Thông tin hàng audio video ngon bổ rẻ cho anh em HD Vũng Tàu

davidhand

Moderator
Ðề: Thông tin hàng audio video ngon bổ rẻ cho anh em HD Vũng Tàu

VT mình có vài bác dùng center hiệu Bic America ( Bác Khôi, Huy, Tùng), mình xem hiệu này thấy có cặp sur và sur back khá rẻ, sao các bác ko nghiên cứu cho đồng bộ nhỉ

Amazon.com: Bic America VK38W 8-Inch 3-Way Woven Fiber In-Wall Speakers With Pivoting Tweeter (Pair): Electronics

Về VN chắc cũng hơn 2 củ 1 cặp K ơi. Cũng chẳng cần đồng bộ đâu, chịu khó chỉnh chọt cho vừa lỗ nhĩ nghe vẫn hay như thường! :) Mai có đi off với AE ko dzậy?

ringleader

Active Member

Nhiều khả năng sẽ tham gia anh, đang kiếm bộ loa 7.1 cho phòng khách chung cư nên cần đẹp tí anh ạ, đang xem vụ này để kiếm 2 cặp cho sur và sb, kể cả em bose 161 cũng trong tầm ngắm, surround và sb là tiếng cứ phải to mồm, leng keng thì mới tạo hiệu ứng mạnh;

Anh em xem có loại nào thì cho xin advice nhé

davidhand

Moderator

Nhiều khả năng sẽ tham gia anh, đang kiếm bộ loa 7.1 cho phòng khách chung cư nên cần đẹp tí anh ạ, đang xem vụ này để kiếm 2 cặp cho sur và sb, kể cả em bose 161 cũng trong tầm ngắm, surround và sb là tiếng cứ phải to mồm, leng keng thì mới tạo hiệu ứng mạnh;

Anh em xem có loại nào thì cho xin advice nhé
Phòng khách thì phải xem DT thế nào, đầu tư báo nhiêu đã. Ngon, đẹp thì nhiều nhưng quan trong là cái đầu tiên. :)
Đơn giản, nhỏ gọn xinh xinh thì dùng Bose Acoustimass cũng được. Loại ấy to mồm phết, mình thích quả bass của nó.

ringleader

Active Member

Phòng khách thì phải xem DT thế nào, đầu tư báo nhiêu đã. Ngon, đẹp thì nhiều nhưng quan trong là cái đầu tiên. :)
Đơn giản, nhỏ gọn xinh xinh thì dùng Bose Acoustimass cũng được. Loại ấy to mồm phết, mình thích quả bass của nó.

Các thứ khác thì tamk ổn rồi anh:
Re: yamaha 3067 hoặc 3010
main, center: 683, 61 hoặc klipsch rf7ii, rc-62ii
Kiếm 2 cặp surr nữa thôi, quan trọng nhất là nhẹ để dễ treo trong phòng khách nhỏ, đẹp và tiếng phải kêu to, thê nên mới soi bose 161...

davidhand

Moderator

Các thứ khác thì tamk ổn rồi anh:
Re: yamaha 3067 hoặc 3010
main, center: 683, 61 hoặc klipsch rf7ii, rc-62ii
Kiếm 2 cặp surr nữa thôi, quan trọng nhất là nhẹ để dễ treo trong phòng khách nhỏ, đẹp và tiếng phải kêu to, thê nên mới soi bose 161...

Vote cho bộ Klispch kiếm thêm surround Klipsch Sur RS52-II nữa là đẹp! :)

ringleader

Active Member

Vote cho bộ Klispch kiếm thêm surround Klipsch Sur RS52-II nữa là đẹp! :)

phòng nhỏ lắm bác ạ, chưa đc 20m2, main rf7ii để kết hơp nghe nhac nữa, chơi cả bộ klipsch này có khi âm thanh nó loạn lên ấy chứ

Bên trên