Thông báo Boba TV nay đã hỗ trợ cho người dùng Android TV tải trực tiếp từ Google PLay

manhhung1420

Active Member
Ðề: Thông báo Boba TV nay đã hỗ trợ cho người dùng Android TV tải trực tiếp từ Google PLay

Bác chủ thử thêm 1 ứng dụng nữa là Archos Video Player song song với MX Video Player xem sao, mình thấy ứng dụng Archos giải mã DTS passthrough trên tivi android đc, chứ MX thành 2.0 hết

Tống Công minh

Active Member
Ðề: Thông báo Boba TV nay đã hỗ trợ cho người dùng Android TV tải trực tiếp từ Google PLay

Bác chủ thử thêm 1 ứng dụng nữa là Archos Video Player song song với MX Video Player xem sao, mình thấy ứng dụng Archos giải mã DTS passthrough trên tivi android đc, chứ MX thành 2.0 hết
Mình vẫn chọn MX Video Player để xem Bluray trong BobaTV, ra 5.1 tốt mà bạn.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Thông báo Boba TV nay đã hỗ trợ cho người dùng Android TV tải trực tiếp từ Google PLay

Bác có thể dùng MXplayer codec giải mã DTS hoặc passthrough phù hợp theo bản MXplayer đang dùng là ok. Mình có đề xuất với bạn chủ thớt là cho chọn trình Kodi chạy luôn. Có khả thi không bác chủ?

HNT24681

Well-Known Member

Mình vẫn chọn MX Video Player để xem Bluray trong BobaTV, ra 5.1 tốt mà bạn.

Bác dùng android box thì sẽ ra được DTS, nhưng nếu dùng android TV thì ko hỗ trợ DTS nên bị down về 2.0

manhhung1420

Active Member

Bác dùng android box thì sẽ ra được DTS, nhưng nếu dùng android TV thì ko hỗ trợ DTS nên bị down về 2.0

chuẩn rồi bác ạ, mới đọc trên XDA cũng nói là giải mã DTS nhưng down về 2.0

Hero307

Active Member

Bác chủ cho hỏi sao chọn bản HD VIP rồi vào phim cứ báo là "Không hỗ trợ âm thanh" là sao nhỉ? Mình dùng Q5IV.

hehelam

Well-Known Member

cho hỏi muốn xóa toàn bộ phim trong mục "ĐÃ XEM" thì làm sao ạ, do trong nhà có con nhỏ ạ! thanks!

meigyoku1

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Thông báo Boba TV nay đã hỗ trợ cho người dùng Android TV tải trực tiếp từ Google PLay

Bác có thể dùng MXplayer codec giải mã DTS hoặc passthrough phù hợp theo bản MXplayer đang dùng là ok. Mình có đề xuất với bạn chủ thớt là cho chọn trình Kodi chạy luôn. Có khả thi không bác chủ?

Kodi nặng lắm bác, nhiều Android Box vào xem 1 lúc bị văng ra luôn, Mx Player khá nhẹ và ngon.

iMovies

Active Member

cho hỏi muốn xóa toàn bộ phim trong mục "ĐÃ XEM" thì làm sao ạ, do trong nhà có con nhỏ ạ! thanks!

Chưa có bạn ơi, mình sẽ lưu ý lại và thêm chức năng này ở bản cập nhật tới

iMovies

Active Member

Tomtep

Active Member
Ứng dụng rất tuyệt, mà vip hôm nọ bác cho sắp hết hạn rồi, bác imovie cho em thêm vài tháng nữa đc ko? Tks

Chỉ mong có trên WebOS. Đang xài trên AB thấy quá ngon rồi, mà cái TV LG thi chịu chết

vitinh150

Một số phim có lồng tiếng, nhưng khi xem thì lại chuyển sang phụ đề. Vậy là sao hả các bác?

thanhcdth

Active Member
ah, phần mềm này chạy trên android 6.0(dt và tv box) điều bị lỗi lúc bấm tìm bác ơi

Bên trên