Thông tin các trạm phát sóng Kỹ thuật số mặt đất của VTV, VTC, AVG ở các vùng miền VN

mario80vn

Member
Ðề: Thông tin các trạm phát sóng Kỹ thuật số mặt đất của VTV, VTC, AVG ở các vùng miền VN

Có bác nào ở Phú Nhuận bắt dc mấy kênh HD của vtv ko? Em xoay an ten trời đủ hướng mà chỉ bắt dc mấy kênh của VTC với AVG.

E ở GV cũng xoay anten từa lưa mà chưa bắt đc e VTV HD bác ợ!

vnmaths

Member
Ðề: Thông tin các trạm phát sóng Kỹ thuật số mặt đất của VTV, VTC, AVG ở các vùng miền VN

Mình ở Tân Bình bắt vô tư. Gò Vấp còn gần hơn nữa sao không thu được? Quan trọng là anten của các bạn phải đúng kiểu UHF và ko bị che chắn (theo hướng Thuận An, Bình Dương - tức là hướng Bắc chếch Đông một chút). Đặt anten thấp là bị nhà cao tầng chắn hết sóng làm sao thu được. Ở TP khổ hơn nông thôn :))

vnckien

Active Member

Tôi ở GV, thu được sóng của VTV phát trên DVB-T2 với mức:
- Chất lượng tín hiệu: 100%
- Tín hiệu mạnh: 99%.

Các bạn đưa anten lên càng cao càng tốt, hướng về phía Bắc, chếch sang đông khoảng 10~15 độ sẽ thu được mức sóng mạnh nhất.

Mình ở Tân Bình bắt vô tư. Gò Vấp còn gần hơn nữa sao không thu được? Quan trọng là anten của các bạn phải đúng kiểu UHF và ko bị che chắn (theo hướng Thuận An, Bình Dương - tức là hướng Bắc chếch Đông một chút). Đặt anten thấp là bị nhà cao tầng chắn hết sóng làm sao thu được. Ở TP khổ hơn nông thôn :))
Tôi ở GV, thu được sóng của VTV phát trên DVB-T2 với mức:
- Chất lượng tín hiệu: 100%
- Tín hiệu mạnh: 99%.

Các bạn đưa anten lên càng cao càng tốt, hướng về phía Bắc, chếch sang đông khoảng 10~15 độ sẽ thu được mức sóng mạnh nhất.

Mình xài loại anten UHF xương cá, độ cao khoảng 2 tầng tầng lầu, xung quanh khá thoáng tại ngay kênh Nhiu Lộc, hướng anten về Bình Dương mà vẫn ko bắt dc, chắc mai xin nhà hàng xóm đặt ké cho cao hơn quá :(

phuongnguyenthanh

Active Member

Lúc đầu mình cũng có tí khó khăn, giờ thì....
Chất lượng tín hiệu:100%
Tín hiệu mạnh: 100%
Công nhận xem World Cup trên VTV3HD và VTV6HD đã thiệt.
VTC cũng khá nét, nét hơn cả THC. Hài lòng....
Mình ở Q9, HCM.
Hy vọng sẽ có nhiều đài HD hơn để xem

hoatienii

Member

Ở Đà Nẵng dò chỉ có mấy kênh kts của VTC, VTV3HD chả có.

hoatienii

Member

Lúc đầu mình cũng có tí khó khăn, giờ thì....
Chất lượng tín hiệu:100%
Tín hiệu mạnh: 100%
Công nhận xem World Cup trên VTV3HD và VTV6HD đã thiệt.
VTC cũng khá nét, nét hơn cả THC. Hài lòng....
Mình ở Q9, HCM.
Hy vọng sẽ có nhiều đài HD hơn để xem

mình ở Đà Nẵng dò được VTV3 HD, VTV1 HD, VTV6 HD, tất cả sóng đều mạnh hơn VTC nhiều lần. chắc đầu thu của bạn không hỗ trợ thu nhóm kênh của VTV rồi vì nhóm kênh này phát ở tần số khoảng 700MHz.

tan_huy_93

Well-Known Member

mình ở Đà Nẵng dò được VTV3 HD, VTV1 HD, VTV6 HD, tất cả sóng đều mạnh hơn VTC nhiều lần. chắc đầu thu của bạn không hỗ trợ thu nhóm kênh của VTV rồi vì nhóm kênh này phát ở tần số khoảng 700MHz.

Ở Đà Nẵng hiện tại VTV đã phát HD rồi hả bác, em nhớ lúc trước chỉ có các kênh SD và các kênh Đà Nẵng.

tan_huy_93

Well-Known Member

World Cup HD trên kênh VTV6|HD trên hạ tần số mặt đất của VTV được phát sóng tại Bình Dương, World Cup HD căng nét xem phê thật các bác ợ :))

Chỉnh sửa lần cuối:

tan_huy_93

Well-Known Member

World Cup HD trên kênh VTV6|HD trên hạ tần số mặt đất của VTV được phát sóng tại Bình Dương, World Cup HD căng nét xem phê thật các bác ợ :))

hoatienii

Member

Mình ở Hòa Tiến chắc thu ko được. Bác ở TP à.

hoatienii

Member

Mình dùng TV LG ko dùng đầu thu bác à. Hay là do ở quê nó phát ko tới. Mình ở Hòa Tiến. Bác ở Tp à.

vnckien

Active Member

Mình dùng TV LG ko dùng đầu thu bác à. Hay là do ở quê nó phát ko tới. Mình ở Hòa Tiến. Bác ở Tp à.

Hòa Tiến - Hòa Vang đường chim bay về TP. Đà Nẵng rất gần. Hơn nữa, đề án phát sóng số DVB-T2 của VTV (cả VTC nữa đấy) tại đây tham vọng phủ sóng đến vùng phía bắc Quảng Nam nữa đấy bác.

Việc thu sóng KTSMĐ thì bác cứ phải thử mới biết được. Ngay tại TP.HCM tuy rất gần đài phát, mà có bác loay hoay mãi mới thu được, chỉ vì cái vụ che chắn của các lô cốt cao tầng đấy.

phuongnguyenthanh

Active Member

Mình thấy sóng của mặt đất của VTV không được ổn định lắm. Đặc biệt là vào các ngày chủ nhật. Gần nhất là chủ nhật vừa qua (15/06) lúc có lúc không.
Các bác nhà ta có thấy vậy ko?

phuongnguyenthanh

Active Member

Có bác nào đang xài Sony 32R410B không cho ai hỏi cái?
Tivi nhà em nó không nhận USB và Ổ cứng định dạng NTFS các bác ạ mặc dù trong sách hướng dẫn ghi rõ ràng là dòng tivi này có hỗ trợ NTFS.
Đã thử nhiều cách nhưng nó chỉ nhận FAT32.

hoatienii

Member

Hòa Tiến - Hòa Vang đường chim bay về TP. Đà Nẵng rất gần. Hơn nữa, đề án phát sóng số DVB-T2 của VTV (cả VTC nữa đấy) tại đây tham vọng phủ sóng đến vùng phía bắc Quảng Nam nữa đấy bác.

Việc thu sóng KTSMĐ thì bác cứ phải thử mới biết được. Ngay tại TP.HCM tuy rất gần đài phát, mà có bác loay hoay mãi mới thu được, chỉ vì cái vụ che chắn của các lô cốt cao tầng đấy.

Nguyên nhân là tivi mình chỉ hổ trợ DVB-T thôi bác à, mới mua tháng 10/2013 mà trúng model chả có DVB-T2, thế mới đau chứ.

tan_huy_93

Well-Known Member

Mình thấy sóng của mặt đất của VTV không được ổn định lắm. Đặc biệt là vào các ngày chủ nhật. Gần nhất là chủ nhật vừa qua (15/06) lúc có lúc không.
Các bác nhà ta có thấy vậy ko?

Số mặt đất VTV trong Nam phát sóng tại Bình Dương "tịt ngúm" từ sáng sau khi hết trận Nga ngố vs Hàn xẻng.

phuongnguyenthanh

Active Member

Số mặt đất VTV trong Nam phát sóng tại Bình Dương "tịt ngúm" từ sáng sau khi hết trận Nga ngố vs Hàn xẻng.

Trưa nay có lại một tí lại mất tín hiệu. Chả hiểu ra làm sao cả. Hay lại mua trúng cái máy phát sóng hàng Tàu không biết như cái vụ máy phát điện của EVN ấy.

vnckien

Active Member

Trưa nay có lại một tí lại mất tín hiệu. Chả hiểu ra làm sao cả. Hay lại mua trúng cái máy phát sóng hàng Tàu không biết như cái vụ máy phát điện của EVN ấy.

Tình trạng mất sóng đôi khi vẫn diễn ra ngay cả trước WC. Trong dịp xem WC cũng có lúc TỊT, nhưng từ hơn tuần nay không còn diễn ra tình trạng này nữa. Các bác thử lại xem.

Bên trên