Thay đổi một chút với hệ thống xem phim của em.

bungbukaka

Active Member
Ðề: Thay đổi một chút với hệ thống xem phim của em.

Để tìm kiếm gia sư dạy kèm tại nhà tặng con thời chẳng khó.
Tuy nhiên để tìm kiếm gia sư tài thực thụ, cách giảng dạy lôi cuốn, dễ hiểu thời đó lại là lôi cuốn đề pa khiến chẳng thưa quý báu gia ách học trò giả dụ bận lòng. gia su day kem quan 1, 2, 3, 4, 5, 6
Trung tâm gia sư Việt Trí Thức nhằm sự hiệp tác mực đội ngũ gia sư đông đảo, chồng lượng trực tính nổ sức trong thu hút đề pa tạo lập tâm tin tưởng đối xử Với quý báu gia đình học sinh kì cọ những phương pháp, tiêu pha chuẩn chọn lọc gia sư hoàn thiện nhất.
nhen, Lý, Hóa, đẻ, Sử, Địa, Văn, Anh - Hoa - Pháp- tin tức
Đặc biệt: LTĐH các vô thiên lủng A, A1, B, C, D. gia sư dạy kèm quận 7, 8, 9, 10, 11, 12
đồng phương pháp sư phạm dể hiểu, giàu kinh nghiệm, nhiệt tình, tận tâm.
đồng đội ngũ đơm hòn - Giáo viên - Thạc sĩ giàu năm ghê nghiệm, ân cần, tận tâm.
Giúp danh thiếp em mệnh chung căn bản, yếu, tê liệt lấy lại tri thức nhanh chóng.
Nâng cao kiến thức biếu học sinh Khá - tài.
Cung cấp gia sư môn toán chật đủ tri thức và phương pháp đả bài bác thi cử chuẩn mực bị cho danh thiếp kỳ thi quan trọng.
Luyện thi phứa học cạc ối A, B, C, D,...
Luyện thi cử học sinh tài.
Luyện đua 9 lên 10 vào trường học siêng.
Ngoại thứ: Anh, Pháp, khuơ,...chứng chỉ nhà nước.
tin tưởng học: chứng chỉ A, B, thèm thuồng phương kế web, lập đệ, bầy họa...
các huê theo nhu cầu của học viên.

đcm thằng điên !

taixin

Active Member

2 con sub bằng giá con velody cũng đáng bác quan tâm chứ giá yamaha 810 ko xứng với dàn loa bác cố chút bác làm con A2010 ok hơn kỳ em xem giá 2 con này chênh nhau ko. Nhiều tầm 3 chai hơn chút

lan806

Well-Known Member

2 con sub bằng giá con velody cũng đáng bác quan tâm chứ giá yamaha 810 ko xứng với dàn loa bác cố chút bác làm con A2010 ok hơn kỳ em xem giá 2 con này chênh nhau ko. Nhiều tầm 3 chai hơn chút

Vâng cảm ơn bác, hiện tại em đã thay receiver bằng Denon X3000 và bổ sung thêm bộ máy chiếu Vivitek 1185 nữa.

minhphuongmp

Khà khà, nhìn trông gọn gàng quá. mình cũng đang đầu tư 1 phòng riêng. khi nào xong up ae đánh giá

tittom79

Well-Known Member

Bác lan806 cho e hỏi tí là hai con Sub B&W này nhìn nhỏ nhỏ xinh xinh, nhưng mà khi nghe âm thanh hay hơn hẳn khi dùng 1 con mà bằng tiền của 2 con này cộng lại không hả bác? E đang dự định thay con Sub củ chuối Jamo 360 của e bằng 2 e Sub nào đó mà chưa định hướng được. Mong bác cho e thêm tí nhận xét với ạ. Cảm ơn bác nhiều.

lan806

Well-Known Member

Chào bác, em lúc đầu định mua 1 sub nhưng sau tính đi tính lại em làm 2 cái cho vui :) thú thực với bác là em không biết có hơn không vì với khoảng tiền bằng 2 con này thì em cũng mua được 1 con 610XP vậy em quyết định mua 2.

tittom79

Well-Known Member

Bác cho e hỏi bác đã dùng Klipsch RF 82 II hay 62 II chưa? Bác so sánh thế nào với 684 của bác hoặc 683? E định lấy 82II nhưng đang băn khoăn với B&W, chưa biết chọn cái nào.
E cảm ơn bác!

lan806

Well-Known Member

Em là người gần như đầu tiên ở HN chơi cặp RF82ii, cặp này dễ đánh hơn 684. Nếu bác chơi đèn thì nên chơi rf82, nếu bán dẫn khỏe thì nên chơi 684 vì em thích trung trầm của 684 nên mới chọn. Receiver đời sau này dễ ghép loa hơn đời trước bác ạ, bác thử cái nào hợp tai thì lấy thôi ạ.

tittom79

Well-Known Member

Em là người gần như đầu tiên ở HN chơi cặp RF82ii, cặp này dễ đánh hơn 684. Nếu bác chơi đèn thì nên chơi rf82, nếu bán dẫn khỏe thì nên chơi 684 vì em thích trung trầm của 684 nên mới chọn. Receiver đời sau này dễ ghép loa hơn đời trước bác ạ, bác thử cái nào hợp tai thì lấy thôi ạ.

E cảm ơn nhận xét của bác ạ. Tuy nhiên có cái hơi dở là Surround và Center thì e đã chuyển hết sang Klipsch rồi. Vậy thì giờ e lại chơi Front bằng B&W 684 thì có hợp lý hơn là RF 82II không hả bác?

lan806

Well-Known Member

E cảm ơn nhận xét của bác ạ. Tuy nhiên có cái hơi dở là Surround và Center thì e đã chuyển hết sang Klipsch rồi. Vậy thì giờ e lại chơi Front bằng B&W 684 thì có hợp lý hơn là RF 82II không hả bác?

Nếu đã vậy theo em bác nên chơi Klipsch RF82II bác ạ

tittom79

Well-Known Member

Nếu đã vậy theo em bác nên chơi Klipsch RF82II bác ạ

E cảm ơn bác đã tư vấn cho e. Hôm qua e ôm e RF62II rồi bác ạ. E thấy thông số của 62 & 82 chẳng khác gì nhau nhiều, chỉ khác mỗi củ loa trầm của 82 to hơn 62 một chút 20.3 và 16.5. Trong khi giá chênh nhau đến hơn 6tr, mà e chỉ để xem phim.

Một lần nữa e xin cảm ơn bác, chúc bác một tuần vui vẻ và hiệu quả!

seagalvsjetli

Active Member

Cái gì cũng đẹp...sang trọng...đẳng cấp... Ước gì đc 1 lần thưởng thức

tuan_ipad2

Well-Known Member

bác lan chuyển hết sang b vê đúp rồi ah, phòng đẹp thêm bộ loa nữa càng đẹp, cá nhân em thấy loa tress của bw nó hơi đanh thì phải, em cũng đang dùng bw đầu cm5

lan806

Well-Known Member

bác lan chuyển hết sang b vê đúp rồi ah, phòng đẹp thêm bộ loa nữa càng đẹp, cá nhân em thấy loa tress của bw nó hơi đanh thì phải, em cũng đang dùng bw đầu cm5

Cảm ơn bác, em CM5 của bác hơn bộ này của em một bậc rồi :) hôm trước em bán bớt đi 1 cái sub rồi vì 2 cái nó dữ quá bác ạ. Nghe nhạc thì em đang hài lòng với Harman kardon HK+HD990 ghép với Kef R300.

tittom79

Well-Known Member

hôm trước em bán bớt đi 1 cái sub rồi vì 2 cái nó dữ quá bác ạ.

Oh, sao bác lại bán bớt đi rồi ah? E vẫn đang tính chơi dual sub, nghe bác nói vậy lại lăn tăn. Bác cho e xin thêm thông tin, nhận xét giữa 1 sub và dual sub được không bác?
E cảm ơn bác.

tuan_ipad2

Well-Known Member

em nghe một thời gian cảm thấy tai mình nó lên level hay sao ấy bây giờ phát hiện ra yếu điểm cm5, bass thì quá ok còn tress thì không ok, trước em cũng chơi 2 sub trong phòng 16m2 nhưng quả thật không chịu nổi vì nó bạo lực quá, em cũng giống bác cho đi một con sub rồi

lan806

Well-Known Member

Oh, sao bác lại bán bớt đi rồi ah? E vẫn đang tính chơi dual sub, nghe bác nói vậy lại lăn tăn. Bác cho e xin thêm thông tin, nhận xét giữa 1 sub và dual sub được không bác?
E cảm ơn bác.
Lúc trước em dùng Ya thì tín hiệu đưa ra sub nhỏ nên đánh bằng 2 sub thì hay, sau này em đổi receiver sang Denon X3000 thì tín hiệu sub ra lớn lắm nên bạo lực quá, vậy là em quyết định cho đi bớt bác ạ.
em nghe một thời gian cảm thấy tai mình nó lên level hay sao ấy bây giờ phát hiện ra yếu điểm cm5, bass thì quá ok còn tress thì không ok, trước em cũng chơi 2 sub trong phòng 16m2 nhưng quả thật không chịu nổi vì nó bạo lực quá, em cũng giống bác cho đi một con sub rồi

Vâng, em thì lại rất thích trung trầm của B&W bác ạ;
Ngày trước em chơi Klipsch lúc đầu nó lanh canh nghe sướng tai, nhưng được vài năm em chợt nhận ra là đôi khi nó quá "ồn" em dùng từ ồn trong ngoặc vì thấy ngoài kêu to thì KL không hợp với tai em nữa, vậy là em phải cho đi, sau này rước thêm 1 cặp bookshelf RB81II định đánh với Marantz 7004 nhưng cũng không ổn bác ạ.

4736zg

Member

Đẹp quá bác chủ ah. Không biết bao giờ em mới có đủ thóc để sứm.

Bên trên