The Amazing Spider-Man 2: Một Spider-Man đúng chất nguyên bản và đầy hứa hẹn

x_men2511

Ðề: The Amazing Spider-Man 2: Một Spider-Man đúng chất nguyên bản và đầy hứa hẹn

Nói thiệt cái công nghệ 4DX đem về VN mình thấy hơi phí, coi mà rung lắc chả khác gì chơi thú nhúng hồi xưa, chưa kể cái mùi nó xịt ra, ai mà không chịu được chắc dị ứng chết. Nhiều cái nó rung lắc mà chả ăn nhập gì với cái phim, rồi nhiều cái rung dữ quá cái phụ đề nó cũng lọt ra khỏi tầm nhìn luôn =)) Đã thử 1 lần và sẽ không bao giờ đi coi 4DX lần thứ 2 nữa.

Ðề: The Amazing Spider-Man 2: Một Spider-Man đúng chất nguyên bản và đầy hứa hẹn

Siêu anh hùng thì dĩ nhiên là phét lác rồi. Và vì thế chuyện bắn tơ ra từ cổ tay hay từ ống thép không cái nào hợp lý hơn cái nào cả. Nhưng với mình thì không bao giờ bỏ tiền ra xem bất kỳ phần nào của Spider Man thuộc seri Amazing này nữa (có lỡ xem phần 1 ở CGV), tiền của mình phải tiêu theo sở thích của mình mà.
Mình rất thích phim siêu anh hùng, tuy nhiên có hai chú không bao giờ xem là Batman và Captain America. Chú Mỹ buộc phải xem vì nó dính vào một số phim khác chứ phim của riêng chú ấy thì không xem ^^. Còn batman thì chưa bao giờ xem, kể cả phim ngày xưa lẫn mới làm bây giờ.

Siêu anh hùng thì dĩ nhiên là phét lác rồi. Và vì thế chuyện bắn tơ ra từ cổ tay hay từ ống thép không cái nào hợp lý hơn cái nào cả. Nhưng với mình thì không bao giờ bỏ tiền ra xem bất kỳ phần nào của Spider Man thuộc seri Amazing này nữa (có lỡ xem phần 1 ở CGV), tiền của mình phải tiêu theo sở thích của mình mà.
Mình rất thích phim siêu anh hùng, tuy nhiên có hai chú không bao giờ xem là Batman và Captain America. Chú Mỹ buộc phải xem vì nó dính vào một số phim khác chứ phim của riêng chú ấy thì không xem ^^. Còn batman thì chưa bao giờ xem, kể cả phim ngày xưa lẫn mới làm bây giờ.

Thế này thì phí hết 2/3 cuộc đời xem phim rồi bác ơi :))

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

tiếc cho bạn quá :))

DanielTran

Well-Known Member

Ha ha, mình cực đoan thì chỉ có mình mới thiệt thôi à. Trừ khi là thời gian đó mình dùng vào việc gì có ích hơn xem phim.

Còn cái người nhện mới này Daniel lại thích hơn cái cũ. Mấy nay bận quá chưa xem được. Thích nó ở cái khoảng bay nhảy là chính, lần này nghe bảo có cách quay góc nhìn thứ nhất, chắc là càng sướng mắt.

Keither

Member

có after credit ko chủ thớt, nghe đồn là bản ở vn ko có ac nào cả, kể cả xmen

tranduyquang

Well-Known Member

Thấy các bác vào spoil là ít các hành động, thế có nên xem Imax 3D không? Đang định mai nghỉ lễ đi xem mà nghe đánh giá nản lòng chiến sỹ quá.

Onni

Member

Bác ở đâu mà có Imax vậy bác? Bên Mỹ chưa chiếu nên chưa biết Cinemablend đánh giá 3d thế nào? Qua 2/5 sẽ có nhưng mọi người trong đây bảo 3D coi bộ ổn hơn phần 1.

Thấy các bác vào spoil là ít các hành động, thế có nên xem Imax 3D không? Đang định mai nghỉ lễ đi xem mà nghe đánh giá nản lòng chiến sỹ quá.

@ Bác Siêu Saya
Bác chịu khó chờ ae review thêm, hôm nay mới là ngày đầu công chiếu ở VN mà.
Lúc này trên mạng cũng đã có show spoiler + Easter Eggs rồi. Shazam và Sony có hợp tác để giới thiệu hình ảnh Sinister 6. 1 hình ảnh khác sẽ cho thấy ông Golbin già trông như thế nào.

xzxcupidxzx

Bác ở đâu mà có Imax vậy bác? Bên Mỹ chưa chiếu nên chưa biết Cinemablend đánh giá 3d thế nào? Qua 2/5 sẽ có nhưng mọi người trong đây bảo 3D coi bộ ổn hơn phần 1.

@ Bác Siêu Saya
Lúc này trên mạng cũng đã có show spoiler + Easter Eggs rồi. Shazam và Sony có hợp tác để giới thiệu hình ảnh Sinister 6. 1 hình ảnh khác sẽ cho thấy ông Golbin già trông như thế nào.
cho e hỏi 3D vs 3D atmos cái này hay hơn ạ ???? đang tính xem mà k biết thế nào :(

chất lượng 3d cũn được xem tí giật mình vì các hiệu ứng bay vào màn hình.Rạp lottle ở biên hòa màn hình rất rộng xem rất là sướng mỗi tội ghế khó chịu quá.Phim này xem đôi khi buồn ngủ vài đoạn

solomine

Well-Known Member

Phim này có IMAX nữa hả các bác?

tranduyquang

Well-Known Member

@ Bác Siêu Saya

Phim này có IMAX nữa hả các bác?

Có Imax 3D các bác à. Hôm nay bắt đầu chiếu ở Sing rồi, nhưng 30/4 vẫn phải làm. Mai là Mayday nên tính ra xem xem thế nào. Mà nghe review nên hơi lưỡng lự.

Trang chủ của phim có ghi Imax 3D:

Trang chủ Imax có ghi rõ phim này:

Còn đây là website rạp chiếu có Imax ở Sing, bắt đầu chiếu từ hôm nay.

hbp123hbp

Member

cho e hỏi 3D vs 3D atmos cái này hay hơn ạ ???? đang tính xem mà k biết thế nào :(
3D Atmos bác à, âm thanh Dolby Atmos là mới nhất rồi. E ở Hải Phòng ko biết đến bao h mới đc xem.

Onni

Member

Còn đây là website rạp chiếu có Imax ở Sing, bắt đầu chiếu từ hôm nay.

Mình có nghía qua phần đặt vé thấy phòng chiếu chỉ có 7 hàng. Mỗi hàng từ 20-26 ghế nhưng độ rộng màn hình được ước lượng tới 40 ghế. Màn IMAX to vậy sao?

Nếu có điều kiện thì coi Atmos vì màn lớn (cỡ hơn 20ghế) + âm thanh nổi hơn. Bác muốn tiết kiệm thì sang tuần coi cho rẻ hoặc 3D 7.1 cũng ổn rồi.:)

Chỉnh sửa lần cuối:

xzxcupidxzx

Nếu có điều kiện thì coi Atmos vì màn lớn (cỡ hơn 20ghế) + âm thanh nổi hơn. Bác muốn tiết kiệm thì sang tuần coi cho rẻ hoặc 3D 7.1 cũng ổn rồi.:)

chắc đợi sang tuần chứ 145k 1 vé mà xem rạp nên chọn vip hay thường hả bác???? e chưa xem CGV lần nào mà nó cũng chia 2 dãy vip vs bình thương nên k biết chọn chỗ nào

Onni

Member

Nếu không quen thì nhờ rạp lựa giúp rồi mình chỉnh lại cũng được. Những rạp ghế cao tiêu chuẩn như CGV thì VIP thôi bác. Nếu như Cinebox hoặc Diamond ghế thấp mà màn 10- 12 ghế thì lấy từ hàng thứ 4,5 đổ xuống được. CGV hay các rạp có màn chiếu cỡ 16-20 ghế thì cứ bỏ 5, 6 hàng đầu. Cái này còn tùy xem phòng chiếu có nhiều hàng không?

Mà không phải lúc nào chọn số ghế giữa là ngon vì nhiều phòng bố trí cầu thang lên nên màn hình có thể sẽ bị lệch. Bác dựa theo tâm màn hình mà căn cho dễ.

chắc đợi sang tuần chứ 145k 1 vé mà xem rạp nên chọn vip hay thường hả bác???? e chưa xem CGV lần nào mà nó cũng chia 2 dãy vip vs bình thương nên k biết chọn chỗ nào

đây là rạp CGV đầu tiên và duy nhất ở Cần Thơ của mình, nếu rạp bạn xem cũng ntn thì có thể ngồi F-G-H-J đều oke (ghế vip) ngồi gần quá phim hành động + phụ đề đau mắt lắm... thân !

hbp123hbp

Member

Theo e thì xem các hàng E,F,G,H,J là tốt nhất, bác cứ lấy tâm màn hình mà dóng lên (đừng quan tâm đến việc nó có ở giữa hàng ghế hay ko vì nhiều phòng bố trí lệch,...).

Bên trên