Tìm 1 phim hay kiểu như "Vượt Ngục" sao mà khó thế ???

shinrei

Ðề: Tìm 1 phim hay kiểu như "Vượt Ngục" sao mà khó thế ???

Ngoài rạp đang chiều phim X-men đó :D

E vừa xem xog SS1 Dexter, đang phân vân ko biết nên xem tiếp ko vì toàn thấy máu me be bét và chặt xác trông khiếp quá. Mà các bác bình loạn giúp cho e thông cái cách đạo diễn giải quyết vấn đề bằng cách o e xử o a cái. Chả giống D.C.Dũng và D.T.Trọng nhà ta j cả

DungScofield

Phim bộ dạo này ra nhiều quá mà k có time xem :(

xicklo

Well-Known Member

Em thì chẳng tìm được bộ nào mà xem. Muốn tìm bộ nào đã ra được tầm 3 season rồi, nội dung các tập liền nhau chứ không phải kiểu mỗi tập 1 vụ án

Oriental_Noodle

Active Member

Em thì chẳng tìm được bộ nào mà xem. Muốn tìm bộ nào đã ra được tầm 3 season rồi, nội dung các tập liền nhau chứ không phải kiểu mỗi tập 1 vụ án

Homeland, True Detective, Fargo, Son of Anarchy

Daithanhthai

Active Member

Có phim nào đào sâu vào tâm lý và u ám nặng nề như True Detective ko các bác?
House of Cards dó vẻ đỉnh nhưng phụ đề dịch chán quá mà em lại ko giỏi tiếng Anh nên nhá mãi ko hết 10p tập 1
Phim này bác nào giỏi tiếng Anh nghe hiểu thì đảm bảo đỉnh!

alo0909097609

Active Member

Cả tuần nay cày lại bộ Vượt ngục. Nhớ ngày xưa xem trên vtv3, tập dc , tập ko, lại cũng bận học hành thi cử nên phải gác lại. H mới tìm xem trọn bộ và liền mạch. M thích cách bộ phim đi vào nhà tù để thấy dc sự nhân văn :). Trong phim ngoài MS thì m nhớ nhất Bellick. Ổng là ng khiến khán giả có nhiều cảm xúc trái chiều nhất. Khi ổng làm cai ngục thì thấy ghét. Khi ổng bị bắt thì thấy hả hê. Lúc vô Sona thì thấy hài hài, tội tội. Đến đoạn đỡ ống cho MS đột nhập lấy Scylla thì m cảm động quá. :D. H đang theo dõi TWD nhưng cảm giác xem xong 1 series như Vượt ngục r thì sẽ có 1 tcam đặc biệt dành riêng cho nó :x.
Đến bây h, còn lại là cảm giác hẫng hụt sau 1 tuần dõi theo số phận của từng nhân vật. Bộ phim kết thúc, cảm giác mất đi một ai đó vậy .
Và mai lại là 1 tuần mới về với công việc :)

những suy nghĩ của bác y hệt như của mình. đã xem trọn bộ cách đây 4 năm . Bellick vẫn làm mình cảm thấy thương ông ta nhất ,có lẽ mình cũng rơi nước mắt khi chính T-Bag nghe tin ông Bellick chết cũng rơi nước mắt ,điều đó chứng tỏ sau bao nhiêu năm tháng cùng nhau trốn chạy ,con người ác như T-Bag vẫn khóc khi nghe tin đồng đội chết hixxxx. sau khi xem xong PB vẫn bồi hồi thẫn thờ. mình nhớ hồi đó ngày nào cũng xem tới sáng mới ngủ, vừa xem vừa kéo từng tập ( khi đó kg có tk fshare mà kéo nhanh như bây giờ). đối với mình Prison Break vẫn là số 1.

xicklo

Well-Known Member

Với em thì Game Of Thornes mới là số 1

tiachop

Well-Known Member

Game Of Thornes mình thử xem đến 3 lần mà cả 3 lần đều bỏ từ tập 1 để tìm phim khác

xicklo

Well-Known Member

Game Of Thornes mình thử xem đến 3 lần mà cả 3 lần đều bỏ từ tập 1 để tìm phim khác
Game of Thornes nó nhiều nhân vật quá, nên xem mấy tập đầu mà không chăm chú là chán ngay, nhưng khi nắm được cốt truyện rồi thì không thể nào dứt ra được.

Tungquan

Đợi chủ thớt làm phim y chang vậy đó hahahahaha

atamd

Active Member

Chuẩn, với mình PB là bộ đỉnh nhất của phim truyền hình Mỹ mà mình được xem :D

Sayounara

Member

Chuẩn, với mình PB là bộ đỉnh nhất của phim truyền hình Mỹ mà mình được xem :D

Hix, mỗi người một gu. Mình cũng có tải về, vậy mà xem được có 15 phút là xóa luônX_X

DungScofield

Nc bjo có nhiều phim hơn từ lúc mình lập topic này, mình thấy bộ Game of Thrones, The Walking Dead và Breaking Bad là 3 bộ hay nhất e xem trong vài năm gần đây. Còn các bộ còn lại đến h thì nc cũng đc nh ko ấn tượng ko hay bằng 3 bộ e mới kể bên trên.

ngoanpham

Member

mình thấy 2 phần đầu là hấp dẫn thôi. những phần sau bị nhàm chán. bạn đã xem phim Nikita chưa. nếu chưa thì xem thử nhé

the walking dead không hay bằng vượt ngục à??? tôi thấy vượt ngục ban đầu còn hay về sau xem nhàm quá đặc biệt là cách thể hiện nhân vật cứ thích tỏ ra mình thông minh,nguy hiểm xem không chân thực bằng the walking dead

DungScofield

các bác có phim gì mới hay k? lâu r mình k xem phim bộ

Bên trên