Thông báo chính thức đổi tên ứng dụng IMovies thành Boba TV

Tống Công minh

Active Member
Ðề: Thông báo chính thức đổi tên ứng dụng IMovies thành Boba TV

phim có sao phát vậy, ko liên quan gì đến app hay AB cả. Mình biết thế :D

Có những phim có thuyết minh, mình vào chọn âm thanh không thuyết minh nhưng vẫn không được bác ạ. Có cả các loại âm thanh và có nút để chọn, nhưng trở ra thì vân thuyết minh.

dangkhoabld

rất nhìu phim, bác cứ chọn play, nó hiện list chọn phim có chữ DTS mà chơi.

có phải cài đặt gì không bác sao mình coi phim từ ổ cứng thì có DTS,còn coi trên boba lựa phim có DTS luôn mà cũng không ra được DTS.

songtruong

em mới cập nhật .
cũng hết vip . không trải nghiệm được nhiều .
kính mong bác Imovies kích hoạt víp cho em vài tháng

mã thiết bị : xxx00171
[email protected]
em xin chân thành cảm ơn bác .

oldfriend

Moderator

có phải cài đặt gì không bác sao mình coi phim từ ổ cứng thì có DTS,còn coi trên boba lựa phim có DTS luôn mà cũng không ra được DTS.

thử phim khác xem, ko dc thì cài lại mxplayer, cài thêm codec mx... Mình xài Q10 pro thì không cần cài thêm gì cả.

nghiadhd

Active Member

Tình hình là VIP của Boba chỉ xem phim lẻ được thôi, xem phim bộ khá là bực mình. Load thì lâu ơi là lâu (ko phải do mạng, mạng mình kéo file 40GB ầm ầm). Lúc thì server busy, busy cái gì mà cả tuần lễ busy, nào là Arrow, Flash, Mr Black, .... Nói chung đụng đến phim bộ là bó tay

Trên máy khác đang xài Boba VIP bản demo 6 tháng thì bị lỗi là đang xem, lỡ tay bấm back -> xin vui lòng đợi mai coi tiếp
Có hôm thì 1 phim play tới play lui ko sao, có hôm cũng phim đó play lần 2 thì báo hết quyền xem

doangdoanh91

ăn trưa thôi anh chị em

nghiadhd

Active Member

Tình hình là VIP của Boba chỉ xem phim lẻ được thôi, xem phim bộ khá là bực mình. Load thì lâu ơi là lâu (ko phải do mạng, mạng mình kéo file 40GB ầm ầm). Lúc thì server busy, busy cái gì mà cả tuần lễ busy, nào là Arrow, Flash, Mr Black, .... Nói chung đụng đến phim bộ là bó tay

Trên máy khác đang xài Boba VIP bản demo 6 tháng thì bị lỗi là đang xem, lỡ tay bấm back -> xin vui lòng đợi mai coi tiếp
Có hôm thì 1 phim play tới play lui ko sao, có hôm cũng phim đó play lần 2 thì báo hết quyền xem

mnguyet1412

Cám ơn bạn, bài viết rất hữu ích với mình thanks !

oldfriend

Moderator

cái vip demo 6 tháng giới hạn số lượng phim vip được xem, bác gọi trực tiếp boba để xác nhận lại đúng không.

nghiadhd

Active Member

cái vip demo 6 tháng giới hạn số lượng phim vip được xem, bác gọi trực tiếp boba để xác nhận lại đúng không.

Vấn đề có hôm xem được nhiều lần, có hôm xem ko được. Mà vô lý ở chổ lỡ tay bấm back phát là coi như xong phim

oldfriend

Moderator

Vấn đề có hôm xem được nhiều lần, có hôm xem ko được. Mà vô lý ở chổ lỡ tay bấm back phát là coi như xong phim

=)) gọi góp ý cho họ đi, chứ post lên diễn đàn nhìu khi họ ko vô để đọc đâu.

Tống Công minh

Active Member

Bác xem phim VIP, nếu back thì được tính là một lần xem, giới hạn chỉ 5 phim VIP một ngày thôi.
Phần phim VIP cũng nhiều phim bản xấu mà cũng để vô đó.

minhtuan86

1 acc đăng nhập được bao nhiêu thiết bị vậy thớt có bị giới hạn vip không ? , ghét nhất cái kiếu , 1 acc đăng nhập được 1 thiết bị như hdplay của itvplusnet

oldfriend

Moderator

1 acc đăng nhập được bao nhiêu thiết bị vậy thớt có bị giới hạn vip không ? , ghét nhất cái kiếu , 1 acc đăng nhập được 1 thiết bị như hdplay của itvplusnet

bán vip theo thiết bị (chính xác là theo mã thiết bị), 1 acc đăng nhập 1 thiết bị thì dc miễn phí lần đầu 6 tháng (ko biết giờ còn ko).

quyetcbm

Member

Sao e cứ mở ứng dụng này lên là box báo "lỗi giao diện người dùng" tắt nguồn bật lại thì k bị nữa, ngày hôm sau bật lên lại bị và cứ thế tắt/bật.

oldfriend

Moderator

Sao e cứ mở ứng dụng này lên là box báo "lỗi giao diện người dùng" tắt nguồn bật lại thì k bị nữa, ngày hôm sau bật lên lại bị và cứ thế tắt/bật.

gỡ ứng dụng ra và cài lại, yên tâm ko mất vip vì ứng dụng quản lý theo thiết bị.

P/s: tối qua ứng dụng update lên bản mới, mình bấm update rồi mở coi luôn cũng bị tình trạng ứng dụng báo lỗi như vậy. Gỡ ra cài lại từ đầu thì xem bình thường.

iMovies

Active Member

Vừa rồi đội lập trình có đưa lên 1 bản Update để tương thích với Android TV, bản update này bị xung đột với "Dịch vụ Google Play" phiên bản cũ. Bọn Mình đang fix, mọi người nếu chưa update Google PLay thì update lên, nếu thiết bị nào không update được google Play thì có thể sử dụng phiên bản cũ của ứng dụng. Sắp tới bọn mình sẽ fix để ứng dụng chạy được với cả bản cũ và bản mới. Mong các bác thông cảm.

iMovies

Active Member

Bác xem phim VIP, nếu back thì được tính là một lần xem, giới hạn chỉ 5 phim VIP một ngày thôi.
Phần phim VIP cũng nhiều phim bản xấu mà cũng để vô đó.

Cái này Em có mô tả ở đầu của Thead rồi bác ạ. Tức là tụi Em có 2 gói VIP. GÓi Full HD và gói Bluray. Với gói Full HD (các đại lý hay tặng cho khách hàng gói này) Các bác xem phim thoải mái trừ Film Bluray ra. Còn gói Bluray thì xem tất không giới hạn gì cả.
Một phim nó nhiều chất lượng để lựa chọn, Chắc là phim bác đang chọn là film Bluray, bác chuyển sang chọn Link khác Bluray là xem được ạ.

iMovies

Active Member

Account thì bạn đăng nhập bao nhiêu thiết bị cũng được, tuy nhiên VIP của thiết bị nào thì nó nằm trên thiết bị đó, Account không lưu giữ thông tin VIP, tức là không phân biệt Account hay Account thường mà chỉ phân biệt thiết bị VIP hay không thôi nhé bạn. Nếu không có ý định nạp VIP thì bạn không cần đăng nhập tài khoản gì vẫn cứ xem bình thường có điều sẽ bị làm phiền một chút bởi quảng cáo. :)

Bên trên