Thư gửi giới trẻ - ĐỖ TRUNG QUÂN

nagih

Share với các bác bức thư của nhạc sĩ Đỗ Trung Quân gửi giới trẻ, hic, sao mình không viết được như vậy.

loiruot

Well-Known Member
Không quan tâm lắm tới K-pop, có điều ông này đánh đồng quá. Đâu phải số đông 9x là Fan cuồng của K-pop đâu.

love_yejin

Huyền Thoại
Ðề: Thư gửi giới trẻ - ĐỖ TRUNG QUÂN

sao mình không viết được như vậy.

bác viết được như vậy thì đi làm nhà thơ luôn rồi, ở đây chi :))

Bài "quê hương" của ông này vẫn là vô đối, chưa có bài nào qua cả.

love_yejin

Huyền Thoại
Ðề: Re: Thư gửi giới trẻ - ĐỖ TRUNG QUÂN

Không quan tâm lắm tới K-pop, có điều ông này đánh đồng quá. Đâu phải số đông 9x là Fan cuồng của K-pop đâu.

ủa, ổng có nói chữ nào tới 9x đâu nhỉ, ổng đang nói fan cuồng kpop rõ ràng mà

vblog_biz

Well-Known Member

Ảnh nhỏ quá ..... cho cái to to rõ nét tí bác ơi !

loiruot

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Thư gửi giới trẻ - ĐỖ TRUNG QUÂN

ủa, ổng có nói chữ nào tới 9x đâu nhỉ, ổng đang nói fan cuồng kpop rõ ràng mà

Bối cảnh ổng làm bài này là thế nào hử bác, ổng không tặng cho cái lứa 9x thì hông lẽ tặng cho mấy bố hàng U50-bạn ổng chắc!!!

nagih

Bối cảnh bài này là khi T-ARA sang VN, một số bạn trẻ ra sân bay đón, và lại khóc lóc khi thấy bức ảnh nhóm này bị ném đá..... và chỉ có những người chứng kiến cảnh đó thì mới nói được, tôi không tham gia nên ko bình luận gì về việc đó. Còn bức thư này tôi đọc, ko để ý nhiều đến việc K-POP hay không, mà để ý đến việc khác. Mong các bạn hiểu.

binna

Well-Known Member

Bối cảnh bài này là khi T-ARA sang VN, một số bạn trẻ ra sân bay đón, và lại khóc lóc khi thấy bức ảnh nhóm này bị ném đá..... và chỉ có những người chứng kiến cảnh đó thì mới nói được, tôi không tham gia nên ko bình luận gì về việc đó. Còn bức thư này tôi đọc, ko để ý nhiều đến việc K-POP hay không, mà để ý đến việc khác. Mong các bạn hiểu.

em sẽ cố gắng hiểu khác ngoài việc K-POP.....:)

tusontay

Huyền Thoại
Chỉ là xu thế thời đại thôi. Không có gì đáng trách. :)

Em không nghiện, không thích K-POP, nhưng lại thích ngắm gái Hàn và mơ ước về những điều viển vông.... hơn nữa. 8->

vietthuong

Well-Known Member
Mấy đứa trẻ đó là thiểu số thôi, thà nó nghiện vào K pop còn hơn nghiện vào ma túy, thuốc lắc, cái đấy mới đáng sợ.
Vài tuổi nữa thôi, suy nghĩ sẽ khác, sẽ ko nghiện K pop nữa
Lúc đó bỏ "K" chuyển sang giềng "bóp"!!!... lớn rồi ai chả thế... =))

mapuja

Well-Known Member

Ông ĐTQ chỉ mượn cớ K-pop thôi mà, vì làm thơ dạng này mà không có lý do chính đáng thì dễ bị vô điều 88 gì đó lắm à!

snowangel2790

Well-Known Member
Em first class 9x!!!Cũng thích ngắm boy Hàn,girl Xẻng!!!Nhưng chưa đạt đến cảnh giới cuồng!!!Em chỉ cuồng HD movie thoai;))

loiruot

Well-Known Member
Đâu phải khi đất nước lâm nguy mới là lúc thể hiện lòng yêu nước đâu, Lúc đó chỉ mong tự do cho bản thân, xa hơn thì độc lập cho tổ quốc có đâu mà K-pop. Bác ĐTQ so sánh 2 vấn đề không thể so sánh được. Tuy nhiên cái anh chàng khóc nức nở trong hình kia thì chắc không mong gì anh ta "khai gian tuổi, vác balo lên đường, gác mọi tranh chấp ý thức hệ" được, em thấy anh ta ngu muội mất rùi.

thangba81

Well-Known Member

Chỉ là xu thế thời đại thôi. Không có gì đáng trách. :)

Em không nghiện, không thích K-POP, nhưng lại thích ngắm gái Hàn và mơ ước về những điều viển vông.... hơn nữa. 8->

bác sài gái Hàn thứ thiệt chưa qua dao kéo em sợ bác kê cái ấy lên....... thớt

thangba81

Well-Known Member

Mình thì thấy nước mắt thật đáng quý... Nói riêng chứ fan cuồng k pop nào khoảng vài năm nhìn lại chắc mới hiểu tại sao
ôi ngày xưa ôm băng catsset " Yesterday" sao mà sâu lắng thế

nth123

Member

Bị thiếu rồi bác chủ, đoạn đầu có hình mấy đứa nhỏ ôm nhau khóc thảm lắm, bác post nốt thì ..ọi nguời đọc sẽ dễ hiểu hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

anh0424

Active Member
Mình nghĩ lũ fan cuồng K-pop chỉ là cái cớ để nhà thơ nói đến một vấn đề khác lớn hơn. Nói chung mình thích bài thơ này.

Bên trên