The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil đoạn kết)

v_anh

Well-Known Member
Ðề: The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil đoạn kết)

Các anh em cho hỏi về hình tượng Catwoman trong phim này, khi so sánh Catwoman của Halle Berry thì không thấy có điểm gì tương đồng cả. Nói về phong cách thì Selina cũng không giống như là Catwoman. Chỉ trừ duy nhất ngoại hình ra thì tóm lại là em không thấy có điểm gì của Catwoman ở đây cả. Em chưa xem lại lần 2 nhưng lần đầu xem, với trình độ nghe tiếng Anh không tệ lắm, thì chủ quan em cũng không nghe thấy từ nào là Catwoman cả!?!

Vậy tóm lại Selina không phải là Catwoman mà chỉ vì tạo hình giống nên khán giả gọi như vậy có đúng không các bác?

Ðề: The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil đoạn kết)

Vấn đề là tại sao tôi lại thấy Inception hay mà Batman lại không hay ? Theo cách đánh giá bản năng của chính tôi cũng trên tinh thần khách quan ?
Em cũng một thời mê mệt Inception, nhưng mỗi người có một cảm nhận, bác thích phim viễn tưởng, nội dung cầu kì, còn em thích cái gì đó chân thật hơn! Nội dung của 3 phần TDK em thấy rất đơn giản "ai cũng có thể là người anh hùng", nhưng tại sao không đặt lại câu hỏi là Bruce Wayne giàu như thế, địa vị như vậy mà phải hi sinh cả mạng sống để bảo vệ người dân "tôi sợ chết ở đây trong khi cả thành phố bị thiêu trụi", thực sự em không muốn động chạm đến sở thích của ai nhưng theo em hình tượng batman hơn gấp vạn lần tên Ironman!

Các bác nói cảnh hành động kém thì quả thực là sai lầm lớn, các bác muốn xem mấy cảnh đánh đấm hoành tráng tốt nhất là xem phim Trung quốc, Thái Lan toàn biên kịch cho đẹp mắt chứ không có chút chân thực nào! Các bác xem thi đấu võ thuật có ai lao vào nhau hoa chân múa tay cho thật đẹp không? hơn thế nữa Batman lại còn dưới cơ Bane chẳng lẽ bắt người ta biểu diễn nữa?

Còn chi tiết tất cả cảnh sát chui xuống cái đường hầm theo em thì có thể rất vô lí với nhiều người nhưng đối với em thì hoàn toàn có thể giải thích được! Họ phải làm việc theo lệnh của cấp trên, cấp trên là ai, là Foley! Hình tượng Foley có thể nói năng lực có hạn nhưng ham quyền lực cụ thể là ngay từ đầu bỏ qua Bane mà truy bắt batman hay khi quả bom sắp nổ mà chỉ biết chui trong nhà! Hơn thế nữa trong lúc tình thế nguy cấp thì con người hoàn toàn có thể mắc sai lầm!

Còn theo em thì Batman chắc chắn đã chết! Em không muốn nói đến chuyện chế độ lái tự động hay không nhưng đây là ý của tác giả! Cảnh ông Alfred nhìn thấy Bruce Wayne chỉ là ẩn ý rằng anh ấy xứng đáng với một cuộc sống như vậy nhưng anh ấy đã chọn hi sinh để làm tôn thêm hình tượng batman, mà xa hơn là người anh hùng không kể là ai, địa vị, tiền bạc! Và người anh hùng này ngã xuống là tấm gương cho người khác bước theo (ở đây là Robin), hoặc là Foley nói ở trên chỉ biết trốn trong nhà nhưng khi nhìn thấy biểu tượng của batman đã dám đứng lên chống lại cái ác! Đó chính là cái hay khi con người có niềm tin họ có thể làm được tất cả!

Theo em cái hay của 3 phần TDK đây là sự chân thực, người anh hùng luôn luôn hiện hữu trong cuộc sống, với khả năng của con người bình thường chứ không phải có năng lực siêu nhiên, hay bộ giáp, vũ khí là công nghệ năm 2100 mà trong khi những người khác đang sống ở thời đại công nghệ năm 2012!

ITRed

Re: Ðề: The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil đoạn kết

Còn chi tiết tất cả cảnh sát chui xuống cái đường hầm theo em thì có thể rất vô lí với nhiều người nhưng đối với em thì hoàn toàn có thể giải thích được! Họ phải làm việc theo lệnh của cấp trên, cấp trên là ai, là Foley! Hình tượng Foley có thể nói năng lực có hạn nhưng ham quyền lực cụ thể là ngay từ đầu bỏ qua Bane mà truy bắt batman hay khi quả bom sắp nổ mà chỉ biết chui trong nhà! Hơn thế nữa trong lúc tình thế nguy cấp thì con người hoàn toàn có thể mắc sai lầm!

Tôi là 1 người học và làm trong ngành CNTT, gia đình tôi chẳng có ai theo ngành công an, tôi ko biết tí gì về nghiệp vụ cảnh sát, tuy nhiên tôi tin nếu tôi ở vị trí của Foley, tôi có thể làm tốt hơn nhiều trong tình huống đó. Bạn cũng nên thế, hãy thử đặt mình vào vị trí Foley xem bạn "có thể" làm mất toàn bộ lực lượng cảnh sát như thế ko? Thực sự ko phải là do năng lực của Foley mà là do kịch bản không có cách nào vô hiệu hóa cảnh sát hay hơn là hạ thấp IQ của chính họ.

Ðề: Re: Ðề: The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil đoạn

Tôi là 1 người học và làm trong ngành CNTT, gia đình tôi chẳng có ai theo ngành công an, tôi ko biết tí gì về nghiệp vụ cảnh sát, tuy nhiên tôi tin nếu tôi ở vị trí của Foley, tôi có thể làm tốt hơn nhiều trong tình huống đó. Bạn cũng nên thế, hãy thử đặt mình vào vị trí Foley xem bạn "có thể" làm mất toàn bộ lực lượng cảnh sát như thế ko? Thực sự ko phải là do năng lực của Foley mà là do kịch bản không có cách nào vô hiệu hóa cảnh sát hay hơn là hạ thấp IQ của chính họ.
Em không có ý phản động hay đả kích gì ở đây như một bác Tôn Đức Thắng cố chủ tịch nươc Việt Nam đã từng đưa 5000 sinh viên vào thành cổ Quảng Trị rồi để bọn Mỹ nó ném bom chết đến 4000 người! Đây là chiến tranh bác ạ, trong TDK thì tình huống này cũng là chiến tranh như lời batman nói! Hơn nữa giừa lời nói và hành động nó khác nhau xa lắm bác ah!

silhouette

Mình có nick trên này, chủ yếu chỉ theo dõi học hỏi anh em, nhưng đến cái topic này cũng phải vào comment 1 phát : không hiểu bác Rorschach có phải lấy nick theo Watchmen (phim hay comic?) không, vì nếu thế mà lại chê The Dark Knight Rises là nhạt với trống thì lạ thật, nhất là nếu tham chiếu theo phim Watchmen :))!! Còn về chuyện bạn gì nữa than là màn đánh đấm chưa mãn nhãn thì thực ra đúng là Nolan không xuất sắc về mấy trận đánh đấm, nhưng hai trận thọi nhau với Bane thì mình lại thấy rất ổn, dữ, không đẹp mắt kiểu bay bướm nhưng thọi nhau ngoài đời có ai bay bướm đâu.

Cá nhân mình xem phim này ở Imax khi còn ở nước ngoài, rồi về nhà download bản HD xem, thật sự thấy vẫn có một số điểm chưa thật ổn :

- Bruce Wayne và Miranda Tate lên giường nhanh quá :)) chưa thấy tiếp cận gì đã xôi thịt ngay!!

- Chuyện chân cẳng của Bruce đang què lại lành, với chuyện chữa bệnh trong ngục cũng hơi hoang đường.

- Cảm giác khi chú Bane lũng đoạn thành phố, chưa thấy được tình trạng hỗn loạn và tan nát lắm, nhìn trông Gotham vẫn khá ổn :))!!

- Trận chiến giữa cảnh sát và bọn khủng bố hơi quá đơn giản, không hợp lý.

Nhưng thật sự, cảm giác khi xem phim là hoàn toàn không nghĩ về điều này (trừ điểm cuối cùng làm mình hơi lăn tăn), vì thật sự quá bị cuốn vào phim. Với mình phim này thậm chí còn hay hơn The Dark Knight vì có cảm giác "người" hơn, gần gũi với Bruce Wayne/Batman hơn.

PS : Rất thích các comments của anh DanielTran về phim này, dài nhưng rất hay và logic, không cần phải quote cũng thấy được giá trị rồi.

-[Y]2[K]-

Active Member
Phải nói là cha Nolan này cũng hơi lí tưởng hóa trong phim này và cái phần kĩ xảo ai chê thì cũng đúng. Từ phần 2 (darkknight) mấy vụ bắn súng mà cứ choang choang (ko lủng lỗ như phim khác) là ko thix rồi, nhưng vì nó lâu quá và ko so sánh với phim nào khác nên chấp nhận đc :D Phần 3 này thì kĩ xảo cũng rất tốt, dù chiếc siêu xe batpod chạy hơi chậm :)) so với mấy siêu phẩm 1000cc trên thị trường hiện nay (điều này mới thấy khi xem HD) :)) nhưng xem ra mình ko quan tâm cái phần này lắm

Tình tiết thì giá như ko có 2 thứ mà ae đang tranh cãi thì sẽ tốt hơn (1 đám công an chui hét dưới cống - xáp lá cà)
- Mình thì thêm cái ko thực tế ở đoạn con nhóc nhảy qua vách đá trong cái hầm. Bạn mình nó xoắn thêm chi tiết cái hầm nằm đâu đó trên thế giới mà anh Bruce ra xong bay về luôn và nhanh (dù ko có tiền)
- 1 đoạn nữa là lúc thời gian cần kề thì Bruce vẫn còn rảnh vẽ hình con dơi bằng lửa trên cây cầu :D

Đính chính vụ cái chân thì ko để ý cho lắm, bít đâu lúc mang dụng cụ vào là bao gồm cả bàn chân thì sao, bởi vậy đá bể tường cũng hợp lí :)) và khi từ trong tù ra thì lúc mặc đồ batman ko lẽ Bruce quên đeo DỤNG CỤ HỖ TRỢ chân à :))

silhouette

Ý của bạn về tốc độ của Batpod thì mình cũng chịu không phán được vì không hiểu biết về món này. Chuyện em Talia nhóc phi thân qua vách đá thì nó cũng ảo nhưng cũng không đến nỗi không thể chấp nhận được (sợ chết quá có khi adrenaline bốc lên chăng !!!), còn cái đoạn ra khỏi hang mà về Gotham luôn thì : thực ra mình không thấy có gì trong phim nêu ra là anh ta chỉ hôm trước hôm sau đã về đến nơi cả. Mà thực tế Bruce Wayne là 1 ninja được đào tạo ngon lành, nhẫn thuật xuất sắc (mời xem Batman Begins), thì về cái chuyện trở lại này xem ra nó cũng không khó khăn gì lắm, bày ra phim làm gì. Hay nên chăng làm thêm 1 tập : Batman - The way back hohoho!!!

Quả thực cái vụ chân thì xem xong rồi mình mới nghĩ đến, còn vụ vẽ dơi chọc thằng Bane thì mình cũng không thấy gợn gì cả, anh hùng xuất hiện sợ gì bố con (hay cái đồng hồ đếm ngược) nhà thằng nào !!!

lengockhanhi

Film critic
Ông Nolan ơi, vào đây xem có nhiều người chê phim của ông lắm này ! Ông phải sang VN xem nhiều phim Việt để học hỏi thêm kinh nghiệm ông nhá !

silhouette

Ông Nolan ơi, vào đây xem có nhiều người chê phim của ông lắm này ! Ông phải sang VN xem nhiều phim Việt để học hỏi thêm kinh nghiệm ông nhá !

Phim nào trên đời này mà chẳng có đôi chút sạn hả bạn? Còn tùy vào người ta nhập tâm vào phim được đến đâu, với mình thì TDKR là một phim xuất sắc, rất cảm xúc và lôi cuốn, đủ để bỏ qua các thứ lặt vặt khi xem rồi.

TonyStark

Active Member

phim thì lúc nào chả ảo, xem phim là 1 nghệ thuật và người xem phim là 1 nghệ sĩ còn xem phim để soi sạn thì 10 phim thấy cả 10 chẳng có cái nào ra hồn cả đâu mấy pác ạ ^:)^

Chỉnh sửa lần cuối:

Rorschach

Ðề: Re: The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil đoạn kết

Cứ Google dòng chữ "dark knight rises sucks" là biết người ta chửi (bằng tiếng anh) như thế nào. Ấy là bằng tiếng Anh đấy, còn tiếng Pháp, tiếng đức, Nhật, Hoa... etc.

portlet

Member
Re: Ðề: Re: The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil đoạn

Cứ Google dòng chữ "dark knight rises sucks" là biết người ta chửi (bằng tiếng anh) như thế nào. Ấy là bằng tiếng Anh đấy, còn tiếng Pháp, tiếng đức, Nhật, Hoa... etc.

Thế thì cũng tặng bạn luôn "50 REASONS WHY 'INCEPTION' SUCKED" 50 Reasons Why 'Inception' Sucked - Reasons Why The Following Movies Suck & "50 REASONS WHY 'WATCHMEN'
SUCKED" 50 Reasons Why 'Watchmen' Sucked - Reasons Why The Following Movies Suck. Thế nhé.

Đối với riêng mình thì Inception, Watchmen & cả Trilogy Batman này là rất hay. Đọng đằng sau đó là ý nghĩa của bộ phim. Xem xong nó còn lại gì trong suy nghĩ. Chứ còn xem phim để nhặt sạn thì dĩ nhiên ở VN cũng có nhiều ng như thế. Thế giới cũng đầy =)) Nếu ko thì khi có review từ Metacritic đã chẳng có những phóng viên chấm TDKR < 5 điểm =))

Rorschach

Ðề: Re: Ðề: Re: The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil

Thế thì cũng tặng bạn luôn "50 REASONS WHY 'INCEPTION' SUCKED" 50 Reasons Why 'Inception' Sucked - Reasons Why The Following Movies Suck & "50 REASONS WHY 'WATCHMEN'
SUCKED" 50 Reasons Why 'Watchmen' Sucked - Reasons Why The Following Movies Suck. Thế nhé.

Đối với riêng mình thì Inception, Watchmen & cả Trilogy Batman này là rất hay. Đọng đằng sau đó là ý nghĩa của bộ phim. Xem xong nó còn lại gì trong suy nghĩ. Chứ còn xem phim để nhặt sạn thì dĩ nhiên ở VN cũng có nhiều ng như thế. Thế giới cũng đầy =)) Nếu ko thì khi có review từ Metacritic đã chẳng có những phóng viên chấm TDKR < 5 điểm =))

Thế mới nói việc chê hay khen là bình thường. Và thái độ của bạn lengockhanhi là bất thường.

ITRed

Re: Ðề: Re: Ðề: The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil

Em không có ý phản động hay đả kích gì ở đây như một bác Tôn Đức Thắng cố chủ tịch nươc Việt Nam đã từng đưa 5000 sinh viên vào thành cổ Quảng Trị rồi để bọn Mỹ nó ném bom chết đến 4000 người! Đây là chiến tranh bác ạ, trong TDK thì tình huống này cũng là chiến tranh như lời batman nói! Hơn nữa giừa lời nói và hành động nó khác nhau xa lắm bác ah!

Tôi ko biết câu chuyện bạn kể có thật hay ko, nhưng 2 việc này ko cùng bản chất, hồi đó vận chuyển sức người sức của vào miền Nam là vấn đề sống còn, dù biết bom rơi đạn lạc vẫn phải dấn thân vào, tôi nhớ là nghe được ở đâu đó người chết trên đường hành quân vào Nam còn nhiều hơn là người chết ngoài chiến trường miền Nam. Còn TDKR lại khác, ko việc gì phải gấp gáp như vậy, hoặc nếu có gấp thì vẫn có thể tổ chức từng nhóm nhỏ đi trước báo tình hình cho bên ngoài biết, 1 chiến thuật hết sức đơn giản. Nhưng tất cả cảnh sát Gotham lại đi như diễu hành xuống hầm, khi xem đến đoạn này, tôi đã mường tượng ra đc kết quả ko tốt đẹp gì rồi và y như rằng nó xảy ra ngay sau đó chỉ khác 1 điều là Nolan nhân đạo hơn tôi khi ko giết chết hết cảnh sát.

Còn bạn nói "giừa lời nói và hành động nó khác nhau xa lắm bác ah!", tôi đồng ý. Ví dụ đơn giản trong film kinh dị hay có nhân vật nữ tóc vàng hoe hành xử theo kiểu rất "tóc vàng hoe", khi bị truy sát thì thứ đầu tiên cô ta nghĩ tới là gầm giường hay tủ quần áo chứ ko phải là chạy thật nhanh ra ngoài đường cầu cứu ai đó. Chúng ta thường hay chửi những nhân vật này là ngu thì chết, tuy nhiên đó chỉ là "lời nói" thôi. Ngoài đời khi chúng ta bị ai truy sát như vậy, khi mà sự hoảng loạn lên đến cực độ, chắc gì chúng ta đã "hành động" thông minh hơn nhân vật trong film. Và khi tôi xem film mà có chỗ nào chưa được logic, thì tôi hay có những "lời nói" như vậy.

ôi, thích Anna Hathaway quá đi mừ ...

heardless

Member

Người ta nói Nolan xây dựng hình tượng Batman gần gũi với hiện thực,nhưng tôi thấy hiện thực chỗ nào đâu,thoại phim sến như cải lương và quá xa rời thực tế"ngọn lửa sẽ trỗi lên chứ","Yeah,ngọn lửa sẽ trỗi lên.","Má em dặn ko được lên xe với người lạ":-<.Rồi ba cái chi tiết đề cao sức mạnh ý chí như 1 thằng nhóc cao = nửa người thường và 1 ông già ,què chân ,gãy lưng leo được lên thành giếng ,điều mà chẳng người lớn khỏe mạnh nào có thể làm đuợc !!?,tôi tưởng chỉ phim chưởng Tàu 30 năm về trước mới có những chi tiết thế này thôi chứ.Đoạn cuối 2 phe dàn hàng ngang đánh nhau tay đôi với cảnh solo giữa Bat và Bane được dàn dựng ko khác gì thể loại phim hành động cơ bắp ,thiểu năng của Van Dam,Stalone hồi xưa.Phim thể loại hình sự,tội phạm nhưng lực lượng cảnh sát trong phim lại được thể hiện cực kì ngu ngốc và vộ dụng xuyên suốt 3 phần ,giống như cảnh sát trong mấy phim hài của Luc Besson.Chẳng lẽ ko còn còn cách nào khác hay hơn cách này để cho thấy sự thối nát của Gotham??.Chúng ta cứ chê lớp trẻ ,teen nhận thức ,trình độ xem phim quá kém khi thần tượng những thứ nhảm nhí,sến,bựa như Twilight nhưng cái Dark Knight Rises này cũng có khác gì đâu,có khác chăng chỉ là đội ngũ dàn dựng và dàn diễn viên uy tín hơn.9 vì thế nên tạo ra ngộ nhận đây là 1 bộ phim chất lượng cao.Chúng ta hãy tỉnh táo,có chính kiến,nên xem phim với cái đầu tự chủ,đừng để bị bọn truyền thông,báo chí lũng đoạn.Khán giả có thể bị lừa phỉnh trong 1 giai đoạn nhưng chẳng thể bị che mắt mãi được.Rất may là chúng ta đã có Oscar, nơi mà những phim như Dark Knight Rises sẽ chẳng bao giờ được nhắc tới.Khán giả bây giờ nên xem phim có trách nhiệm hơn,trách nhiệm với mình và với xh,thử tưởng tượng 20 năm nữa con cái ta lớn lên ,nó hỏi ta "Ba ơi sao cái phim như Dark Knight Rise thời đó được đánh giá cao dữ vậy ba",thì lúc đó ta sẽ trả lời nó như thế nào,chẳng lẽ lại nói "thời nào cũng có người ngu hết "

Nghe đồn Nolan đang tham gia viết kịch bản cho Super man...god help us.
Dark knight rises,he rises so hard -___-.

99 Reasons Why The Dark Knight Rises SUCKED
ai làm biến thì coi cái 88 được rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

^ nguy hiểm quá bạn ơi ;))
"ngọn lửa sẽ trỗi lên chứ","Yeah,ngọn lửa sẽ trỗi lên.","Má em dặn ko được lên xe với người lạ"]
ko hiểu nổi là bạn troll hay ngu thật đến nỗi k hiểu dc dụng ý của tác giả (nhất là câu "Má em dặn ko được lên xe với người lạ" của catwoman) mà lại nói lời thoại cải lương?

Rồi ba cái chi tiết đề cao sức mạnh ý chí như 1 thằng nhóc cao = nửa người thường và 1 ông già ,què chân ,gãy lưng leo được lên thành giếng ,điều mà chẳng người lớn khỏe mạnh nào có thể làm đuợc !!?,tôi tưởng chỉ phim chưởng Tàu 30 năm về trước mới có những chi tiết thế này thôi chứ
vậy chắc bạn cũng ko tin nổi có ~ bà mẹ vnah chưa đến 40kg nhưng gánh dc những bao đạn nửa tạ chạy "như phim" giữa mưa bom, điều mà ~ ng đàn ông vn khỏe mạnh chưa chắc ai cũng làm dc, why??????
Đoạn cuối 2 phe dàn hàng ngang đánh nhau tay đôi với cảnh solo giữa Bat và Bane được dàn dựng ko khác gì thể loại phim hành động cơ bắp ,thiểu năng của Van Dam,Stalone hồi xưa
một bạn trên đã nói về ý tưởng fair play của nolan khi chỉ đạo cảnh quay trên.
Phim thể loại hình sự,tội phạm nhưng lực lượng cảnh sát trong phim lại được thể hiện cực kì ngu ngốc và vộ dụng xuyên suốt 3 phần ,giống như cảnh sát trong mấy phim hài của Luc Besson.Chẳng lẽ ko còn còn cách nào khác hay hơn cách này để cho thấy sự thối nát của Gotham??
vâng, nhìn ~ cảnh sát viên kém phẩm chất nhưng thích nguy hiểm làm mình nhớ đến ~ phim rẻ tiền ko kém là die hard (1988) hay the raid redemption (2011) và cô gái tóc vàng ở reply trên.
Chúng ta hãy tỉnh táo,có chính kiến,nên xem phim với cái đầu tự chủ,có trách nhiệm,đừng để bị bọn truyền thông,báo chí lũng đoạn.Khán giả có thể bị lừa phỉnh trong 1 giai đoạn nhưng chẳng thể bị che mắt mãi được.Rất may là chúng ta đã có Oscar, nơi mà những phim như Dark Knight Rises sẽ chẳng bao giờ được nhắc tới.Khán giả bây giờ nên xem phim có trách nhiệm hơn,trách nhiệm với mình và với xh,thử tưởng tượng 20 năm nữa con cái ta lớn lên ,nó hỏi ta "Ba ơi sao cái phim như Dark Knight Rise thời đó lại được đánh giá cao vậy ba",thì lúc đó ta sẽ trả lời nó như thế nào,chẳng lẽ lại nói "thời nào cũng có người ngu hết "
oscar là chuẩn mực nhất đấy, như phim titanic với đoạn 1 ng nằm ngủ trên chiếc ván 5m2 để tình nhân chết cóng dưới nước dc 11 oscar năm 97, gần đây nhất là một bà lão giả điên dc giải nữ dv xuất sắc nhất với phim the iron lady dù chất lượng của phim đến biên kịch, chỉ đạo nghệ thuật và diễn xuất nằm trong một dấu ? to tướng.
Nếu con bạn k hiểu tdkr hay thì bạn cũng có thể nói thế hệ mình ngu cũng dc và nên khuyến khích con xem lại series super hero chuẩn như avengers bởi nó hợp với suy nghĩ của gia đình bạn và fanboy của topic 99 reasons tdkr sucked trên. Thân!

heardless

Member

^ nguy hiểm quá bạn ơi ;))

ko hiểu nổi là bạn troll hay ngu thật đến nỗi k hiểu dc dụng ý của tác giả (nhất là câu "Má em dặn ko được lên xe với người lạ" của catwoman) mà lại nói lời thoại cải lương?
Sao tôi ko hiểu dụng ý tác giả được,đừng nghĩ ai cũng ngu như mình.Nolan cố viết thoại sến để tạo độ epic cho phim ,nhưng thời nay là 2012 rồi,ko phải ai cũng thích cái kiểu như thế.Còn thoại con catwoman thì vừa sến vừa lẳng lơ như mấy đứa gái bán hoa đứng đường,Nolan tạo ra 1 nhân vật chỉ để làm bình bông di động câu khách ko hơn ko kém,và nhân vật Batman thật thần kì tin tưởng tưởng 1 cách tuyệt đối 1 đứa con gái có vẻ bề ngoài như thế.

vậy chắc bạn cũng ko tin nổi có ~ bà mẹ vnah chưa đến 40kg nhưng gánh dc những bao đạn nửa tạ chạy "như phim" giữa mưa bom, điều mà ~ ng đàn ông vn khỏe mạnh chưa chắc ai cũng làm dc, why??????
Đúng tôi ko tin,thời xưa chiến tranh phe nào mà chả tuyên truyền ,1 nổ lên 10,như 1 thằng nhóc lê văn tám cũng đốt cháy được kho xăng giặc cơ mà

một bạn trên đã nói về ý tưởng fair play của nolan khi chỉ đạo cảnh quay trên.

vâng, nhìn ~ cảnh sát viên kém phẩm chất nhưng thích nguy hiểm làm mình nhớ đến ~ phim rẻ tiền ko kém là die hard (1988) hay the raid redemption (2011) và cô gái tóc vàng ở reply trên.
Bản biện hộ bằng dẫn chứng các phim action dở khác ,điều đó đâu khiến DNR trở nên hay hơn.

oscar là chuẩn mực nhất đấy, như phim titanic với đoạn 1 ng nằm ngủ trên chiếc ván 5m2 để tình nhân chết cóng dưới nước dc 11 oscar năm 97, gần đây nhất là một bà lão giả điên dc giải nữ dv xuất sắc nhất với phim the iron lady dù chất lượng của phim đến biên kịch, chỉ đạo nghệ thuật và diễn xuất nằm trong một dấu ? to tướng.
Nếu con bạn k hiểu tdkr hay thì bạn cũng có thể nói thế hệ mình ngu cũng dc và nên khuyến khích con xem lại series super hero chuẩn như avengers bởi nó hợp với suy nghĩ của gia đình bạn và fanboy của topic 99 reasons tdkr sucked trên. Thân!
Cảm ơn bạn đã tôn trọng quan điểm của mình,yes đối với mình Oscar là chuẩn mực ,thân.

Bên trên