bác có nhiều kinh nghiệm thì nên mua đồ 2nd (hoặc quen người có nhiều kinh nghiệm), nếu không thì cứ mới mà quất cho đỡ lăn tăn. Đồ 2nd được cái rẻ, nhưng mà không có kinh nghiệm thì dễ mua phải sắt vụn lắm

1984kute

Active Member

sắt vụn thì ko lo.nếu bỏ ra hơn 11tr mua 1 đồ mới và cũng từng ấy tiền mua 2 nd chắc 2 end sẽ hơn mọi mặt????????

nvqhaiduong

Well-Known Member
Re: Ðề: THẢO LUẬN, TRAO ĐỔI VÀ HỎI ĐÁP KỸ THUẬT AUDIO/ VIDEO

sắt vụn thì ko lo.nếu bỏ ra hơn 11tr mua 1 đồ mới và cũng từng ấy tiền mua 2 nd chắc 2 end sẽ hơn mọi mặt????????
Mua đồ cũ bác sẽ mất nhiều công và thời gian hơn, hay hơn đồ mới cùng giá tiền thì chưa chắc, vì phối ghép không hợp nhau thì cũng không đạt được hiệu quả như mong muốn! Chúc bác sớm múc được bộ dàn ưng ý :-bd

1984kute

Active Member

hey a.helllllllllllllllllllllllllllllllllllllllppppppppp meeeeeeeeeeeee.bác sơn ơi,bác huyên ơi,các bác ơi:-c bộ logitech z5500 có dc không,hay bộ này ko biết có ra gì không bộ aio này
http://www.hdvietnam.com/diendan/8-cho-troi-chuyen-doanh-san-pham/333541-chuyen-loa-5-1-all-one.html
vì từ khoảng cách tivi đến tường nhà em là 3m con chiều kia là 8m.hic bộ này rẻ thấy cũng dc.vì còn thừa xiền em mua cái khác.hihi:-??

vutronghuyen

Active Member

hey a.helllllllllllllllllllllllllllllllllllllllppppppppp meeeeeeeeeeeee.bác sơn ơi,bác huyên ơi,các bác ơi:-c bộ logitech z5500 có dc không,hay bộ này ko biết có ra gì không bộ aio này
http://www.hdvietnam.com/diendan/8-cho-troi-chuyen-doanh-san-pham/333541-chuyen-loa-5-1-all-one.html
vì từ khoảng cách tivi đến tường nhà em là 3m con chiều kia là 8m.hic bộ này rẻ thấy cũng dc.vì còn thừa xiền em mua cái khác.hihi:-??

Bộ Denon V11 AIO trông hầm hố nhỉ không biết thông số kích thước ra sao để dễ hình dung.Hàng nội địa đời này chắc chỉ hỗ trợ đến DTS là hết còn mấy chuẩn âm thanh mới như Dollby TrueHD và DTS HD master...thì chịu rồi ,mà dạo này Thúy Nga và Asia ra toàn đĩa chuẩn Dollby TrueHD chắc vào mấy con này thì im thít.

vutronghuyen

Active Member

Bộ Denon V11 AIO trông hầm hố nhỉ không biết thông số kích thước ra sao để dễ hình dung.Hàng nội địa đời này chắc chỉ hỗ trợ đến DTS là hết còn mấy chuẩn âm thanh mới như Dollby TrueHD và DTS HD master...thì chịu rồi ,mà dạo này Thúy Nga và Asia ra toàn đĩa chuẩn Dollby TrueHD chắc vào mấy con này thì im thít.

@:Bộ Z5500 trước đây cũng có thành viên Ndnhd77 chơi rồi nghe cũng được đấy, bộ này sub nghe rất khỏe.

1984kute

Active Member

anh ạ,em mò toét cả mắtX_X nhưng hem ai bán.em chỉ xem phim mà giá con này 3tr...4tr cũ thì em quất luôn thừa tiền đóng cái tủ như của bác8-}
hic.còn mấy bộ aio yamaha ts 10 em quen 1 thằng ở hd đang sài.mai em chạy qua ngó
thông báo vừa điện cho bác huy bộ 1312 là 11 củ 2 kể ra z5500 có thì tốt vì yêu cầu của em mỗi xem phim giải mã dts, Dollby TrueHD và DTS HD master. là okie còn mua z906 thấy mọi người ko ấn tượng mấy[vết xe đổ đấy]
bác sơn,bác nào cho em xin cái ý kiến~O)

Chỉnh sửa lần cuối:

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

anh ạ,em mò toét cả mắtX_X nhưng hem ai bán.em chỉ xem phim mà giá con này 3tr...4tr cũ thì em quất luôn thừa tiền đóng cái tủ như của bác8-}
hic.còn mấy bộ aio yamaha ts 10 em quen 1 thằng ở hd đang sài.mai em chạy qua ngó
thông báo vừa điện cho bác hoàng bộ 1312 là 11 củ 2 kể ra z5500 có thì tốt vì yêu cầu của em mỗi xem phim giải mã dts, Dollby TrueHD và DTS HD master. là okie còn mua z906 thấy mọi người ko ấn tượng mấy[vết xe đổ đấy]
bác sơn,bác nào cho em xin cái ý kiến~O)

Vài ý kiến cá nhân với Bác 1984Kute thế này:

1- Chơi thiết bị xem phim đa kênh - Bác nên chơi đồ mới (có thể là sài lại của anh em đã mua mới) - Không nên chơi đồ cũ, lộ cộ - Khi chơi mới biết tưởng rẻ hóa ra đắt mà lại không dùng được - cái này sẽ nói sau. Riêng việc chọn lựa, phối ghép cũng rất đau đầu. Ngoài ra hàng loa 5.1 cũ khó tin tưởng.

2- Chơi âm thanh 2 kênh (stereo) thì có thể chấp nhận chơi đồ cũ secondhand vì việc chọn lựa nhiều người biết và dễ tìm hàng phù hợp hơn.

Bác có thể lấy lại bộ này của Bác MrMilan - Hội trưởng HD Quảng Ninh xem sao - Bộ này vác về là oánh luôn quá là NGON - BỔ - RẺ - KIÊM LUÔN: SANG TRỌNG - HÙNG DŨNG - HA, HA
http://www.hdvietnam.com/diendan/8-cho-troi-chuyen-doanh-san-pham/321908-nang-cap-ban-pioneer-vsx-520-a.html#post2513282

Còn mua hệ thống 5.1 hàng cũ tin tưởng đã được anh em HD chọn lựa sẵn thì Bác xem thêm ở đây có bộ ALL IN ONE giá rẻ - (Không nên xem ở các trang rao vặt không có chuyên môn):

Bác tìm thêm trên trang HDVietnam xem có Bác nào thanh lý DENON 1311 hoặc 1312XP trọn bộ mà mua, hoặc liên lạc với Bác MrMilan xem sao. Đừng mua bộ nội địa cũ 5.1 lắp ghép lộ cộ trên các trạng mạng - sẽ không dùng được đâu.

Để rõ hơn, khi nào đi ăn sáng cafe mình sẽ nói rõ ngọn ngành hơn.

Thân chào Bác - mong Bác hết sức bình tĩnh nhé. Âmply đa kênh khác hoàn toàn 2 kênh nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

1984kute

Active Member

vâng em vẫn bình tĩnh mà,chỉ chờ bác nào thanh lý 1312xp hoặc 5500 là em úp sọt thôi.hôm có ông thanh lý 1311 7cu.nhưng lúc đó em chưa có nhu cầu với lại thấy 1 vài ae xài rồi thấy kêu nên cũng chột dạ
bộ aio nội địa em chỉ lăn tăn là công suất và chỉ giải mã dc dts thôi.công suất có thể suy nghi dc còn cái giải mã thì buồn quá nhỉ
kể ra tài chính ko lăn tăn,dư rả thì hỏi các bác bộ xem phim nào đỉnh nhất bây h có sướng ko nhỉ:-"

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Bộ xem phim cao cấp nhất của DENON được Bác Symphony đề cập ở đây:

Denon Electronics vừa chính thức phát hành model AV Receiver cao cấp nhất của hãng là AVR-4520CI. Flagship của dòng In-Command này không những được chăm sóc kỹ lưỡng về phần cứng mà còn sở hữu nhiều tính năng tiến tiến nhất hiện nay.

Điểm thay đổi dễ nhật thấy nhất ở AVR-4520CI đó là màn hình hiển thị trông lớn hơn và hỗ trợ giao diện GUI mới. Phần kết nối và các nút điều khiển phía trước cũng được bố trí hợp lý và dễ dàng sử dụng hơn.

Về tính năng, cũng giống như đại đa số các AVR mới ra gần đây, dòng cao cấp của Denon cũng hỗ trợ chuẩn video 3D và 4K. Ngoài ra, Denon còn trang bị cho sản phẩm mới hệ thống khuếch đại multi-mono block, nhằm đảm bảo hiệu suất tối đa cho đầu ra âm thanh vòm 9.2, với công suất mỗi kênh lên tới 150 watt.

Một vài đặc điểm nổi bật nữa của AVR-4520CI là được trang bị công nghệ Dynamic Discrete Surround Circuit (DDSC-HD32) độc quyền của Denon, tích hợp bộ vi xử lý DSP 32-bit, cũng như cho phép mở rộng ra chuẩn DTS Neo:X 11.2 kênh khi cần thiết.

Được thiết kế để hỗ trợ truyền tải tín hiệu AV ra nhiều khu vực khác nhau, do đó AVR-4520CI còn được trang bị thêm các công nghệ hiệu chuẩn âm thanh tiên tiến nhất hiện nay như Audyssey MultEQ XT32 Auto Setup and Calibration, Audyssey Sub EQ HT, hay Audyssey LFC.

Hiện Denon AVR-4520CI đã bắt đầu được bán ra tại thị trường Mỹ với mức giá đề nghị là 2.500 USD.

Một số hình ảnh của DENON AVR 4520 CI:

Sử dụng thì sướng rồi, nhưng để dùng được nó Bác cũng phải đầu tư thêm tiền loa cũng cỡ 1500 - 2000 USD nữa, và trang trí phòng ốc cho em nó làm việc nữa cũng rất khủng tiền mới xem - nghe hay được. Thế là cỡ tiền trăm triệu rồi.

Sắm xong bộ này là nhịn ăn, nhịn mặc và bị vợ bỏ chỉ còn mỗi mình ngồi xem phim thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

1984kute

Active Member

hic,thế là nhin ăn xem phim hả bácX_X
thôi em la em cư tim denon 1312 xp lướt là ngon rồi,hoặc z5500.cái này cứ từ từ bác ạ,gấu nhà em sắp đẻ nếu khuân về bi h thì cũng ko xem dc phải không bác
em h đóng cái tủ để kê đồ đã.mai sau khuân về còn có chỗ kê
em bây h tậu dây thừng trước còn trâu bò dắt về sau cũng dc[mua sau dc cái giá rẻ hơn lúc mới denon của bác nếu em mua bi h rẻ hơn lúc bác mua 4tr và có nhiều đồ hi end]
em suy nghĩ có đúng ko bác sơn vì em mua bây h tháng sau gấu em đẻ cung ko xem đc.hic:-"

1984kute

Active Member

cảm ơn bác,em vừa sắm cho các em cái chuồng để các em ở
em thì vẫn thích denon.chờ điều kiện rinh thôi.chứ mấy bộ aio này em cũng ko khoái[có chỗ đang bán bộ pi cũ ngon 3tr nhưng em ko thích] thôi thì cố bác à chứ khiêng về ko ưng ý thì bán cho ai
bộ 2 kênh em chắc cũng chỉ nghe bộ mà bác chỉ thôi,đợi khi nào đk có tính tiếp+khi nào có dk tìm 1,2 e radio cổ đi thỏa cái thích<:p
hoàn thiện xong phần nghe nhìn{ko bít đến bao] em cũng phải làm cái máy ảnh tham gia vào hội mới dc.cái j về nghệ thuật em cũng rất thích

1984kute

Active Member

chả là thế này em đăng tin mua z5500 hoăc denon 1312 xp trên dd mình,có 1 anh bạn bán giá 4tr5
thiết nghĩ cái giá này ko đắt và cũng ko rẻ.giá hợp lý nhất bi h là 4tr đẹp cho cả 2,em cũng bảo người ta rồi.500k ko làm gì a em đi uống bia với nhau cũng hết nhưng mua đắt bạn bè nó cười cho, cái thứ 2 về âm thanh em thấy mọi người bảo đc chỉ có điều là chỉ giải mã âm thanh dts và dolby thôi còn những định dạng âm thanh khác thì chắc cũng lại câm.denon 1312 hơn hản mọi mặt mà mới em thấy h là 10tr900k,kể ra z5500 mà uýnh đc thì....ko phải lăn tăn vừa rẻ mà đáp uéng dc nhu cầu xem phim của em

Bên trên