Thông báo chính thức đổi tên ứng dụng IMovies thành Boba TV

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: Thông báo chính thức đổi tên ứng dụng IMovies thành Boba TV

Bác thử làm liều đi không mất đâu ạ. :D

Chào bác; mình cài boba TV cho con W800C từ google play store, nhưng mỗi lần chạy là phần mềm lại báo: đây là phiên bản cho smart TV và đề nghị tải bản cho dd. Có cách nào tắt đi ko?

vitinh150

đăng nhập bằng tk Vip và tk Fshare thì có gì khác nhau ko vậy bác?

iMovies

Active Member

đăng nhập bằng tk Vip và tk Fshare thì có gì khác nhau ko vậy bác?

Có tài khoản VIP FShare (1 mình sử dụng, tài khoản FShare share cũng k xem dc) thì bạn xem được phim ở mục Phim Bluray mà không cần phải mua gói Bluray (tức là tài khoản VIP thường + tk VIP FHsare = 1 Tài khoản GÓi Bluray). Còn nếu chỉ có mỗi tài khoản FShare thì xem dc 3 phim mỗi ngày(720p) còn phim Bluray thì xem được nếu tài khoản FShare của bạn còn dùng được

manhhung1420

Active Member

Ứng dụng không hỗ trợ passthrough âm thanh 5.1 khi cài trên tivi android sony (X9000c), có cách nào khắc phục không ạ ?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Thông báo chính thức đổi tên ứng dụng IMovies thành Boba TV

Ứng dụng không hỗ trợ passthrough âm thanh 5.1 khi cài trên tivi android sony (X9000c), có cách nào khắc phục không ạ ?

Không rõ ý bác lắm? Tức là khi play phim có chuẩn âm thanh DTS thì tivi không có tiếng phải không?

manhhung1420

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Thông báo chính thức đổi tên ứng dụng IMovies thành Boba TV

Không rõ ý bác lắm? Tức là khi play phim có chuẩn âm thanh DTS thì tivi không có tiếng phải không?

Có tiếng bác ạ, nhưng em kết nối tivi với dàn âm thanh qua cổng quang thì nó chỉ còn là 2.0

iMovies

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thông báo chính thức đổi tên ứng dụng IMovies thành Boba TV

bác thử cài trên tivi chưa ???,

Thiết bị phải hỗ trợ đọc được DTS nữa thì mới lên được 5.1 không thì sẽ bị down xuống 2.0 nhé, bác check với người bán xem thiết bị có hỗ trợ không?

manhhung1420

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thông báo chính thức đổi tên ứng dụng IMovies thành Boba TV

Thiết bị phải hỗ trợ đọc được DTS nữa thì mới lên được 5.1 không thì sẽ bị down xuống 2.0 nhé, bác check với người bán xem thiết bị có hỗ trợ không?

Tivi nhà em giải mã DTS ầm ầm bác ạ, cơ bản là các bác thiết kế cho đầu HD nên k để ý trên tiviandroid thôi

HNT24681

Well-Known Member
Chủ thớt cho hỏi giờ ko xem bằng tài khoản fshare vip nữa à, mặc dù trong phần cài đặt vẫn có cho nhập tài khoản fshare?

meocon

Well-Known Member
Dùng remote ko vấn đề gì , nhưng dùng chuột khi kéo xuống vài trang thì bị nhảy lên lại trang 1 , ngay đầu , :(

Tống Công minh

Active Member
Mình vẫn thích cách duyệt kho phim theo kiểu tab như dangcapHD.
Mục Phim đã xem thì bấm vào thấy trống trơn, chỉ có dòng chữ "Không có dữ liệu".

thekop

Active Member
mình có Acc Vip bluray nhưng hôm qua xem thử bản Bluray fim "Vùng nước tử thần"thì bị giật, khá khó chịu! nhà mình đường truyền Viettel 16Mbps

Bên trên