Thiết bị giải trí gia đình dành cho người nhà của dân HD ^^

newstar94

Ðề: Thiết bị giải trí gia đình dành cho người nhà của dân HD ^^

Lót dép ngồi đợi

minhdangkt

Well-Known Member

Cho em mướn 1 chiếc dép

binhvsp

Member

Không biết là sản phẩm gì đây...
Đọc đến bài cuối cùng (lúc viết bài này) nhưng vẫn chưa thấy nó xuất hiện...

trannguyenhien

Active Member
Re: Ðề: Thiết bị giải trí gia đình dành cho người nhà của dân HD ^^

Không biết là sản phẩm gì đây...
Đọc đến bài cuối cùng (lúc viết bài này) nhưng vẫn chưa thấy nó xuất hiện...

con cá này to quá bác ơi.quần với nó từ hôm qua đến giờ=))

tienlequoc

Well-Known Member
Không có cá lớn cá bé gì ở đây hết á. Mình đang "trên tay" con này cả tháng nay rồi. Hôm nay đến giờ hoàn thiện thì tung hàng ra thôi. Chỉ vô tình trúng ngày Cá bự này thôi. :D

phongtran

Member

bài viết bắt đầu từ hôm qua mà cá gì :p

VThanhgtvt

Well-Known Member
Không có cá lớn cá bé gì ở đây hết á. Mình đang "trên tay" con này cả tháng nay rồi. Hôm nay đến giờ hoàn thiện thì tung hàng ra thôi. Chỉ vô tình trúng ngày Cá bự này thôi. :D

Vậy, bác sâu ít "râu" của nó coi cái sao đi ah? ;;)

TomHCM

Member
Ðề: Re: Thiết bị giải trí gia đình dành cho người nhà của dân HD ^^

Dù có HDMI 1.4 đến ngày hôm nay cũng không có em nào chay android có thể play được 3D Bluray

Thêm tí muối để tránh ươn Cá

Đây là một thiết bị chạy trên hệ điều hành Android (hiện tại là 4.1 và cập nhật theo lộ trình của người khổng lồ Google), cấu hình của nó thuộc loại có thể đáp ứng được phần lớn các tác vụ PC văn phòng và thậm chí là cả giải trí. Nó đặc biệt hữu dụng vì sự đơn giản, dễ sử dụng và hầu như không gặp lỗi.
Chiếc Mini-PC này có một cổng HDMI chuẩn 1.4 để chơi bluray 3D nguyên gốc và âm thanh HD, có bộ nhớ trong 4GB và bộ nhớ mở rộng tùy thuộc vào dung lượng thẻ nhớ bạn cắm vào, có cổng USB để cắm chuột và bàn phím, có cổng USB riêng để sử dụng HDD gắn ngoài, tích hợp WIFI chuẩn B/G/N. Bên trong nó là vi xử lý A9 dual core và GPU 4 nhân tích hợp khả năng decode HD cũng như OpenGL để chơi mọi game trong kho ứng dụng của Google.

tienlequoc

Well-Known Member
Đó là vấn đề của phần mềm. Phần cứng đã support. Theo mình biết thì để làm 1 phần mềm giải mã 3D bluray cho android là rất khó và tốn kém. Các bác cứ nhìn tấm gương của Tizzbird sẽ thấy.

vovankiet

Bác nói đúng quá, đến giờ này Tizzbird vẫn còn lỗ quá không biết em này có đi vào vết xe đổ không vậy?

Đó là vấn đề của phần mềm. Phần cứng đã support. Theo mình biết thì để làm 1 phần mềm giải mã 3D bluray cho android là rất khó và tốn kém. Các bác cứ nhìn tấm gương của Tizzbird sẽ thấy.

Hai Scm

Active Member
Sao hang dành cho người nhà mà còn khủng hơn hang cho dân HD chính hiệu ạ ?

tienlequoc

Well-Known Member
Sao hang dành cho người nhà mà còn khủng hơn hang cho dân HD chính hiệu ạ ?
Bác đọc cho kỹ cái tiêu đề "Thiết bị giải trí gia đình dành cho người nhà của dân HD" Đừng đánh đồng cái này với HD player tội em nó. Theo mình lão Chip đặt cái tiêu đề như thế là phù hợp và cũng đã suy nghĩ rất nhiều. Cái này tính năng xem HD trên ổ cứng thì chưa bằng Dune đâu. Còn các tính năng mạng như xem phim online, duyệt web, truyền hình HD online, game, mail, chat,....thì Dune phải gọi em này bằng cụ.

hoavala

Chắc là giống con V8 đó hả các bác

smallgent

Well-Known Member
bài pr tùm lum...cuối cùng xem cái hình ...cái con í...mất cả lửa....:D...thoai bb...chém gió cái nào chứ cái model đó có gì mà chém...X5 của mềnh vữn #1....tuần sau có dts-pass thru beta gòi....theo mình Minix nó nói là beta để né cái dzụ license chứ cá là ae flash xong pass-thru originally lun ;) ...về nhà xem Cáo và Thỏ "Hãy Đợi Đấy" ....no pa ga chiiiiiiii :D :D :D

Top of mind

Em thấy Dune cũng xem phim online của HDviet, Hayhaytv. Trên Dune xem HDviet có âm thanh 5.1 em này làm được không bác?

Bác đọc cho kỹ cái tiêu đề "Thiết bị giải trí gia đình dành cho người nhà của dân HD" Đừng đánh đồng cái này với HD player tội em nó. Theo mình lão Chip đặt cái tiêu đề như thế là phù hợp và cũng đã suy nghĩ rất nhiều. Cái này tính năng xem HD trên ổ cứng thì chưa bằng Dune đâu. Còn các tính năng mạng như xem phim online, duyệt web, truyền hình HD online, game, mail, chat,....thì Dune phải gọi em này bằng cụ.

Bên trên