The Equalizer - Hình sự, hấp dẫn, và đầy bất ngờ ... (review kiểu chán đời )

echdien87

Member

THIỆN ÁC ĐỐI ĐẦU - THE EQUALIZER

Phim này đã chiếu rạp từ tuần trước nên mình cũng ko nhớ gì nhiều, spoil là chắc chắn, vì vậy... mạn phép các bạn đang có ý định ra rạp và k muốn bị spoil thì đừng đọc nha ^^. Thêm 1 điều nữa, là vì đợi mãi k thấy Bro lão làng nào review về nó nên mình viết thui. chứ cảm xúc đang nhạt nhòa..

NỘI DUNG : Phim hình sự-xã hội đen:

Phim kể về 1 bro do Denzel Washington thủ vai. Cũng như papa Liam Nesson với kiểu nhân vật - lạnh lùng, bá đạo, và khuôn mặt thể hiện rõ nét, Denzel cũng vào vai 1 nhân vật tương tự - alone, siêu giỏi, siêu quyết đoán, có chút bí ấn, hài hước, và na ná như phim Book of Eli trước đây. Và phim này cũng vậy. Anh vào vai 1 hero đã ở ẩn ở jungle với 1 cuộc sống bình thường, rất bình thường và thú vị... đi làm, hài hước với đời, đúng giờ, và cực kì ngăn nắp ( kiểu ngăn nắp kĩ tính ý ) và cs cứ thế trôi ngày qua ngày, cứ buổi tối thì anh nhấm nháp trà gừng ở quán bar quen và đọc sách... Hãy chắc chắn rằng 20p đầu tiên của phim chẳng ai nhận ra đây là 1 hero bá đạo cả. Vì sẽ k có 1 xích mích hay 1 cơ hội nào để anh ra tay.

Nhưng đây k phải lí do mình đến rạp xem phim này.

Đây mới là lí do ...

Thôi, tạm quên em Chloë-Grace-Moretz đi đã...

Nói tiếp về nội dung...

Ngày qua ngày, ở quán Quen đó thì Hero có quen 1 cô bé ( làm nghề bán hoa cho đường dây của 1 ông trùm ). Thế rồi có chuyện xảy ra với cô bé. Hero đến xử hết cả băng kia ( bằng 1 cách rất hấp dẫn - xem "chai nờ" để biết thêm ). Nhưng đó chỉ là khởi đầu... Ông trùm đứng sau đó cử 1 super solider đến để tìm kiếm sự thật. Và gã này đã chạm trán với Hero... ( đoạn tiếp dễ hiểu rồi )

CHÉM GIÓ: điểm hay và dở

Điểm hay : - nhịp phim chậm rãi nhưng k nhàm chán, mình rất thích đoạn đầu ( yên bình ) và cũng khoái đoạn giữa ( rượt đuổi ), chỉ ghét đoạn cuối ( đầy bất ngờ ) thôi...

- hành động hay, cảnh quay khá, tuy k quá nhiều cảnh đẹp nhưng góc quay rất thú vị. Cảnh đánh đấm thì hay và nhanh.
- điểm cộng nữa là có nhiều cảnh quay chậm kiểu " like a boss " rất đẹp ^^

Điểm dở : - đầy sự bất ngờ :

- Hot girl chỉ xuất hiện ít trong phim, sau khi diễn xuất đoạn đầu khá ổn thì bị tên quản lý đánh cho như từ, dưỡng thương từ đó đến cuối phim rồi xuất hiện chào khán giả ( hụt hẫng cực kì )

- Hot boy xăm trổ đi đứng bá đạo, giết người như ngóe, nói chuyện và suy luận cực kì hay ho và chết cực kì lãng nhách bằng súng bắn đinh...

- Hero chính của team Late từ đầu phim, ko có lúc nào k bá đạo. Cảm giác team k cân sức lắm, Tuy nhiên, may mắn là tâm lý và diễn xuất của Denzel quá hay nên xem vẫn sướng

- Cái kết của đoạn cuối kiểu đơn giản và có nhiều điểm k hợp lý tuy nhiên lại k bị nhàm chán, k rõ là điểm trừ hay cộng

- Sau khi combat cuối phim, còn có 1 đoạn Hero tới giết luôn boss cuối dù đầu phim tới cuối phim Boss này ko xuất hiện gì ( giải quyết kiểu Giết tận gốc rễ )

Vậy là phim kết thúc và cs của anh hero quay lại như cũ, Hot girl tìm được chân lý cuộc sống và k còn bán hoa dọc đường. Hot boy ăn đinh vào đầu nên cũng k còn xuất hiện. Cs tươi đẹp.

Tránh spoil nên mình viết linh tinh ^^ phần còn lại ở giữa phim rất hấp dẫn !!!

abccba

Member
Ðề: The Equalizer - Hình sự, hấp dẫn, và đầy bất ngờ ... (review kiểu chán đời )

Sau khi đọc bài review này, thôi thì theo chân bác chủ xách mông ra rạp vậy...b-(

echdien87

Member
Ðề: The Equalizer - Hình sự, hấp dẫn, và đầy bất ngờ ... (review kiểu chán đời )

Cá nhân mình xem phim này rất thích, dài và k nhàm chán, cảnh giết boss xăm trổ tuy có chút hụt hẫng, nhưng trước đó xử cả team solider rất phê, đặt trap, util, và cả stun nữa :) ( nghĩa đen luôn )

sirhanguyen

mạch phim chậm, ko có j nổi bật chỉ được mỗi màn trùm cuối ( ko phải trùm của trùm nha ) rất thực tế có j xài đó chứ ko kiểu vứt hàng nóng hàng lạnh đi rồi đâm bổ vào nhau như trâu chọi. Chấm hết...

crono84

Chả biết mọi người thấy sao chứ mình ra rạp xem film này thấy chán nhiều hơn hay.
Nhân vật chính tính thì trầm, kiểu như dạng anh hùng ẩn cư nửa mùa. Vì 1 em gái mà xuất đầu lộ diện giết người như ngóe, ngộ gớm.
Cái chán nhất là anh ta như kiểu là đạo diễn ở trong film, gì cũng biết, tự tin tới mức vào hang ổ kẻ địch như đúng rồi (dạng này chỉ có ở các siêu anh hùng), chứ film dạng chân thật thì chả có chuyện mặt tỉnh như sáo.
Thêm cái vụ bấm giờ đồng hồ mỗi lần hành động chả hiểu là nhấn mạnh về cái ý gì???
Nói chung là anh ta chả khác gì anh chàng 007, mỗi tội 007 còn phải rình rập các kiểu, căng thẳng xen lẫn tí hài tán gái gú. Anh này thì lạnh như tiền.
Anh ta phi vào bất cứ mọi chỗ như chốn ko người... nên có lẽ anh ta là sư phụ của Thần Điêu Đại Hiệp, có lẽ là bạn của Đông Phương Bất Bại, và kết luận anh ta chắc chắn là Tây Phương Thất Bại :D

xzxcupidxzx

AI RA COI XEM PHIM ĐỂ NGHE EMINEM HÁT KHÔNG :)))

anh0424

Active Member

vì 1 con điếm mà anh giải quyết gọn lũ mafia :lol: nói chung là tay viết kịch bản phim này nghiện game nặng, nhân vật chính thêm tí bá đạo nữa thành mẹ hư cấu rồi, cứ phải gọi là max skill max mana :))

mấy cảnh hành động quay nhanh nhưng không rõ, coi trailer sao thì phim y xì vậy đó.

nói chung xác định trước tâm thế coi giải trí cho vui thì mình chấm 7/10, còn chấm đàng hoàng thì...thôi!

echdien87

Member

Thì nhìn nhận khách quan mới thấy cái dở của phim ( mình đã viết ở review ) trở thành cái thật . ngoài cảnh gã Ganker đi vào jungle ném stun và solo ầm ĩ ở xưởng thì những tình tiết khác rất "thật"...thật đến nỗi k cần phải đánh đấm nhiều ^^. Mình thích cách diễn của Denzel, dở có dở, nhưng hay cũng có hay ^^. Và kết quả môi của em ý >.< ôi, i'm fall in love

snicker740

Member

Nhà cũng sắm 1 dàn HD xem phim. Nhưng cảm giác ra rạp vẫn sướng hơn. Nên thường thì trước khi ra rạp mình hay lên HDvietnam xem các bài cảm nhận trước. Và mình nghĩ có rất nhiều người làm thế này. Điều này cho thấy những người đọc thực sự trao niềm tin cho các tác giả viết bài.
Nhưng mình thấy dạo này nhiều bác viết cảm nhận phim sử dụng Việt - Anh chen lấn lung tung quá, Có thể đó là thói quen của các bạn, cũng có thể đó là cách thể hiện sự am hiểu của các bạn viết hoặc đó là cách mà các bạn chọn để diễn đạt đủ độ phê mà các bạn cảm nhận được. Nhưng không phải ai cũng hiểu hết những từ tắt và tiếng lóng đó. Đôi lúc đọc 1 bài mà cứ phải gugo tra từ liên tục cũng mất cả thú vị.
Diễn đàn của chúng ta là HDVietnam, xin các tác giả hãy sử dụng tiếng Việt để truyền đạt ý nghĩ của mình cho mọi người nhé. Mình thật sự mong vậy dù trên diễn đàn này có thể vị trí và am hiểu của mình chỉ là muỗi so với nhiều người.
Các bạn đã cất công ngối viết 1 bài cảm nhận để cho mọi người đọc thì xin hãy sử dụng ngôn ngữ mà ai cũng đọc được. Xin cảm ơn việc bỏ công sức thời gian của các bạn viết rất nhiều.
Đôi lời cảm nhận.
Thân chào và cảm ơn các tác giả viết bài.

hankdean

Mình rất là khoái những thể loại phim hero like a boss ẩn cư ntn rồi tái xuất giang hồ :3 :v thể loại ntn mình thấy Hollywood đóng ko hay bằng Hàn Quốc. Điển hình là phim The Man From Nowhere của Wonbin :v :v bá đạo hơn bác Denzel này nhiều, cân team địch 1 cách super hero :D cơ mà bác Denzel đóng thì khỏi chê rồi nhìn mặt hình sự mà hài hài

echdien87

Member

Nhưng mình thấy dạo này nhiều bác viết cảm nhận phim sử dụng Việt - Anh chen lấn lung tung quá, Có thể đó là thói quen của các bạn, cũng có thể đó là cách thể hiện sự am hiểu của các bạn viết hoặc đó là cách mà các bạn chọn để diễn đạt đủ độ phê mà các bạn cảm nhận được. Nhưng không phải ai cũng hiểu hết những từ tắt và tiếng lóng đó. Đôi lúc đọc 1 bài mà cứ phải gugo tra từ liên tục cũng mất cả thú vị.
Diễn đàn của chúng ta là HDVietnam, xin các tác giả hãy sử dụng tiếng Việt để truyền đạt ý nghĩ của mình cho mọi người nhé. Mình thật sự mong vậy dù trên diễn đàn này có thể vị trí và am hiểu của mình chỉ là muỗi so với nhiều người.
Các bạn đã cất công ngối viết 1 bài cảm nhận để cho mọi người đọc thì xin hãy sử dụng ngôn ngữ mà ai cũng đọc được. Xin cảm ơn việc bỏ công sức thời gian của các bạn viết rất nhiều.
Đôi lời cảm nhận.
Thân chào và cảm ơn các tác giả viết bài.

À :D cám ơn góp ý của bạn snicker740...
về việc Anh-Việt trong review này thì ... >.< nó là lỗi của mình, mình viết review này theo phong cách hài hước xen lẫn game dota nên có những thuật ngữ stun-gank-jungle-late..v.v. Hiển nhiên ý đồ của nó dành cho những ai cùng biết về game này. vì vậy những bạn đọc khác k hiểu và nghĩ nó là kiểu dịch nghĩa hay tiếng lóng của từ ngữ. Chân thành xin lỗi vì điều đó ^^

sonfz

Lâu rồi mới xem được 1 phim hay và bất ngờ, diễn xuất của Denzel Washington quá hay+ những pha quay chậm rất cảm xúc. Mình thích phong cách của bác này và bác Liam Nesson. Phim này theo kiểu ai thích sẽ rất thích còn ai không thích thì sẽ thấy nó chán.

kant1522b

Member

bài review phim ngắn nhất mà mình từng đọc. hix.

WRATH_

Member

ĐỌc bài bạn đau bụng quá, cứ như đang chiến Dota =))

langtu27

Well-Known Member

Cứ có Denzel là phim nào cũng hay :)

bloodfire

Member

EM ý có đôi môi loe nhỉ?​

torune

Film critic

mình thích vẻ đẹp trong sáng thánh thiện kiểu này hơn

chậc, giờ e ấy đã thay đổi

các đạo diễn hollywood đã làm j với e :(

EM ý có đôi môi loe nhỉ?

cái môi ăn tiền đó bác. coi phim mới thấy bé này diễn xuất hấp dẫn. nhất các trường đoạn cảm xúc mạnh, hai cánh mũi của e ấy dập dìu ra vào bên dưới làn môi phập phồng hổn hễn :]]]

Ga50KG

các đạo diễn hollywood đã làm j với e :(

cái môi ăn tiền đó bác. coi phim mới thấy bé này diễn xuất hấp dẫn. nhất các trường đoạn cảm xúc mạnh, hai cánh mũi của e ấy dập dìu ra vào bên dưới làn môi phập phồng hổn hễn :]]]

Bác này toàn để ý mấy chỗ quá tầm :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bên trên