Tìm chuẩn để đánh giá sản phẩm.

sukanice

Member
Ðề: Tìm chuẩn để đánh giá sản phẩm.

1 cửa hàng bán cả triệu dịch vụ tốt thì cũng chỉ là chuyện bình thường, nhưng chỉ 1 lần thất bại trong phục vụ thì bị nêu lên ngay rồi sau đó là quy kết, việc này ko công bằng. Nếu kể tên những cửa hàng mà khách hàng từng có kỉ niệm xấu thì dám chắc 100% các cửa hàng đều dính chấu, cộng với thói quen hùa vào và hay khái quát vấn đề của đồng bào ta thì chỗ này toàn nói chuyện nặng nề, mất hay #:-s
Bác Chip ơi.
Nghe bác nói tôi lại nhớ khi còn bé học văn nghe cô giáo giảng đến bài "Chị Dậu" bọn nhỏ chúng tôi cứ hình dung rằng toàn bộ người nông dân trong xã hội ngày xưa toàn đi bán con để nộp ..... Sau này nghĩ lại thì : Nếu có đó chỉ là trường hợp cá biệt trong một xã hội phức tạp , mà chẳng biết ông Ngô Tất Tố viết có thật không hay chỉ là hư cấu.
Tôi nghĩ nhận thức mọi người giờ khác nhiều rồi, thông tin nhiều chiều có chọn lọc. Một người bảo xấu thì chưa chắc, nhưng 50 người, 1000 người bảo xấu thì chắc là đúng.:D
Nói vậy thôi chứ khen có, chê có thì chắc là công bằng đúng không bác.
Ý kiến của Thần là vậy mong Hoàng Thượng xem xét ( đùa vui tí cho đỡ căng thẳng, mong bác đừng giận).

Chỉnh sửa lần cuối:

vantruong

Thật ra xã hội nơi nào cũng vậy,có người này người kia,một người một ý,trăm người trăm ý.
Điều cốt lọi là người bán hàng có đạo đức,người tiêu dùng thì phải thông thái một tí.thật sự thì kô phải người tiêu dùng nào cũng có hiểu biết và thiện chí hợp tác.Lắm lúc gặp phải những tay như Thị Nở và Chí Phèo như thường "Tớ quăn cục tiền mua là phải đựơc như thế nầy như thế kia ".
Ông bà ta đã nói "Trên đời luôn có luật nhân quả" và đúng cho đến ngày nay.
Người bán không uy tín thì dần hồi rồi cũng ế ẩm kô ai ủng hộ.Người mua xấu tính thì kô bao giờ vừa ý cái mình vừa có,kô biết được món hàng mình vừa mua có gì đặc sắc.
(khác với người đam mê tìm tòi,khám phá cái mới ah nghen.)
Ý kiến của em vậy thôi mong các bác bỏ qua nếu có gì kô phải.

Hoc_Doi_HD

E là thành viên mới, có gì ko phải mong các bác bỏ qua cho, theo e, hay là ta cứ mở một cuộc thăm dò nho nhỏ, để các bác vào đấy chấm điểm, có thể có nhiều bác chỗ nào ko uy tín, hãng nào ko uy tín hay ngược lại, đó chính là kinh nghiệm mà các bác muốn chỉa sẻ, tập hợp lại thành số đông ý kiến mà cùng phản đối một hãng, một cửa hàng hay ủng hộ thì cũng là cái cần phải lưu tâmm, cũng như có một cái nhìn khái quát hơn. Về việc so sánh các sản phẩm, nếu vì lý do cách trở, các bác nào đã từng có điều kiện so sánh nhiều sản phẩm trong cùng một lĩnh vực có thể cho ý kiến cá nhân, để pà con cô pác cùng bàn luận

Bên trên