Thử nghiệm 4k trên Mini M8s, TV Box rẻ tiền nhất của Amlogic S905 Ram 2GB

thanhcdth

Active Member
Do hỗm rài mọi người quá chú tâm quảng cáo CPU Hi3798C V200Rockchip rk3288 mà quên mất thị trường đang đang có một dòng CPU thuộc dạng top trong dòng TV Box, và các box chạy CPU này hiện tại bán rất ít ở Việt Nam, đó là một thiệt thòi lớn cho người tiêu dùng!

Nguồn: ITV Plus

Đây là CPU rất mạnh mẽ, theo cá nhân mình đánh giá thì 9-10 với Hi3798C V200, Antutu hơn 35 nghìn điểm lận (trong hình bên ITV Plus để 30 000 là không đúng)

Đoạn clip dưới đây là mình demo khả năng chơi 4k trên Mini M8s, đây là box ram 2gb có giá rẻ nhất trong các dòng TV Box dùng Amlogic S905 Ram 2gb. Tuy đây là dòng giá rẻ, nhưng rất chất, firmware rất ổn định

Lần này mình quay lại 4k 400Mbps, do tốc độ này gần đạt đến ngưỡng 480 Mbps của USB 2.0, nên mình cho phát từ đầu đến cuối, không kéo trước như đợt trước

Demo khả năng play 4k qua HDD

Full Demo chip S905 trên Mini M8s, bao gồm cả Game Asphat 8

Chỉnh sửa lần cuối:

dunvip

Member
Ðề: Thử nghiệm 4k trên Mini M8s, TV Box rẻ tiền nhất của Amlogic S905 Ram 2GB

sản phẩm có chơi game tốt đc ko bạn ? mình muốn chơi tập kích ko biết có đc ko nữa?>

thanhcdth

Active Member

Game tập kích thì mình chưa thử, nhưng Asphat 8 chơi ok bạn

eolohd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Thử nghiệm 4k trên Mini M8s, TV Box rẻ tiền nhất của Amlogic S905 Ram 2GB

Bác thử mấy game giả lập PPSSPP chưa? Chơi được tốt không?

PPSSPP con nào cũng chơi tốt, chip Hisilicon dòng C và V200 (dòng M hơi yếu nên render chỉ đạt mức 3 là max), Amlogic S812, S905 đều chơi ngon, rockchip thì mình đã gặp 1 vài trường hợp không tương thích với PPSSPP app nên bị bung ra (có lẽ ra FW chứ không phải con nào cũng bị).
Con Mini M8s này nhìn chung thiết kế cứng cáp, ngon hơn dòng M8s/M8s+/M8s pro, chỉ có nhược điểm như con ATV1900AC là không có cổng AV/3.5 nên bác nào định mua về xài với amply 2.0 ngoài, loa máy tính thì cân nhắc lại.
note 1 chút xíu về bài test của bác chủ: với file jelly fish 400Mbps thì con này ĐỌC được chứ chưa "CHƠI" được đâu nhé, rất là giật lag. Điều này cũng là đương nhiên vì ngoài Shield (mình không có con này để test) thì tất cả các con nổi tiếng đều chỉ ĐỌC được chứ đều giật như nhau, kể cả Minix U1 là con tốt nhất trong dòng S905 này.
Tóm lại thì với cái giá của nó thì là ổn rồi.

thanhcdth

Active Member

Mình có quay lại Mini M8s chơi 4k 400Mbps, không biết như vầy có ok chưa, do mình thấy nó play rất trơn tru

[video=youtube;I-iJAXrO_pQ]https://www.youtube.com/watch?v=I-iJAXrO_pQ[/video]

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Thử nghiệm 4k trên Mini M8s, TV Box rẻ tiền nhất của Amlogic S905 Ram 2GB

Mình có quay lại Mini M8s chơi 4k 400Mbps, không biết như vầy có ok chưa, do mình thấy nó play rất trơn tru

[video=youtube;I-iJAXrO_pQ]https://www.youtube.com/watch?v=I-iJAXrO_pQ[/video]

vậy là quá bá. Vì Q10PRO với file 400 này có chỗ bị khựng :|

XUAN GIAO

Member

Do hỗm rài mọi người quá chú tâm quảng cáo CPU Hi3798C V200Rockchip rk3288 mà quên mất thị trường đang đang có một dòng CPU thuộc dạng top trong dòng TV Box, và các box chạy CPU này hiện tại bán rất ít ở Việt Nam, đó là một thiệt thòi lớn cho người tiêu dùng!

Nguồn: ITV Plus

Đây là CPU rất mạnh mẽ, theo cá nhân mình đánh giá thì 9-10 với Hi3798C V200, Antutu hơn 35 nghìn điểm lận (trong hình bên ITV Plus để 30 000 là không đúng)

Đoạn clip dưới đây là mình demo khả năng chơi 4k trên Mini M8s, đây là box ram 2gb có giá rẻ nhất trong các dòng TV Box dùng Amlogic S905 Ram 2gb. Tuy đây là dòng giá rẻ, nhưng rất chất, firmware rất ổn định

[video=youtube;gHtDYkmWick]https://www.youtube.com/watch?v=gHtDYkmWick[/video]
Lần này mình quay lại 4k 400Mbps, do tốc độ này gần đạt đến ngưỡng 480 Mbps của USB 2.0, nên mình cho phát từ đầu đến cuối, không kéo trước như đợt trước

[video=youtube;Yt4kNJf3Abo]https://www.youtube.com/watch?v=Yt4kNJf3Abo[/video]
Demo khả năng play 4k qua HDD

[video=youtube;o1i89Hzat4k]https://www.youtube.com/watch?v=o1i89Hzat4k[/video]
Full Demo chip S905 trên Mini M8s, bao gồm cả Game Asphat 8
Con này shop nào bán & giá như nào ah, tks

Con này theo cảm nhận xài ngon nhé các bác. Nếu nhu cầu xem Youtube, phim online thì mượt hơn khối con khác. Mình chạy Youtube trên con này liên tục hơn 10 tiếng chưa thấy giật hay lag (không tính trường hợp xoay tròn do mạng nhé) và máy cũng rất mát. Con này tuy nhỏ nhưng có vẻ "năng" và "đầm", tản nhiệt tốt. Giá thì quá yêu cho chip S905 :D.

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Thử nghiệm 4k trên Mini M8s, TV Box rẻ tiền nhất của Amlogic S905 Ram 2GB

Con này theo cảm nhận xài ngon nhé các bác. Nếu nhu cầu xem Youtube, phim online thì mượt hơn khối con khác. Mình chạy Youtube trên con này liên tục hơn 10 tiếng chưa thấy giật hay lag (không tính trường hợp xoay tròn do mạng nhé) và máy cũng rất mát. Con này tuy nhỏ nhưng có vẻ "năng" và "đầm", tản nhiệt tốt. Giá thì quá yêu cho chip S905 :D.

Chính xác rồi. Lại có thêm vài người chấp nhận sự thật: Con này nhỏ mà có võ, giá lại mềm. Đã được root nên chơi game PS1 map phím chạy phà phà.

XUAN GIAO

Member

Quan điểm người dùng: Mini m8s giá rẽ, mạng viettel 20m xem online Thuý Nga 1080i (30g) mượt mà, chơi game với gamepad ngọt nước với tất cả game cua joybox nhé ace, ai cùng nhu cầu có thể mua về chơi nhé

hghp

Có bác nào dùng mấy dòng Telebox V3 giá tầm 1tr chưa? Cho ae đánh giá có nên mua k?

· CPU: Amlogic S905 Quad core (lõi tứ) 64-bit Cortex A53 up to 2.0GHz
· GPU: Penta-core( 5 core) Mali-450
· Hệ điêu hành: Android 5.1.1 Lollipop
· RAM: 2GB
· ROM: Nand Flash 8GB
· Khe cắm thẻ nhớ: SD Card hỗ trợ 32Gb

mrtuongvan

Các bác cho m hỏi với, mình mua con M8S, giờ mình muốn chơi game giả lập PPSSPP bằng tay game có dây hoặc Biến smartphone thành gamepad để chơi dc k? Cám ơn

hoangtt90

con này lắp vào tivi 49X8300C đc k bác nhỉ

thanhcdth

Active Member

Các bác cho m hỏi với, mình mua con M8S, giờ mình muốn chơi game giả lập PPSSPP bằng tay game có dây hoặc Biến smartphone thành gamepad để chơi dc k? Cám ơn

M8s chơi game không ngon lắm, không bằng các dòng chip s905

Còn giả lập thì mình chưa cài thử

con này lắp vào tivi 49X8300C đc k bác nhỉ
Dùng ok bác, nhưng con này phần mềm myK+ ko chạy được, do nó hiểu là Android TV, thế là MyK+ chặn ko cho xem, còn lại thì tất cả OK

Bạn có thể xem thông qua sopcast để thay thế K+ cũng ok

thanhcdth

Active Member

Hiện tại đã có rồi bạn, mình đặt Mini M8s II từ tuần trước, nhưng đang chờ MXQ nên chưa về kịp, do Beelink đang hết MXQ nên đành chờ, hi vọng tuần sau có hàng

Trên gearbest bạn nên cẩn thận, hôm trước có bác bên tinh tế nhờ mình cài con mini m8s II nhưng nó bị lỗi khởi mở lên được 3 phút là khởi động lại, mình cài lại Rom vẫn bị vậy, giờ phải gửi bảo hành gần 500k, trong khi chi phí bác ấy mua về tới VN hơn 1.2tr(do ship bằng DHL)

Thao1975

Member

Ơ, Thành quên k hướng dẫn cài kodi cho bác à, chờ mãi trên zalo k thấy gì?

Bên trên