Thế giới Encoder - Một cái nhìn mới

dotu

Member
Ðề: Thế giới Encoder - Một cái nhìn mới

Ko như các bác đại gia org cứ cái kiểu "ta đây là nhất" nên cứ phóng đầu đao mà ko biết sản phẩm mình có khả năng bị lỗi.
Thật thế hả bác nhám81?

Bác TQN là SK, right?

doanxem

Well-Known Member

e k hiểu biết cách kiểm tra xem chất lượng ntn hả các bác,nhìn vào chỗ nào hay gì ... xin mọi người chỉ giúp

vip_pro_1702

e k hiểu biết cách kiểm tra xem chất lượng ntn hả các bác,nhìn vào chỗ nào hay gì ... xin mọi người chỉ giúp

Mấy cái đầu nó bị vỡ hình
Lọat 6 ảnh cúi cùng (6 cái mà có hình con Robo đó) bác nhìn vào cái cần cẩu màu vàng phía bên phải ấy, sẽ thấy sự khác biệt rõ rệt. Hàng Em Bóp Phát chất hơn hẳn so với CtrlHD.
Đó là những chỗ dễ phát hiện nhất

mylove_22

Mấy cái đầu nó bị vỡ hình
Lọat 6 ảnh cúi cùng (6 cái mà có hình con Robo đó) bác nhìn vào cái cần cẩu màu vàng phía bên phải ấy, sẽ thấy sự khác biệt rõ rệt. Hàng Em Bóp Phát chất hơn hẳn so với CtrlHD.
Đó là những chỗ dễ phát hiện nhất

đúng là dân HD có khác. mình nhìn vô mấy cái cần cẩu mà ko thấy sự khác biệt chỗ nào cả..bạn có thể nói rõ hơn dc ko?

ah bác nào mình vài cảm nhận về nhóm AsCo dc ko?? chất lượng thế nào??

đúng là dân HD có khác. mình nhìn vô mấy cái cần cẩu mà ko thấy sự khác biệt chỗ nào cả..bạn có thể nói rõ hơn dc ko?

ah bác nào mình vài cảm nhận về nhóm AsCo dc ko?? chất lượng thế nào??

Chắc mắt bác hơi kém :D.Em có thể thấy rõ ràng là bản của CtrHD nhoè hơn,chi tiết không rõ bằng bản của EbP

mylove_22

Chắc mắt bác hơi kém :D.Em có thể thấy rõ ràng là bản của CtrHD nhoè hơn,chi tiết không rõ bằng bản của EbP

mình chỉ mới tập tành xem HD thôi nên còn gà lắm..:) ok...đã tìm ra chỗ bạn bạn nói..chỗ đóng cát đúng là nhòe thật.

Chỉnh sửa lần cuối:

THeo em thì AsCoUnited nói chung là nhóm rip tốt nhất hiện nay trong dòng m-720p.Hơn nữa phim rất phong phú dễ tìm,cập nhật nhanh,lại có 4rum riêng(hd-united.com).

gavl999

THeo em thì AsCoUnited nói chung là nhóm rip tốt nhất hiện nay trong dòng m-720p.Hơn nữa phim rất phong phú dễ tìm,cập nhật nhanh,lại có 4rum riêng(hd-united.com).

nói chung là mỗi người có một nhu cầu thưởng thức HD riêng,có người chỉ với laptop thì m-720p hay 1080p cũng như nhau cả đó mà ;)).Riêng với hàng của United mình thấy có AsCo là đứng ở 1 tầm cao hơn,các bản của encode này rất ổn định và đẹp không kém gì hàng 720p ready (;)) so sánh trên ss thấy thế).Nếu bạn là 1 người không có đk chơi hàng Internal như mình (sinh viên mà) thì mình khuyên bạn nên chơi hàng m-720p của AsCo,AdiT hay Power.Trong đó theo chủ quan riêng của mình thì AdiT là encoder "chuẩn" nhất (so sánh 1 số film mình thấy vậy :) )

PS: Hàng của SK rip từ trước đến giờ đúng là encode nào cũng được chăm chút rất kĩ càng.Mình rất chuộng những bản encode của EPiK và nhờ bác "nhảm" đã biết thêm SK đầu quân cho EbP ... thẩn nào thấy ... giống giống ;))
Từ giờ sẽ kiếm các bản của cả 2 :D
Người Việt luôn là nhất <:p

nhoctom

Việt Nam ta không tự cho là nhất nhưng cũng không hề tự nhận mình là thứ hai :->
Dân ta không hề thua kém gì ai, chỉ tội cái là không có đủ điều kiện nên "hơi chậm" 1 tí cũng phải.
Cảm ơn anh nham rất nhiều về bài viết!

SABAVICO

Càng nhiều nhóm Rip thì a e càng có nhiều phim, phải ko các bác \:D/

xewieduas

nói chung là mỗi người có một nhu cầu thưởng thức HD riêng,có người chỉ với laptop thì m-720p hay 1080p cũng như nhau cả đó mà ;)).Riêng với hàng của United mình thấy có AsCo là đứng ở 1 tầm cao hơn,các bản của encode này rất ổn định và đẹp không kém gì hàng 720p ready (;)) so sánh trên ss thấy thế).Nếu bạn là 1 người không có đk chơi hàng Internal như mình (sinh viên mà) thì mình khuyên bạn nên chơi hàng m-720p của AsCo,AdiT hay Power.Trong đó theo chủ quan riêng của mình thì AdiT là encoder "chuẩn" nhất (so sánh 1 số film mình thấy vậy :) )

PS: Hàng của SK rip từ trước đến giờ đúng là encode nào cũng được chăm chút rất kĩ càng.Mình rất chuộng những bản encode của EPiK và nhờ bác "nhảm" đã biết thêm SK đầu quân cho EbP ... thẩn nào thấy ... giống giống ;))
Từ giờ sẽ kiếm các bản của cả 2 :D
Người Việt luôn là nhất <:p

Mình thấy nhóm AsCo là chuẩn nhất trong m-HD mừh ! tuy nhiên nhóm này ra phim hơi chậm so với Power & AdiT !

xewieduas

Hi vọng 1 ngày nào đó có thể đc tham gia vào team rip HD của VN ^^"

break196

Member

Tụi mình chỉ thua nó cái là ở Việt Nam nên không có đĩa Bluray mua và encode khi còn hot. Còn chất lượng sau khi encode thì chả thua kém gì cả, có khi còn hơn nữa.. Chúc EbP phát triển và có nhiều encode tốt nữa nhé

desluv80

Nể quá, Việt Nam mình pro nhờ . TỰ hào :X

thanhkame

Member

....Thời gian sau này ROCKDIE offer được quyền rip của rất nhiều phim bom tấn và nên nhớ rằng trên org 1 internal team đã "đặt gạch" rùi thì các team khác ko được nhúng tay vào. Và đó sẽ là bản rip duy nhất trên org do người Việt mình thực hiện. Click vào nick ROCKDIE sẽ thấy lá cờ đỏ sao vàng bay phấp phới

Đọc câu này mà sướng hết cả người
;));));));))

COMMANDO

Active Member

Dạo này mình toàn down phim của EbP và EPiK không hà, đặc biệt là ưu tiên down EbP. Mình thật là tự hào khi thấy người Việt Nam của chúng ta rip phim HD ngang ngửa với những team rip nổi tiếng thế giới, bây giờ trong lòng của mình chỉ có 1 là EbP thui...

ghost0bk

Well-Known Member

Hihi.Mình cũng thích hàng của EbP .vì hay leech từ TorViet.

Bên trên