Tìm 1 phim hay kiểu như "Vượt Ngục" sao mà khó thế ???

DungScofield

Sau rất nhiều năm , em xem rất nhiều phim cho đến giờ vẫn rất ít và hầu như là không có 1 bộ phim dài tập nào hay hơn Vượt Ngục cả, nhiều phim xem cũng hay nhưng nó ko thể đem lại cho e cái cảm giác như thế, hồi hộp đến thót tim, những âm mưu , thủ đoạn , những kế hoạch của Scofield khiến em ko thể quên nổi. Bác nào có thể cho em xin vài tựa phim mà hay kiểu đó ko , hiểu hình sự mà lại có nhiều những cái thủ đoạn v..v.. mà khiến ng xem ko thể ngồi yên. ^^ Thanks các bác trc nhé, mong đợi thật nhiều những cm ạ !! :p

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Tìm 1 phim hay kiểu như "Vượt Ngục" sao mà khó thế ???

Mới đầu cũng nghĩ như bạn nhưng sau khi xem Breaking Bad thì mình thấy Vượt Ngục chưa phải là đỉnh.

leepham

Well-Known Member

Mới chiến xong 2 season của The Walking Dead thấy cũng đc ko bằng vượt ngục . Prison Break là bộ phim dài tập của Mỹ đầu tiên e xem nó để lại ấn tượng khá tốt với e .
Giờ làm bộ kinh điển Breaking Bad xem thế nào :D nghe mọi người khen hay lắm

shxtacc06

Banned

Prison Break phần 2,3,4 chỉ là ăn theo, càng ngày càng nhảm, đỉnh điểm là nửa sau của phần 4 y như phim trẻ con...Thế nên chỉ có phần 1 là được giải thưởng
Dexter là 1 trong số it phim các phần đều hay, nhưng mà Dexter phần 6 hết hay rồi, hình như nghe nói đổi đạo diễn, không biết phần 7 thế nào

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Em chưa xem Breaking Bad nhưng giả sử Breaking Bad là đỉnh đi thì chắc chắn Prison Break chưa phải là thằng thứ hai.
Có lẽ là Dexter, hehe. Hoặc The Walking Whore chăng?

Cảm ơn chú, lại phải cắm máy kéo 2 bộ trên rồi.

luuthanhbinh

Well-Known Member

Series đỉnh thì còn nhiều lắm. Breaking Bad thì chắc không cần phải nói, Bộ 24 giờ chống khủng bố cũng hành động hồi hồi thót tim, 2 bộ đó mình đã dịch bác có thể xem thử. Ngoài ra còn có Dexter, True Blood, The Sopranos, The Wire, Homeland, Justified... Có điều nhiều bộ thiếu sub Việt mà xem thôi. Nếu bác có thể xem được sub Anh thì còn chần chừ gì mà không kéo mấy bộ đó về xem. Hoặc cứ lên IMDb mà tìm những phim rate từ 8,5 trở lên, nhiều lắm đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

shxtacc06

Banned

24h thì tình tiết lặp đi lặp lại
Đi làm nhiệm vụ dù là quan trọng hay không quan trọng cũng không bao giờ quá 2 người, cuối cùng bị chết sạch, đầu mối thì bị bịt =))
Phần nào cũng có tên thích chen vào việc người khác, nhiều chuyện, ngu dốt 1 cách miễn cưỡng :))

Đặc biệt là phần 4, đang xem dở thì delete luôn

1 anh phó tổng thống của 1 cường quốc như Mỹ mà lên làm tổng thống run cầm cập, thay đổi ý kiến xoành xoạch, hình như đạo diễn thích bôi nhọ chính phủ thì phải=))
Jack đang thực hiện nhiệm vụ bắt tên trùm mà bọn FBI cứ nằng nặc đòi chạy vào bắt Jack về, cuối cùng để tên trùm phát hiện...cho người ta 5 phút để bắt trùm ko dc hay sao...hay cứ cố miễn cưỡng làm vậy để cho đủ 24h mới bắt đc trùm=))

v..vv..vv

ihtw

Bác thử chuyển sang thể loại tình cảm hài xem sao: How I met your mother? Hồi trước em xem Heroes mê action dữ lắm, mà cũng bị HIMYM thuyết phục, series rất hay, có tính đồng loạt và gắn kết giữa các ep, các season. Có thể xem online vietsub bên kst (bác gõ google KST How i met your mother season 1) để xem hợp gout ko?

DungScofield

Series đỉnh thì còn nhiều lắm. Breaking Bad thì chắc không cần phải nói, Bộ 24 giờ chống khủng bố cũng hành động hồi hồi thót tim, 2 bộ đó mình đã dịch bác có thể xem thử. Ngoài ra còn có Dexter, True Blood, The Sopranos, The Wire, Homeland, Justified... Có điều nhiều bộ thiếu sub Việt mà xem thôi. Nếu bác có thể xem được sub Anh thì còn chần chừ gì mà không kéo mấy bộ đó về xem. Hoặc cứ lên IMDb mà tìm những phim rate từ 8,5 trở lên, nhiều lắm đấy.

Breaking Bad em cũng bắt đầu down đc mấy hôm nay , đợi nhiều nhiều xem 1 thể cho đã , còn Dexter em thấy trên IMDB khá cao và đã xem thử 1 vài tập thấy cũng đc nhưng em đang cày bộ X-files , sở thích của em là hình sự , hành động , hài nhẹ nhàng kiểu Friends vậy đó ^^ thanks bác nhé, em sẽ cày thêm mấy bộ bác bảo này.

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 09:39:13 AM ---------- Bài trên gởi vào lúc 09:38:33 AM ----------

Bác thử chuyển sang thể loại tình cảm hài xem sao: How I met your mother? Hồi trước em xem Heroes mê action dữ lắm, mà cũng bị HIMYM thuyết phục, series rất hay, có tính đồng loạt và gắn kết giữa các ep, các season. Có thể xem online vietsub bên kst (bác gõ google KST How i met your mother season 1) để xem hợp gout ko?

^.^ Hài kiểu đó là hài kiểu gì bác? kiểu như Friends à?

shxtacc06

Banned

Hài kiểu đó là hài kiểu gì bác? kiểu như Friends à?
Nếu nói về lượng người biết đến thì How i met your mother chỉ xếp sau mỗi friends thôi
Đã xem đến ss8 Friends vẫn chưa thấy chán, có vẻ Mỹ làm phim hài ổn định hơn thể loại khác thì phải
Khổ cái phim hài thì đa số ko có sub :(

Chỉnh sửa lần cuối:

dungdt2

Có ai mê phim chiến tranh ko, em mê phim chiến tranh lắm các bác ợ, The Pacific vs VN 10 nghàn ngày xem sướng tê người!

lupita0199

Active Member

Em chưa xem Breaking Bad nhưng giả sử Breaking Bad là đỉnh đi thì chắc chắn Prison Break chưa phải là thằng thứ hai.
Có lẽ là Dexter, hehe. Hoặc The Walking Whore chăng?

Sau Breaking Bad thì Dexter là sự lựa ko tồi,mỗi tội hơi dài,đã ra đến phần 6 @@

GENERALS

Ban Quản Trị

Đúng là sau Prison Break thì Dexter là một bộ film xứng đáng nhất mà GEN ngồi dán mắt coi 1 lèo season 1-6 luôn........

lupita0199

Active Member

Có ai mê phim chiến tranh ko, em mê phim chiến tranh lắm các bác ợ, The Pacific vs VN 10 nghàn ngày xem sướng tê người!

Band of brothers king điển hơn về đề tài chiến tranh,bỏ qua là một thiếu sót,em nghĩ vậy,:D yo

DungScofield

Dexter mình cũng định xem lâu rồi nhưng tại nhiều phim quá xem mãi k hết, các bạn khen quá thế thì tối phải xem luôn mới đc ^^ thanks nha

shxtacc06

Banned

Series The Big Bang Theory, em xem đủ các phần, nó còn đang ra tiếp đó. Phải nói là những người viết kịch bản là thiên tài khi làm khán giả cười bò suốt 5 seasons. Ai chưa coi nên coi. Nhưng mà coi được tiếng Anh thì hay hơn, chứ tiếng Việt nói chung các bạn dịch phụ đề dở lắm, có khi đọc mà chả hiểu các bạn nói gì. Nhưng vote cho tinh thần vì cộng đồng.

Mình chỉ mới coi phim này 3 tập đầu, có lẽ là do dàn diễn viên quá xấu, ẻo ẻo như đồng tính, với lại lạm dụng quá nhiều câu nói hài dựa vào vật lý khoa học này nọ...nên mình delete=))

Sau rất nhiều năm , em xem rất nhiều phim cho đến giờ vẫn rất ít và hầu như là không có 1 bộ phim dài tập nào hay hơn Vượt Ngục cả, nhiều phim xem cũng hay nhưng nó ko thể đem lại cho e cái cảm giác như thế, hồi hộp đến thót tim, những âm mưu , thủ đoạn , những kế hoạch của Scofield khiến em ko thể quên nổi. Bác nào có thể cho em xin vài tựa phim mà hay kiểu đó ko , hiểu hình sự mà lại có nhiều những cái thủ đoạn v..v.. mà khiến ng xem ko thể ngồi yên. ^^ Thanks các bác trc nhé, mong đợi thật nhiều những cm ạ !! :p
Bác đọc bá tước Môngt tơ Crits Xơ chắc ngang tầm đó !!!

shxtacc06

Banned

Vậy tiếc cho bạn rồi. Giá đừng delete có phải đỡ mất công tải lại không, hehe.
Phim hay chứ, hài hài cái kiểu tình huống khó đỡ của mấy bác geek, dạng ăn rồi chỉ học hoặc chơi game không biết gì về xã hội. Vì em cũng khá giống thế nên coi nhiều lúc nhìn thấy mình ở trỏng.
Ví dụ, 4 thằng đang chơi game quyết liệt gay cấn thì nhỏ Penny vào dắt theo 3 đứa con gái khác: "tụi tui quyết định làm tình thả cửa với mấy anh". Thì 4 thằng ku kia không nói gì. Nhỏ Penny nói với đám bạn:"thấy chưa, tui nói đâu có sai."
Mãi một lúc sau thằng "vua nerd" mới lẩm bẩm:"hình như hồi nãy mình có nghe cái gì đó, thôi kệ chơi tiếp" =D>
Dĩ nhiên phim này coi cho vui thôi chứ ý nghĩa gì đâu nhưng mà nó hấp dẫn, nó làm mình cười hoài.

Hay thì có hay nhưng mà mấy anh diễn viên thì ...

yeu_nguoi_mai

Lạ nhỉ sao mình không thấy ai nhắc đến "Lost" nhỉ, có 6 season tất cả, cứ xem hết tập này là phải xem ngay tập tiếp theo, cực kỳ hấp dẫn và nhiều bí ẩn

Bên trên