"Thủ phạm" tiêu hao vitamin của cơ thể

zia

Nhiều người bạn mình phàn nàn rằng, hàng ngày họ ăn uống đầy đủ, tập thể dục thường xuyên, ngủ tốt...vậy mà vẫn cảm thấy mệt mỏi. Mình cũng thường xuyên cảm thấy vậy, mình nghĩ là do không đủ vitamin, vậy thủ phạm tiêu hao vitamin của cơ thể là gì thế ??

vu_vantien

Well-Known Member
Cơ thể ko hấp thụ được, ăn thức ăn có chứa độc tố, chất kích thích, những sản phẩm tinh thường mất đi vitamin và muổi khoáng trong quá trình tinh chế, thời gian biểu của bạnhay xáo trộn, sử dụng các loại chất kích thích, môi trường ô nhiễm, stress do công việc, hoặc là dấu hiệu của bệnh j đó, blah blah blah. Nói chung nguyên nhân thì vô cùng, bạn nên đi khám bác sĩ để biết thêm chi tiết :p.

leesang

Well-Known Member
Ðề: "Thủ phạm" tiêu hao vitamin của cơ thể

Thủ phạm làm tiêu hao nhiều nhất là phụ nữ đẹp :)

talankazushi

sử dụng bia rượu các chất cồn sẽ gây ra mệt mỏi và tiêu hao năng lượng cơ thể đó bạn, nên tránh rượu bia thuốc lá và café.

conando

Well-Known Member

cẩn thận chứ kẻo bị sán đấy.............

hoangtalo92

mệt mỏi thì xem ra bác nên đ khám đ, chứ nếu đơn giản hơn là ăn ngủ sinh hoạt tốt mà k tăng cân đc thì vs cá nhân e nghĩ là có thể do 1 vài nguyên nhân phổ biến như giun sán và hấp thu kém thôi bác ợ

pioneer700

Re: Ðề: "Thủ phạm" tiêu hao vitamin của cơ thể

Thủ phạm làm tiêu hao nhiều nhất là phụ nữ đẹp :)

Nhắc bác: Hình như bác chủ thớt có giới tính là NỮ mà ...:)):)):)):)):))
Em ... lại chuồn thôi ...:-h:-h:-h:-h:-h kẻo lại bị ....:-@:-@:-@:-@:-@

Hung082012

Có nhiều loại vitamin, em chưa hiểu bác chủ quan tâm vitamin gì, nhưng chắc chắn có thứ làm mất vitamin tổng hợp đấy ạ.

cần xác định giới tình trước khi tư vấn.. trai gái nó khác nhau :-j

delldell

Well-Known Member

cẩn thận chứ kẻo bị sán đấy.............

mệt mỏi thì xem ra bác nên đ khám đ, chứ nếu đơn giản hơn là ăn ngủ sinh hoạt tốt mà k tăng cân đc thì vs cá nhân e nghĩ là có thể do 1 vài nguyên nhân phổ biến như giun sán và hấp thu kém thôi bác ợ
Giun, sán cũng "góp phần" vào việc tiêu hao vitamin của cơ thể con người. Đây là "bệnh" mà mình đã từng mắc phải và đã được BS điều trị hết. Số là mình hay bị Herpes (dân gian thường gọi là:giời leo). Một lần đi khám BS họ nói mình có thể bị "nhiễm" sán chó (động vật sống ký sinh trong cơ thể chó). Mình không tin được, vì nhà không nuôi chó, mình không ăn thịt chó và vì sao lại liên quan đến "bệnh" giời leo (herpes)?. Ông BS cho mình đi thử máu, chỉ định thử 6 con (100k/con), thiệt hại hết 600k. Và y như rằng mình dương tính với con sán chó (khiếp!). Ông ta giải thích, dù mình không trực tiếp tiếp xúc với chó, nhưng do có thể hay ăn rau sống, rửa không kỹ thịt heo, bò tái, chưa chín (!?). Đặc điểm của ấu trùng giun chó sống dưới da, tồn tại bằng cách tiêu thụ vitamin của con người. Vì thế khi cơ địa yếu, thiếu vitamin, da sẽ mọc những mụn giộp rất đau và rát, dễ lây lan qua vùng da khác. Ông BS ấy đã điều trị cho mình bằng cách cho uống thuốc xổ lãi Zenten (uống 2viên/ngày) uống liền tù tì trong 21 ngày (khiếp!). Đặc biệt uống thuốc này còn "khuyến mại" thêm việc làm tăng men gan (khiếp!), nên phải uống kèm "Diệp Hạ Châu" (thuốc nam đóng gói làm mát gan!?). Và còn uống thêm kháng sinh nữa chứ ( 3 viên 500mg/ngày). Sau 3 tuần thử máu lại lần nữa, sán chó biến mất (mừng!).
Các bác khoái "hạ cờ tây" hoặc cưng chó nuôi quá trớn (hôn, hít, bồng bế nhiều) cảnh giác nhé!

taitrau2012

Re: Ðề: "Thủ phạm" tiêu hao vitamin của cơ thể

Giun, sán cũng "góp phần" vào việc tiêu hao vitamin của cơ thể con người. Đây là "bệnh" mà mình đã từng mắc phải và đã được BS điều trị hết. Số là mình hay bị Herpes (dân gian thường gọi là:giời leo). Một lần đi khám BS họ nói mình có thể bị "nhiễm" sán chó (động vật sống ký sinh trong cơ thể chó). Mình không tin được, vì nhà không nuôi chó, mình không ăn thịt chó và vì sao lại liên quan đến "bệnh" giời leo (herpes)?. Ông BS cho mình đi thử máu, chỉ định thử 6 con (100k/con), thiệt hại hết 600k. Và y như rằng mình dương tính với con sán chó (khiếp!). Ông ta giải thích, dù mình không trực tiếp tiếp xúc với chó, nhưng do có thể hay ăn rau sống, rửa không kỹ thịt heo, bò tái, chưa chín (!?). Đặc điểm của ấu trùng giun chó sống dưới da, tồn tại bằng cách tiêu thụ vitamin của con người. Vì thế khi cơ địa yếu, thiếu vitamin, da sẽ mọc những mụn giộp rất đau và rát, dễ lây lan qua vùng da khác. Ông BS ấy đã điều trị cho mình bằng cách cho uống thuốc xổ lãi Zenten (uống 2viên/ngày) uống liền tù tì trong 21 ngày (khiếp!). Đặc biệt uống thuốc này còn "khuyến mại" thêm việc làm tăng men gan (khiếp!), nên phải uống kèm "Diệp Hạ Châu" (thuốc nam đóng gói làm mát gan!?). Và còn uống thêm kháng sinh nữa chứ ( 3 viên 500mg/ngày). Sau 3 tuần thử máu lại lần nữa, sán chó biến mất (mừng!).
Các bác khoái "hạ cờ tây" hoặc cưng chó nuôi quá trớn (hôn, hít, bồng bế nhiều) cảnh giác nhé!
Em thuộc tuyp " mày râu nhẵn nhụi" nên ko sợ cái vụ bôi đỏ bác cảnh báo ạO:)

Bên trên