thông tin đấu giá BQTH giải NHA giai đoạn 2013-2016

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: thông tin đấu giá BQTH giải NHA giai đoạn 2013-2016

Thế nếu ko mua thì K+ lấy chó gì để phát, 8-> mà ko phát nữa thì phá sản với cái giá thuê bao cắt chim người dùng hiện nay à?

Serie A, La Liga: 2 trận độc quyền
Pháp: Độc quyền 3 khung giờ toàn ưu tiên trận đinh
Đức: Độc quyền 2 khung giờ đẹp + 2 trận khác
C1, C3: Độc quyền truyền hình trả tiền
Cùng một số giải khác cũng được chọn trận độc quyền...

Đấy, chó đấy.

atamd

Active Member

Đấy, chó đấy.

Thôi xin bạn, dân mình chuộng NHA thôi chứ mấy cái giải phát vào giờ ma đi chơi đó thì ko mấy người xem đâu, nên nhớ 1 phần ko nhỏ thuê bao của K+ là các quán cafe mà quán cafe thì rất ít chỗ mở cửa đến những khung giờ đó để phục vụ cả. Mà mình nhớ c1, laliga, bundesliga, league one ko có K+ vẫn xem đều đều đấy thôi :) K+mua bản quyền đợt trước chưa hút kịp thuê bao gỡ vốn mà giờ đã dính thêm quả này :)

Nếu mua 37.5tr USD 3 mùa, em vừa nhẩm tính mỗi trận bóng đá chúng ta mất 380tr vnd cho tiền bản quyền. Nếu mua dân ta mỗi người từ già 100 tuổi cho đến bé sơ sinh phải chịu bình quân gần 5k cho mỗi trận đấu.
Thôi đành tính nâng đường truyền Interet chung thuỷ với sopcat thôi.

Nếu mua 37.5tr USD 3 mùa, em vừa nhẩm tính mỗi trận bóng đá chúng ta mất 380tr vnd cho tiền bản quyền. Nếu mua dân ta mỗi người từ già 100 tuổi cho đến bé sơ sinh phải chịu bình quân gần 5k cho mỗi trận đấu.
Thôi đành tính nâng đường truyền Interet chung thuỷ với sopcat thôi.
380.000.000/trận thì 1.000.000 thuê bao,mỗi thuê bao chỉ có 380 vnđ,nếu tính hết khoảng 80-90.000.000 thì đâu bao nhiêu,bạn tính sao mà ra 5k/trận/người của toàn dân vn

Thôi xin bạn, dân mình chuộng NHA thôi chứ mấy cái giải phát vào giờ ma đi chơi đó thì ko mấy người xem đâu, nên nhớ 1 phần ko nhỏ thuê bao của K+ là các quán cafe mà quán cafe thì rất ít chỗ mở cửa đến những khung giờ đó để phục vụ cả. Mà mình nhớ c1, laliga, bundesliga, league one ko có K+ vẫn xem đều đều đấy thôi :) K+mua bản quyền đợt trước chưa hút kịp thuê bao gỡ vốn mà giờ đã dính thêm quả này :)

Bạn nói đúng,giờ đá của EPL phù hợp với người vn,
thứ 7 đá 19h45 với 22h(coi thoải mái,mai cn ngủ)
CN đá 20h30-coi tốt,trận 23h(đi ngủ cũng đc nếu k phải đội ruột)

Mấy giải ý,TBN thì cầu đinh toàn 2h-4h sáng ai coi cho được(chỉ dân cá độ,k làm gì mới kham nổi)

Nên giải EPl là số 1,ko có thì nhà đài hơi yếu thế

dhpaul

Well-Known Member

380.000.000/trận thì 1.000.000 thuê bao,mỗi thuê bao chỉ có 380 vnđ,nếu tính hết khoảng 80-90.000.000 thì đâu bao nhiêu,bạn tính sao mà ra 5k/trận/người của toàn dân vn

Kiểu tính của các bác là đúng với kiểu tính mà IMG gạ các đài rồi đấy =))
Có gì đâu, mỗi người bỏ thêm ra vài nghìn đồng, gộp lại là các đài lãi đến chục triệu $ rồi, nên 50 triệu $ 3 mùa ngoại hạng Anh hẵng còn rẻ =))

Kiểu tính của các bác là đúng với kiểu tính mà IMG gạ các đài rồi đấy =))
Có gì đâu, mỗi người bỏ thêm ra vài nghìn đồng, gộp lại là các đài lãi đến chục triệu $ rồi, nên 50 triệu $ 3 mùa ngoại hạng Anh hẵng còn rẻ =))

Nếu nhà đài chịu tính vậy thì quá rẻ,ác 1 cái là chênh lệch của gói có sunday tận 100k/tháng(tròn số).Định ăn cho đủ sọt lun hay sao đó.

Tính như IMG khá là hay,chỉ cần 1 người bỏ ra vài ngàn vnđ thì thu lãi khủng,Nhưng đã tính vậy thì cứ chia 37 triệu ra cho tất cả nhà đài mua bản quyền.chứ tính độc quyền thì ai thèm mua

r0meo

Member

K+ mà đi đêm mua EPL độc quyền CN thì ko biết giá của nó sẽ thế nào, 500k/1 tháng chăng :))
thế thì chắc nhiều người lắp K+ lắm =))

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: thông tin đấu giá BQTH giải NHA giai đoạn 2013-2016

Bạn nói đúng,giờ đá của EPL phù hợp với người vn,
thứ 7 đá 19h45 với 22h(coi thoải mái,mai cn ngủ)
CN đá 20h30-coi tốt,trận 23h(đi ngủ cũng đc nếu k phải đội ruột)

Mấy giải ý,TBN thì cầu đinh toàn 2h-4h sáng ai coi cho được(chỉ dân cá độ,k làm gì mới kham nổi)

Nên giải EPl là số 1,ko có thì nhà đài hơi yếu thế

bạn tính cua trong lỗ thế thì ko đúng bởi vì chỉ có VCTV đạt mức hơn 1tr thuê bao thôi
Còn K+ bây h mới có khoảng 350 ngàn thuê bao TH trả tiền mà đa phần dùng gói access (65k/tháng) nếu nó ôm vào độc quyền chủ nhật 3 mùa tiếp theo thì nó sẽ ko phát sóng đầy đủ các trận khác ngoài CN như bây h đc vì còn có gói B gói C nữa. Cách chia này của IMG còn khốn nạn hơn bọn Mp&Silva 3 năm trc vì bỏ 18tr$ mua bản quyền ngày chủ nhật NHA chỉ có vài trận/ 1vongf đấu thôi còn nếu muốn phát sóng đầy đủ nó phải mua hết cả 3 gói

duyen_pham

Re: Ðề: thông tin đấu giá BQTH giải NHA giai đoạn 2013-2016

K+ mà đi đêm mua EPL độc quyền CN thì ko biết giá của nó sẽ thế nào, 500k/1 tháng chăng :))
thế thì chắc nhiều người lắp K+ lắm =))

chết cũng không chừa thói độc quyền, tìm mọi thủ đoạn để mua. quả này em đoán cỡ ~ 30 đô obama/tháng là ít :)):))

atamd

Active Member

Mình nghĩ K+ sẽ mua để đem đến cho chúng ta những trận đấu với độ nét tuyệt vời với cái giá 3 triệu/1 tháng , chia đều ra cho khoảng 400.000 thuê bao K+ hiện tại thì 1 tháng thu về 1 nghìn 200 tỷ, trước sau gì chẳng thu hồi được vốn :D

Mình nghĩ K+ sẽ mua để đem đến cho chúng ta những trận đấu với độ nét tuyệt vời với cái giá 3 triệu/1 tháng , chia đều ra cho khoảng 400.000 thuê bao K+ hiện tại thì 1 tháng thu về 1 nghìn 200 tỷ, trước sau gì chẳng thu hồi được vốn :D

Chắc sẽ cao hơn,vì sáng nay đọc tuổi trẻ,có nói k+ chỉ có 250.000 thuê bao.ko biết tới giờ này thằng DTH nào nhiều thuê báo nhất.k+ pr vậy mà có 250.000 thì vtc,avg chắc vài chục ngàn thuê bao

Đấy, chó đấy.

mấy cái giải này có cũng cho vui chứ dân mình chỉ hâm mộ giải NHA thôi! Mấy giải kia K+ độc quyền mà có thấy ai nói gì cho lắm đâu, độc quyền nữa thì cũng vậy thôi. chỉ có khi K+ độc quyền EPL ngày chủ nhật thì dân mình mới biết K+ là anh nào!

hminh2005

Member
Cứ tính như cua trong lỗ: VN có gần 90 triệu đồng bào, mỗi người bỏ mấy đồng là OK. Xin hỏi K+ quảng bá như vậy có bao nhiêu thuê bao. Con số bảo TT đưa ra hôm nay là 250K. Con số này có vẻ hợp lý vì K+ chủ yếu ở TP. Mà TP còn VCTV, SCTV, VTC, AVG .... Đủ cả.
Tốt hơn hết chúng ta nên đồng lòng cùng nhau tẩy chay xem IMG suy nghĩ thế nào ? Chả lẽ muốn bán bao nhiêu ta cũng phải mua ? Vậy 3 năm nữa là bao nhiêu: 100 triệu $ ? Có lẽ chỉ những kẻ ko KD bằng đồng tiền của chính mình và ko nghĩ đến quyền lợi chung mới đi mua như vậy.

r0meo

Member

mặc kệ nó với đời thôi
đến lúc đó mà ko có cách nào xem chùa thì nhịn thôi chứ K+ gần 300k 1 tháng xót xa quá rồi nếu tăng thêm thì ai dám xài
em nghĩ kiểu gì chả có cách xem chui hehe

Bên trên