The Midnight Meat Train (2008)

poly

Banned
Đầu tiên phải cám ơn bác SS và em Lomyni đã giới thiệu phim này
Mới coi xong,đã quá phải vào viết ngay

Đây là phim kinh dị thể loại giết người hàng loạt,coi đoạn đầu phim cứ tưởng biến thái giết người,huung thủ cũng lộ mặt ngay từ đầu phim.Nhưng không phải vậy,ai muốn biết là gì thì cứ coi phim sẽ rõ.

Khen phim,đầu tiên là là hình ảnh và âm thanh.
Nhạc phim này khá hay,poly ko rành nhạc nên ko biết nói sao,nhưng nhạc nghe phê,ko dập nhưng đã,cuối phim chạy credit rồi nhưng vẫn để nghe nhạc cho sướng.Âm thanh phim thì khỏi nói,tiếng búa,đạn,dao cắt cổ ..... nghe phê lòi

Hình ảnh đẹp,phim có một số cảnh quay kỹ xảo đẹp ví dụ như khúc cuối phim ống kính quay tròn (giống ma trận ) xung quanh cả toa xe diện ngầm lun nhé.

Phần tiếp theo là tình tiết phim xây dựng và sắp xếp khá tốt làm khán giả đôi lúc hồi hộp cứ y như phim trinh thám chứ ko phải kinh dị giết người máu me nữa.

Phần kinh dị nhất dĩ nhiên là những cảnh máu mẻ bét nhè với những xác người treo tòn ten,máu tràn khắp sàn xe,máu tuôn như suối từ gót chân......Kinh dị hơn nữa là nhờ kỹ xảo ,mỗi nhát búa của tên giết người bổ xuống là đầu văng,ghê nhất là làm con mắt của nạn nhân văng ra mà chơi slow motion nữa á...........

[/IMG]

À phim của bác Ryuhei Kitamura,còn chú đóng vai đồ tể thì quen quá Vinnie Jones,diễn viên người Anh tham gia một đống phim,hài hình sự hành động.....Hình như đây là lần thứ 2 chú đóng vai câm sau gones in 60s

Đó là phần khen phim,giờ có đôi chút chê phim và cảm nhận cá nhân.

Dạo này phim về mấy tay chụp hình freelancer nhiều quá,giống như nghề này đang được chú ý của XH vậy.Tay chụp hình trong phim này theo như đề tài đang theo đuổi thì phải có kinh nghiệm và cứng cựa,nhưng cách đối mặt với tình huống thì có vẻ yếu bóng vía quá.

6a00d83451684269e200e553e5d9a58834-800wi

Poly ko dám nói mình gan,nhưng tự thấy mình ko kém vậy.Đề lần sau post hình chợ nông thủy hải sản Bình Điền hầu các bác.Ở VN mình muốn chụp cái gì công cộng mà xa mặt trời một chút là khó khăn.

Cô vợ của anh chụp hình không những xấu và ốm( về VN đừng hòng đi xe máy nhá ) mà còn vụng về và ngu nữa.

Lời khuyên là ai thích coi phim kinh dị máu me thì coi,cũng khá hồi hộp đó.
Phim này ko chiếu rạp tại VN đâu,đã có DVD đẹp rùi đó

Chỉnh sửa lần cuối:

GENERALS

Ban Quản Trị
Ðề: The Midnight Meat Train (2008)

Chà.... nhìn ấn tượng quá nhỉ..... phải đợi down về xem mới dc...

Ths bro nhé

tui

Member

film này bình thường à Poly. Chấm 2/5

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

đã vào list chờ, HD ra là chiến liền. Thank Poly @};-

dino

Active Member

phim này em xem rồi, cũng ghiền horror nhưng mà thất vọng ...

poly

Banned

nói chung mỗi người mỗi ý
theo poly thì lâu lắm rùi mới được coi 1 phim kinh dị máu me mà hay như vậy

Bên trên