“Thượng đế” cũng phải khóc!

smilegirl

Active Member
Sau hơn 1 tháng truyền hình cáp SCTV thông báo tăng giá thuê bao từ 88.000 đồng/tháng lên mức 109.000 đồng/tháng (tăng 23,8%), nhiều khách hàng đã tỏ ra bức xúc.

Lý do tăng giá thuê bao được SCTV đưa ra là nhằm đổi mới, nâng cao chất lượng nội dung các kênh truyền hình chuyên biệt của nhà đài, chi phí bản quyền nội dung chương trình, các giải đấu thể thao ngày càng cao…
Ngay sau khi SCTV tăng giá, nhiều “thượng đế” đã phản ứng bằng cách “chia tay” nhà cung cấp dịch vụ này và chuyển sang công ty khác dù phải mất thời gian đi đăng ký dịch vụ mới, làm lại hợp đồng… Không phải chỉ vì tăng thêm phí thuê bao mà nhiều người bỏ SCTV mà đơn giản là vì mấy năm qua, SCTV liên tục tăng giá thuê bao nhưng chất lượng không tăng tương ứng.

Nhiều kênh, nhất là kênh hài, kênh giải trí tổng hợp thường na ná nhau; phim liên tục phát lại từ kênh này qua kênh khác; dành quá nhiều thời lượng cho quảng cáo... Thậm chí, các chương trình Gala cười, Gặp nhau cuối tuần từ năm… 2003, 2005 đến giờ vẫn phát!...

Đáng nói là ngoài những khách hàng sẵn sàng cắt dịch vụ của SCTV chuyển sang đơn vị khác, không ít thuê bao khác lại không có sự lựa chọn nên phải chấp nhận chuyện tăng giá hoặc… ngừng xem truyền hình. Chẳng hạn, khách hàng của SCTV khu vực quận 2 - TPHCM cho biết rất bức xúc vì giá thuê bao cao hơn gần gấp đôi công ty khác nhưng đành chịu vì không có cáp của các đơn vị khác.

Bức xúc thì nhân viên của SCTV khi đi thu tiền nói gọn lỏn: “Chị muốn chuyển cũng không được, khu vực này chỉ có cáp của SCTV mà thôi”. Rốt cục, dù là “thượng đế” nhưng khi nhà cung cấp dịch vụ độc quyền thì “thượng đế” cũng phải khóc!

Thái Phương​

Nguồn: “Thượng đế” cũng phải khóc.

Ðề: “Thượng đế” cũng phải khóc!

Đã dùng qua thằng này,chẳng thấy kênh nào đặt sắc,phim thì chiếu đi chiếu lại,quảng cáo thì khỏi phải bàn.Chả hiểu sao nhiều người lại dùng ^:)^

có gì đâu mà la làng thế nhỉ? ở TPHCM thiếu gì nhà cung cấp, không thích và không thấy phù hợp với mình thì nên thay đổi, lên tiếng có được gì đâu?

saigonboy_92

Active Member

Ở nhiều khu vực thì SCTV nó độc quyền,cáp của nhà khác ko vào tới dc nên đành phải dùng SCTV tiếp thôi

Thao tran

không chơi cáp thì chơi qua chảo , iptv . thiếu gì nhà cung cấp .

portlet

Member
Quận 2 khu Thảo Điền bị SCTV độc quyền TH cáp, SPT độc quyền internet =)) Có muốn IPTV cũng chịu thôi. Chẳng thể nào mà OneTV hay NextTV hay là MyTV được. Chỉ còn cách là AVG hoặc là K+ thôi

taituxdvn1

chắc là sống ở chung cư nên nó ko cho lắp chảo thôi

cub8193

Member
Ðề: Re: “Thượng đế” cũng phải khóc!

(Truoc het em phai sory MOD vi em onl bang dt nen k go dau duoc MOD dung xoa bai em nha!) cong nhan bon sctv nay cu chuoi that.hom truoc em thay khuyen mai dau thu HD co 500n tren toan quoc mau qua goi 19001878 thi duoc em nv hoi a o dau the? minh tra loi a o ha noi. e lai hoi a o quan nao? dap rang a o hbt. lien dc tra loi hbt k lap duoc.hehe minh moi hoi sao a thay quang cao la tren toan quoc ha em ?hihi em lien tra loi tren toan quoc bon em co nhung o hai ba trung thi chua.:)) choang toan tap voi sctv va em truc tong dai.hihi co cu nao bi giong em k?

nam2178

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: “Thượng đế” cũng phải khóc!

E thấy ở các CC ở SG, ngta lắp chảo K+ ầm ầm

Tùy từng chung cư thôi, có phải đâu nó cũng cho lắp đâu:D; Thượng đế không những khóc, mà phải khóc tiếng miên luôn.

vtv234

(Truoc het em phai sory MOD vi em onl bang dt nen k go dau duoc MOD dung xoa bai em nha!) cong nhan bon sctv nay cu chuoi that.hom truoc em thay khuyen mai dau thu HD co 500n tren toan quoc mau qua goi 19001878 thi duoc em nv hoi a o dau the? minh tra loi a o ha noi. e lai hoi a o quan nao? dap rang a o hbt. lien dc tra loi hbt k lap duoc.hehe minh moi hoi sao a thay quang cao la tren toan quoc ha em ?hihi em lien tra loi tren toan quoc bon em co nhung o hai ba trung thi chua.:)) choang toan tap voi sctv va em truc tong dai.hihi co cu nao bi giong em k?
hehe! hbt làm sao mà là trên toàn quốc được :) Bác hiểu sai ý em nhân viên tổng đài rùi: ý em nó là đầu thu HD của SCTV được bán với giá 500k trên toàn quốc, còn muốn xài được thì phải chỗ nào có mạng cáp SCTV.

angel_of_dead_91

Well-Known Member

hehe! hbt làm sao mà là trên toàn quốc được :) Bác hiểu sai ý em nhân viên tổng đài rùi: ý em nó là đầu thu HD của SCTV được bán với giá 500k trên toàn quốc, còn muốn xài được thì phải chỗ nào có mạng cáp SCTV.
Bác này trả lời cứ như nhân viên tổng đài ý :))

Bên trên