Tiến trình xem phim Block Buster của bạn

Một phim khủng mới ra lò, bạn sẽ

• Số lượng người bầu chọn
    87

HDViet.Com

Mình thì căm lặng nín nhịn, chịu làm kẻ đi sau thiên hạ để thưởng thức một lần cho nó khoái nên chọn phuơng án 4 :-bd

GENERALS

Ban Quản Trị
Ðề: Tiến trình xem phim Block Buster của bạn

GEN thì cứ xem DVDRip or DVD bản đẹp 100% rùi đợi HD ra down tiếp, xòn bản CAM or thậm chí bản TS 99% cũng ko bao giờ đụng tới ^^

leminhha93

Nếu toàn thế giới ai cũng nghĩ như vậy thì nền công nghiệp điện ảnh sẽ đi đâu về đâu T_T

Thật may là chỉ duy nhất người Việt Nam chúng ta mới suy nghĩ theo chiều hướng tiết kiệm là trên hết như thế :D Có phim hay cũng thề chết không ra rạp, ra mua hoặc down về :D

GENERALS

Ban Quản Trị

Nếu toàn thế giới ai cũng nghĩ như vậy thì nền công nghiệp điện ảnh sẽ đi đâu về đâu T_T

Thật may là chỉ duy nhất người Việt Nam chúng ta mới suy nghĩ theo chiều hướng tiết kiệm là trên hết như thế :D Có phim hay cũng thề chết không ra rạp, ra mua hoặc down về :D

GEN cũng ra rạp xem mà bro, chỉ tiếc là ko Vote theo trình tự vì bác Silver ko có làm poll theo trình tự nên mới ko vote cho xem rạp only ^^

Tiến trình của GEN là Rạp >> DVDRip or DVD bản đẹp 100% >>> HD

Chính xác như bác nói, ko ai cũng xem DVD thì chắc là nhà Cinema sẽ kêu ú ớ ^^

cuabongang

Super Moderators

Không có thời gian đến rạp, mà nhiều phim khủng chục năm trước còn chưa coi; vậy nên cứ từ từ, vội gì !

lamson

Phim nào ít nhất cũng phải coi DVDrip x264, từ từ thong thả đợi, mạng cùi bắp nhưng tốc độ down lúc nào cũng nhanh hơn tốc độ xem (chắc tại mình xem ít).

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Khác chỗ là đông người hơn, nước phải mua, chỉ được ngôi không được nằm, còn lại lấy không khác gì mấy :-bd

hình như cine nhà Kua cũng mới chỉ được ngồi chứ chưa nằm được :rolleyes:

nham18

Member

Khác chỗ là đông người hơn, nước phải mua, chỉ được ngôi không được nằm, còn lại lấy không khác gì mấy :-bd

Còn nữa chứ anh, xem ở nhà nhiều cảnh rất cảm động thì cả nhà đều bùi ngùi. Còn xem ở rạp thì mấy thằng ở rạp phá lên cười, chẳng lẽ đứng lên rồi chửi cả đám, nó đánh em xách dép chạy ko kịp. Nhiều khi gặp mấy thằng giựt le với gái, phim đó nó coi rồi nên nó toàn ngồi kể trước. Nói chung rất chi là thú vị

HDViet.Com

Nói thực em ko muốn coi rạp cũng vì nhiều lý do, mà chủ yếu là vì:

-Em thích xem phim một mình, hoặc cùng lắm là "2 người" :">
-Phim rạp toàn bị cắt. Ngoài ra hình ảnh thì cứ mờ mờ sao ấy :(
-Đông đúc, nhiều người trò truyện, đi qua đi lại. Đến cảnh tình cảm thì lại cười khúc khích :(

Hồi trước toàn chờ DVDrip ra mà down(ko bao giờ mua DVD vì toàn phim lồng tiếng), giờ có HD rồi nên chờ HD ra múc luôn :D

HD 1080p

Nước nào mà không phải mua,ở nhà thì cũng phải mua về mới có mà uống:cool:
Xem film mà nằm thì xem làm gì :cool:

ldt

theo em chuyện này còn fu thuộc ý kiến "1 nửa" còn lại của mấy pác chứ ạ :-bd

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Mấy phim tớ đi xem rạp gần đây đều bị lệch phụ đề hoặc thuyết minh (tại sync sub nhiều quá nó ăn vào máu rồi, thấy lệch là ngứa ngáy tay chân). Thậm chí có 2 rạp setup âm thanh sai (âm thanh rear bị ngược)

HDViet.Com

hôm bữa đi coi Speed Racer bị xếp ngồi hàng đầu, xem mỏi cả cổ hoa cả mắt :(
Đã vậy bà bên cạnh còn đem con nít vô theo, cứ lục đục ko yên :|

sieucan

Active Member

Tôi thì thế này: Download bản Cam(TS) về, vừa tua vừa xem trong 5 phút-> xóa; có DVDrip lại DL về xem trong 15 phút(dĩ nhiên lại tua) và rồi lại xóa; nếu thấy hay mới DL tiếp HD về. Thành ra lúc nào đi xem rạp thì chiều lòng bà xã là chính, dù sao xem rạp nó cũng khí thế hơn.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Tôi thì thế này: Download bản Cam(TS) về, vừa tua vừa xem trong 5 phút-> xóa; có DVDrip lại DL về xem trong 15 phút(dĩ nhiên lại tua) và rồi lại xóa
Cái này gọi là "tự spoil" được không nhỉ.

Bản thân tớ vì mục đích sync phụ đề mà phải tua xuống cuối phim tìm câu thoại sau cùng cũng đã cảm thấy đau đớn lắm rồi.

nham18

Member

Cái này gọi là "tự spoil" được không nhỉ.

Bản thân tớ vì mục đích sync phụ đề mà phải tua xuống cuối phim tìm câu thoại sau cùng cũng đã cảm thấy đau đớn lắm rồi.

Trời sao anh giống em quá vậy. Lúc sync phụ đề là em bắt baba và 2 đứa em ra khỏi phòng, 1 mình em hy sinh đủ rồi, muốn cho cả nhà hưởng trọn cái hay của bộ phim. Thật là đau đớn #-o

Bên trên