Tìm dòng tivi cao cấp đắt tiền: nên mua OLED, QLED hay LED nhỉ?

satthubian

Member
Em đang tìm TV là trong tầm 40-50tr.Ngoài việc trang trí cho phòng khách thêm sang chảnh thì mục đích của em còn dùng để thưởng thức phim Bluray 4K... Hiện tại thì em đang phân vân giữa các dòng TV LED có nhiều hãng bán, dòng QLED thì có Samsung, dòng OLED em thấy có LG, Sony. Mọi người cho em hỏi so sánh chất lượng hình ảnh của OLED, QLED và LED ạ?

caytoanto

Member
Tivi dòng cao cấp thì cứ xác định OLED nhanh và ngay . Sáng giá nhất hiện nay là 2 con OLED C9 và E9 của LG được bình chọn top đầu khi mua TV trong năm 2019 này.

janosida

Member
Tivi dòng cao cấp thì cứ xác định OLED nhanh và ngay . Sáng giá nhất hiện nay là 2 con OLED C9 và E9 của LG được bình chọn top đầu khi mua TV trong năm 2019 này.
Trước có xem thử con OLED LG E9 ở STĐM, công nhận hình ảnh vs màu sắc đẹp kinh người, đúng chất lừ. Tậu con này về xem phim 4K chắc phê ghiền luôn, khỏi ra rạp.

buqadi

Member
Hiện nay nên mua TV OLED, model đáng chọn trong tầm giá của bác chủ là con LG 55C9PTA á với 55" giá nó tầm 40 triệu. TV LED thì màu xấu nhất, QLED đẹp hơn LED 1 tí nhưng bản chất vẫn là LED nên thua xa OLED nhé. TV QLED lại bị thể hiện sai màu đỏ và cam nữa, khá khó chịu.

AnDy1603

Member
OLED của LG thật chất cũng là giả cầy mà mấy bác, phải thêm 1 điểm ảnh white vào để phát sáng, cái này về lâu dài sẽ không bền, lại còn dể bị burn in nữa.

COD

Member
Tầm tiền này thì quá nhiều lựa chọn, theo mình thì cứ Samsung QLED cho chắc ăn, dùng lâu dài không lo bị ám xanh sau một thời gian sử dụng như OLED

Nhiều bác tung hồ Oled nhỉ, em thấy giá nó vẫn còn cao, trong khi các dòng giá rẻ của LG như dòng B thì dùng chip đời cũ và độ sáng cũng không thể cao để đưa ra đúng chuẩn HDR đẹp

buivien

Member
Đừng để chất lượng hình ảnh của OLED đánh lừa thời gian đầu, dùng lâu dài nó lòi ra cả đống khuyết điểm ấy, trong đó tình trạng lưu ảnh là dể thấy nhất

Yamaha S501

Member
Đừng để chất lượng hình ảnh của OLED đánh lừa thời gian đầu, dùng lâu dài nó lòi ra cả đống khuyết điểm ấy, trong đó tình trạng lưu ảnh là dể thấy nhất
Cái yếu điểm chết người của công nghệ OLED nữa vừa vs True OLED là lâu dài pixel xanh sẽ xuống màu nhanh hơn những màu khác, cái này không biết đã khắc phục được chưa

acmilan2018

Member
Nghe mấy bác nói mà em cũng rối cả não, OLED của LG chỉ dùng được 2-3 đầu là ổn thôi sao @@

audi12268

Member
SS QLED giờ cũng rẻ mà 40tr thì cũng đủ sức hốt một em Samsung có luôn FALD rồi

LanWoan

Member
vote mua theo sở thích bác ei, ra siêu thị thích em nào thì hốt em đấy, tầm tiền này thì không tìm ra được em tivi nào xấu đâu =))

solomonIII

Member
dùng LCD LED cho lâu bền, không lo lắng vấn đề bị lưu hình vĩnh viễn.LG cũng sx LCD mà mấy bác fan cuồng dìm QLED ghê quá trong khi chưa dùng qua mà phán như thánh.

Bên trên