Tìm hiểu chi tiết về ZIDOO X9S - siêu phẩm Flagship Android TV Box sắp ra mắt thị trường của ZIDOO

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: Re: Tìm hiểu chi tiết về ZIDOO X9S - siêu phẩm Flagship Android TV Box sắp ra mắt thị trường của ZIDOO

Đúng rồi. Hôm nay cũng là 15/8, gần cuối tháng rồi. Bác Hiếu Hiền có hàng test chưa thế?
Ðề: Re: Tìm hiểu chi tiết về ZIDOO X9S - siêu phẩm Flagship Android TV Box sắp ra mắt thị trường của ZIDOO

Giữa tháng thôi bác. Thấy mấy thông tin trên mạng thì là ngay 31-8 hàng mới xuất kho
Ðề: Tìm hiểu chi tiết về ZIDOO X9S - siêu phẩm Flagship Android TV Box sắp ra mắt thị trường của ZIDOO

Các website bán hàng bên TQ bảo ngày 1.9 bắt đầu shipping cho các đơn hàng pre-order.
Tầm cuối tháng này ZIDOO mới bắt đầu xuất kho nên có khi phải tới đầu tháng sau ZIDOO Việt Nam mới có hàng, tuy nhiên đợt đầu số lượng rất hạn chế ạ, đợt tiếp theo sẽ được tiếp tục vào giữa tháng 9.

P/s: đôi khi bác tienlequoc sẽ nhận được hàng reviews trước cả bên ZIDOO Việt Nam ấy nhỉ :D Vì theo thông tin thì ZIDOO ưu tiên gửi hàng cho các Reviewers trên thế giới trước các nhà phân phối.

Waiting...

tienlequoc

Well-Known Member
Review sơ sơ chip reaktek 1295: xơi gọn 3d iso bluray với Atmos, hd-audio. Có bản SPMC cũng xơi luôn iso bluray với atmos, hdaudio passthrough mà không cần cài thêm cái thứ vớ vẫn gì hết. Máy mượt, giao diện ok. Có trình duyệt phim tự load poster và thông tin phim như kodi. Đặt biệt là bản Ch play cho Android Tv như Nvidia Shield. Có thể làm NAS. Hic giá nó cũng chỉ bằng con Nas bình dân.

Chỉnh sửa lần cuối:

vanninhthuan119

Well-Known Member
Xuất xưởng không rầm rộ, không PR đình đám, nhưng coi bộ ngon đấy. Hy vọng thêm một lựa chọn ngon cho anh em, í dà máu lại lên nữa rồi...:p:p:p

tuan_nq

Review sơ sơ chip reaktek 1295: xơi gọn 3d iso bluray với Atmos, hd-audio. Có bản SPMC cũng xơi luôn iso bluray với atmos, hdaudio passthrough mà không cần cài thêm cái thứ vớ vẫn gì hết. Máy mượt, giao diện ok. Có trình duyệt phim tự load poster và thông tin phim như kodi. Đặt biệt là bản Ch play cho Android Tv như Nvidia Shield. Có thể làm NAS. Hic giá nó cũng chỉ bằng con Nas bình dân.
Nghe bác mod nhận xét có vẻ ngon quá.

Đợt trước cũng đang hóng con này, nhưng vợ nó cần con box mới thay con M8S bị xịt nên đành lấy tạm Q10 Pro dùng.

Tiếc ghê. Haizz

thanhcdth

Active Member
Theo mình biết thì zidoo x9s đã có hàng copy, nên cẩn thận trước khi mua

kodiitvplus

Well-Known Member
Nghe bác mod nhận xét có vẻ ngon quá.

Đợt trước cũng đang hóng con này, nhưng vợ nó cần con box mới thay con M8S bị xịt nên đành lấy tạm Q10 Pro dùng.

Tiếc ghê. Haizz

Q10pro có điểm gì chê mà chỉ là lấy tạm hả anh. Quảng cáo nhiều khi nó cũng chỉ là quảng cáo, thực chất khi đến tay người dùng nó thế nào mới quan trọng anh.

HieuHienSupport

Active Member
Theo mình biết thì zidoo x9s đã có hàng copy, nên cẩn thận trước khi mua

Nguồn hàng này ở đâu vậy bác? Đối với thị trường Việt Nam thì mọi người nhớ đọc cảnh báo của ZIDOO trước khi mua để tránh trường hợp hàng giả, hàng nhái, hàng không rõ nguồn gốc hoặc không đảm bảo về chế độ bảo hành sau này nhé:
Announcement of ZIDOO Technology CO.,Ltd for Vietnam market.

lequocvan

Active Member
Bác Hiếu hiền chỉ cần cho em biết cài app USB Audio Player Pro có hiện menu bên trên góc phải đầy đủ hay không, chụp hình minh họa càng tốt
Em xúc liền tay

thanhcdth

Active Member
Nguồn hàng này ở đâu vậy bác?
Ở 1 trang bên china bác, có luôn 1 cty bán PCB của x9s, như himedia thì mình thấy ko có vụ này, cho dù hàng xách tay và chính hãng vietnam thi điều có chung nguồn gốc là himedia. Minix thì mình vẫn thấy có th này

pttpth

Active Member
Đúng là xứng đáng thời gian chờ,ngoài Shield ra thì mình chỉ thích Zidoo thôi vì khâu support quá tốt.Múc liền tay

chenzenvl

Well-Known Member
Đúng là xứng đáng thời gian chờ,ngoài Shield ra thì mình chỉ thích Zidoo thôi vì khâu support quá tốt.Múc liền tay
có gì để chứng minh mức độ "support quá tốt" muh bro nói vậy?
như chí ít: Himedia thì có futeko, Minix thì có forum riêng...

pttpth

Active Member
có gì để chứng minh mức độ "support quá tốt" muh bro nói vậy?
như chí ít: Himedia thì có futeko, Minix thì có forum riêng...

Ủa Zidoo bộ không có forum riêng hả bác??? Theo khái niệm của bác là cứ có forum là support tốt hả bác? Chết cười khi đọc comment của bác :)))

tienlequoc

Well-Known Member
Trời, qua zidoo.tv mà coi nó support rầm rầm kìa. futeko chẳng qua cũng chỉ là 1 trang bán hàng có forum support chứ có gì ghê gớm đâu, vô đó cũng có được đối thoại trực tiếp với Himedia team đâu?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên