Thông báo Boba TV nay đã hỗ trợ cho người dùng Android TV tải trực tiếp từ Google PLay

yellowriver

Banned
Mình xài launcher này trên box thấy rất ổn. Thiết kế thêm nút Tất cả ứng dụng nữa thì tốt. Có ứng dụng nó không tự show ra ngoài. Hoặc cho tùy chỉnh thêm bớt ứng dụng ngoài màn hình chính.
Cảm ơn bạn.

Bác cho hỏi đang còn Vip thường 1 năm, h mình muốn chuyển sang VIP kia thì phải làm sao ? :)

iMovies

Active Member
Bác cho hỏi đang còn Vip thường 1 năm, h mình muốn chuyển sang VIP kia thì phải làm sao ? :)
Bạn vào phần kích hoạt VIP mua thêm 7 ngày(hoặc có thể chọn nhiều hơn) của gói cước kia thì hệ thống tự tính toán tỉ lệ quy đổi để đổi số ngày sử dụng còn lại của gói cước cũ sang gói cước mới và công thêm số ngày của gói cước bạn vừa chọn

iMovies

Active Member
Mình xài launcher này trên box thấy rất ổn. Thiết kế thêm nút Tất cả ứng dụng nữa thì tốt. Có ứng dụng nó không tự show ra ngoài. Hoặc cho tùy chỉnh thêm bớt ứng dụng ngoài màn hình chính.
Cảm ơn bạn.
Nếu trong box bạn có cài ứng dụng Magi TV(cái ứng dụng này để xem truyền hình lúc rãnh rỗi mình làm chơi nên không cần VIP gì cả) của tụi mình thì ở giao diện Launcher bạn có thể bấm số trên Remote để chọn kênh nhé.
Còn phần tất cả ứng dụng mình chỉ hiện những ứng dụng không phải hệ thống (hoặc có ảnh hưởng tới hệ thống) cái này để cho phù hợp với người dùng ít rành về công nghệ. Họ chỉ thấy những cái họ hay sử dụng thôi. Còn bác nào muốn nghịch sâu hơn thì bấm vào phần cài đặt => ứng dụng thì sẽ thấy tất cả các app khác.

Có lẽ mình sẽ thêm cái tất cả các app như bạn nói.

yellowriver

Banned
Nếu trong box bạn có cài ứng dụng Magi TV(cái ứng dụng này để xem truyền hình lúc rãnh rỗi mình làm chơi nên không cần VIP gì cả) của tụi mình thì ở giao diện Launcher bạn có thể bấm số trên Remote để chọn kênh nhé.
Còn phần tất cả ứng dụng mình chỉ hiện những ứng dụng không phải hệ thống (hoặc có ảnh hưởng tới hệ thống) cái này để cho phù hợp với người dùng ít rành về công nghệ. Họ chỉ thấy những cái họ hay sử dụng thôi. Còn bác nào muốn nghịch sâu hơn thì bấm vào phần cài đặt => ứng dụng thì sẽ thấy tất cả các app khác.

Có lẽ mình sẽ thêm cái tất cả các app như bạn nói.
Đúng rồi, có thêm một số tùy chỉnh như thay hình nền, đổi icon... thì đẹp hơn.

mình đang dùng acc của chỗ mua box, giờ mình dùng acc mới để bảo mật thì còn vip ko hay vẫn phải dùng acc kia ? :)

iMovies

Active Member
VIP vẫn còn nhé bạn. Vì thông tin VIP được lưu trên thiết bị không lưu trên tài khoản. Không đăng nhập đi chăng nữa thì VIP vẫn lưu nhé. Bạn nên thoát tài khoản dùng chung ra vì nếu lỡ nạp tiền vào thì người khác xài Xu trong tài khoản của bạn để kích hoạt cho thiết bị khác.
mình đang dùng acc của chỗ mua box, giờ mình dùng acc mới để bảo mật thì còn vip ko hay vẫn phải dùng acc kia ? :)

Transit266

Active Member
Bạn cho hỏi mình có acc vip của bên ITV Plus vẫn xem 5 phim bluray 1 ngày nhưng bây h báo không xem đc phim nào

thekop

Active Member
Nghe nói tài khoản Vip Fshare dùng được trên Boba Tv, tuy nhiên mình thấy mua Vip Fshare rẻ hơn Vip Boba, vậy những ai có Vip Boba thiệt thòi hơn Vip Fshare khi xem fim trên Boba? Hay Vip Fshare hạn chế một số tính năng?

Vậy nếu còn VIP mà thiết bị hỏng thì sao bác, có cách nào chuyển sang thiết bị khác dc ko ? :D

iMovies

Active Member
Nghe nói tài khoản Vip Fshare dùng được trên Boba Tv, tuy nhiên mình thấy mua Vip Fshare rẻ hơn Vip Boba, vậy những ai có Vip Boba thiệt thòi hơn Vip Fshare khi xem fim trên Boba? Hay Vip Fshare hạn chế một số tính năng?
VIP sẽ không có quảng cáo và không bị giới hạn 5 phim FShare mỗi ngày nhé.

Bên trên