Thuốc chữa đau buồn!!!

TR0JAN

Thuốc chữa đau buồn

Chuyện kể về một người phụ nữ vừa mất con trai.

Trong nỗi đau thương tột cùng, bà tìm đến một nhà hiền triết và hỏi. “Có lời cầu nguyện nào, câu thần chú nào mà ông biết có thể làm con trai tôi sống lại không?” – lời của người mẹ thật sự tuyệt vọng.

Thay vì từ chối hoặc khuyên bà mẹ hãy nguôi ngoai, nhà hiền triết đáp: "Hãy tìm và đem về đây cho ta một hạt giống cây mù tạc từ gia đình nào chưa từng biết đến đau khổ. Thứ đó có thể dùng để xua tan đi nỗi đau của bà.”

Người phụ nữ cảm tạ và lập tức lên đường tìm hạt giống thần kỳ. Đầu tiên, bà tìm đến một căn biệt thự rất lớn rất sang trọng, gõ cửa và hỏi: “Tôi đang tìm hạt giống cây mù tạc từ ngôi nhà không bao giờ biết đến đau khổ. Có phải nơi này không?”. Họ trả lời rằng bà đã nhầm chỗ. Rồi họ kể với bà những chuyện bi thảm đã xảy ra đến với mình. Nghe chuyện, bà ngồi lại và an ủi họ thật lâu.

Rồi bà lại tiếp tục cuộc tìm kiếm gia đình hạnh phúc nhất. Nhưng bất cứ nơi nào bà ghé vào, từ những căn nhà cao sang hay gác xép tồi tàn, bà đều được trả lời bằng những câu chuyện buồn. Bà trở nên quan tâm và muốn giúp đỡ, chia sẻ nỗi bất hạnh của người khác, đến nỗi sau cùng bà đã quên đi câu hỏi về hạt giống cây mù tạc thần kỳ. Mà tự bao giờ hạt giống thần kỳ đó cũng đã mang nỗi đau trước kia ra khỏi cuộc đời bà rồi.

TR0JAN HDVN sưu tầm​

TR0JAN

Chúng ta đang ngồi đây. Ai cũng có biết bao nhiêu niềm vui nhưng cũng chẳng hiếm những chuyện buồn. Thượng đế dường như công bằng khi ban phát cho loài người đủ cả những "gia vị" để làm nên cuộc sống. Có những thứ gia vị mà ta tưởng như chẳng bao giờ dùng đến và thậm chí căm ghét nó nhưng nó vẫn hiển hiện và quanh quẩn đâu đây... Sẽ có lúc những thứ "gia vị" đó lại có ích để cho ta những món ngon nhằm bồi bổ cho cơ thể thêm khỏe mạnh và cường tráng.

Chúng ta không có quyền đòi hỏi và lựa chọn, chúng ta chỉ biết đón nhận và cân bằng mọi thứ mà ta có để gọt dũa sao cho cuộc sống đẹp hơn lên mà thôi.

Buồn ơi bay đi :D

bubi

Member
Ðề: Thuốc chữa đau buồn!!!

Bác Trojan lại trở thành hiền triết từ bao giờ vậy?

dangnhuquynh

Sao lão Chip không cho em cái nút Thích 99999999 lần giúp em với ạ................=))

TR0JAN

Re: Ðề: Thuốc chữa đau buồn!!!

Bác Trojan lại trở thành hiền triết từ bao giờ vậy?

Hiền triết à? E chả dám nhận :D nhận là hiền đệ của bác thôi :)

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
Chọn những bông hoa và những nụ cười
............
............

Mỗi ngày tôi chọn đường mình đi
Đường đến anh em đường đến bạn bè
........
........
Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui - Hồng Nhung

Sao lão Chip không cho em cái nút Thích 99999999 lần giúp em với ạ................=))

Lần sau viết ngắt quãng ra cái nhé. Đếm mãi mới biết là 8 số 9 để xem là mấy triệu :D

/Cái vụ mít tơ Bằng thế nào rồi hả lão Lệch kia?

anhthu2002

Member

Người ta thường nói " Niềm vui nhân đôi, nỗi buồn vơi đi một nửa" khi chia sẻ với mọi người nhưng có những nỗi buồn mà chỉ những ai đã trải qua nó mới thấu hiểu tột cùng sự đau đớn, mất mát. Hãy để thời gian là phương thuốc làm lành vết thương này nhé...L-)

Em cũng có một nỗi buồn. Là bị mấy thằng ở quận đang hành em tơi tả. Bác nào có ng nhà thân quên giúp em với nào

nguyetanh8406

Câu truyện rất hay và có ý nghĩ,cảm ơn bạn chia sẻ nhé.

TR0JAN

Em cũng có một nỗi buồn. Là bị mấy thằng ở quận đang hành em tơi tả. Bác nào có ng nhà thân quên giúp em với nào

Gọi chính quyền là thằng thì giời cứu. :)
Vụ gì thế? Sao lúc tối gặp không thấy share.

x269

Member

Vụ gì mà bác bị hành vậy? Mà bác bị hành ở quận nào thế?:) Dạo này nhiều ''củ hành'' lắm bác à:D Bác nên để nhà ''hiền đệ'' Trojan đại ca của hiền triết giúp bác mới được:D

Bên trên