Đánh giá Thông báo: Gián đoạn tín hiệu truyền hình vệ tinh do nhiễu mặt trời

Kính gửi các bạn

Vào cuối tháng 9/2013 sẽ xảy ra hiện tượng "Sun outage" (nhiễu mặt trời - Thời điểm Mặt trời, vệ tinh, chảo thu vệ tinh thẳng hàng nhau) sẽ gây gián đoạn một chút việc thu tín hiệu từ vệ tinh. Do vậy, dịch vụ truyền hình của Truyền hình An Viên sẽ bị ảnh hưởng, cụ thể như sau:

- Gây mất tín hiệu dịch vụ DTH dự kiến vào khoảng 12h30 các ngày từ 23/09 đến 06/10, thời gian dự kiến và thực tế có thể sai lệch từ 5-10 phút. (tùy vào từng địa phương trên lãnh thổ Việt Nam, thời gian bị gián đoạn có thể kéo dài từ 5ph-20ph)

Mong Quý Khách hàng thông cảm cho sự cố bất khả kháng này.

Để hạn chế ảnh hưởng của việc này, Truyền hình An Viên khuyến cáo không nên lắp đặt đầu thu DTH trong khoảng thời gian nêu trên.
Xin chân thành cám ơn!
--------------------------------------------------
PS: Tin này mình lấy từ facebook của Truyền hình An Viên nhé các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Gián đoạn tín hiệu truyền hình vệ tinh

Tiêu đề rất gây hiểu lầm, mới đọc tưởng bác nào bị mất tín hiệu rồi lên đây la làng chứ.
Bác chủ nên ghi, Thông báo: Gián đoạn tín hiệu truyền hình vệ tinh do nhiễu mặt trời.

Re: Gián đoạn tín hiệu truyền hình vệ tinh

He he. Thống nhất với bác. Nhưng mình sửa tiêu đề không được. Nhờ bác ĐôRêMi giúp hộ mình nhé. Thanks

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Thông báo: Gián đoạn tín hiệu truyền hình vệ tinh do nhiễu mặt trời

Bác đính chính cho mình cái nguồn link nhé!

tan_huy_93

Well-Known Member

Tin này trên Fanpages Truyền hình An Viên trên Facebook đấy bác ạ.
Bài đó
đâybác ạ.

À, bác sửa cái tiêu đề bài http://www.hdvietnam.com/diendan/208-avg/677481-kenh-animal-planet-tren-truyein-hiinh.html của em lại được không ạ..?
Sửa lại là "Kênh Animal Planet và Cartoon Network trên Truyền hình An Viên có thuyết minh tiếng Việt"

caothudeche

Moderator

Sun outage là chuyện bình thường như cân đường. Đã dùng vệ tinh thì phải dính thôi!

Thông tin này đúng đó anh, hôm trước em thấy bọn true nó cũng thông báo như vậy, còn thực tế từ hôm em đọc thông tin đó tới giờ thì chưa thấy gián đoạn hôm nào

Bên trên