Tìm hiểu về tốc độ download cua FPT gói cước FTTC home 15Mb

00112233

Banned
các bác cho hỏi em đang xài gói FTTChome 15Mb, nhưng tốc độ download tren 1280 co 650-800kb/s vậy, với gói cước đó thì đc bao nhiêu các bác ? Như vay là đúng không hay phải cao hơn nữa

trungkienbiz

Ðề: Tìm hiểu về tốc độ download cua FPT gói cước FTTC home 15Mb

các bác cho hỏi em đang xài gói FTTChome 15Mb, nhưng tốc độ download tren 1280 co 650-800kb/s vậy, với gói cước đó thì đc bao nhiêu các bác ? Như vay là đúng không hay phải cao hơn nữa

Có thể là do link 1280
Chứ hiện tại mình dùng FPT 6MB (275k/tháng) mà down server trong nước toàn ~700kb/s)
Để kiểm tra tốc độ lý thuyết của gói cước bạn đang dùng, bạn vào modem (192.168.1.1) xem thử nhé (user và pass mặc định tùy loại modem)

00112233

Banned

lúc đầu khi xài gói 5Mb thì mình download trên mega 1280 đc 450-550kb/s mà bây giờ đổi gói 15Mb mà chỉ down đc có 650-800kb/s lâu lâu mới lên đc 800kb/s,chứ trung bình thì chỉ khoảng 650-700kb/s àh, thêm tới 10Mb ma chi thêm tốc độ co 100-150kb/s. có bác nào làm ở FPT cần thơ giúp em đc kô

Cara

Active Member

Không xài FTTC nên không bít.
Tớ dùng cáp FTTH 8Mb/512 của VNPT, down megashare thì tầm trên 1Mbps đến có khi hên thì cả 7-8Mbps, mega1280 khoảng bảy tám trăm Kbps he he ...

00112233

Banned

down nước ngoài đc tốc độ cao k bạn. bạn phải chủ cafe cara kô vậy

00112233

Banned

nếu mình chuyển wa VNPT family thì có tốt k bạn. down/up đều tốt chứ

Cara

Active Member

down nước ngoài đc tốc độ cao k bạn. bạn phải chủ cafe cara kô vậy

He he, hỏi thăm có đến thăm không ? ;)
Down nước ngoài thì tùy vào host, RS khoảng trăm mấy thôi, MF thì được khoảng 5-7 trăm, MU lâu ròi không hảo, torrent thì không khoái nên không màng, mình chỉ chơi direct link thoai.

00112233

Banned

em là thành viên của quán nè, mã số 239 đó, cũng lại xin phim hoài àh ^^. hồi nãy lại nhà thằng bạn xài gói family down trên rapidshare đc 250-300kb/s luôn . chắc đổi wa VNPT luôn wá

Cara

Active Member

em là thành viên của quán nè, mã số 239 đó, cũng lại xin phim hoài àh ^^. hồi nãy lại nhà thằng bạn xài gói family down trên rapidshare đc 250-300kb/s luôn . chắc đổi wa VNPT luôn wá

Down chi cho cực khổ, qua chị xem không sướng hơn sao he he:">. Tiền nâng cấp đường truyền thà để dành bưng rước mấy cái ổ cứng 1.5TB của bác Hưng knguyen cho nó lành em à $-) Chị thì ép buộc nên phải cắn răng móc túi nuôi cọng cáp, không thôi thì cũng tèng tèng gói thấp nhất đủ lả lướt là okie rùi :)>-

dvthanhtam

RS down free chi được có 100MB à pồ ơi!!
Còn MS , 1280 thì FPT nhà em download lại max :).

00112233

Banned

mình có tài khoản rapid mà, nhưng chỉ down đc 100kb/s àh, nếu k có thì chỉ down đc co 5-7kb/s àh, sao kì vậy. hix, bị thằng FPT lừa rồi. Mà nhà bạn xài FPT gói cước nào, tốc độ down megashare va 1280 là bao nhiêu

fpt gói 6mb, 1280 và megashare ~700kb/s tuy ngày vui ngày không ;)

00112233

Banned

cai ổ cứng 1,5TB bác bán bao nhiêu thế. sao gói 15MB mà down cũng khoảng 700kb/s trên 1280 và MS vậy

dvthanhtam

cai ổ cứng 1,5TB bác bán bao nhiêu thế. sao gói 15MB mà down cũng khoảng 700kb/s trên 1280 và MS vậy
có ngày down còn không được nữa nè pồ ơi , down 5-6 KBps à

00112233

Banned

hôm nay chạy len FPT nói gói 15mb mà xài như 6mb ấy,nói wá trời nên anh đó up len free gói 20mb luôn , nhưng khi down thử thì tốc độ chả thêm tẹo nào dù đã nâng cấp gói cước ( đã vào moderm xem thử thì đúng là up : 10mb, down :20mb)
sao kì vậy mấy bác, có ai biết k ,mần ơn chỉ em nhỏ với

Cara

Active Member

hôm nay chạy len FPT nói gói 15mb mà xài như 6mb ấy,nói wá trời nên anh đó up len free gói 20mb luôn , nhưng khi down thử thì tốc độ chả thêm tẹo nào dù đã nâng cấp gói cước ( đã vào moderm xem thử thì đúng là up : 10mb, down :20mb)
sao kì vậy mấy bác, có ai biết k ,mần ơn chỉ em nhỏ với

Họ áp QoS ở tổng đài thì cho dù modem có set 1 Gbps thì đường truyền em cũng chỉ tẹo đó thôi em trai. Em khoan hi vọng FPT thả cửa, thậm chí mấy gói FTTC của nó cũng chỉ được thời gian đầu ròi nó bóp lại ngay í mà, vì tổng dung lượng nó thuê dây của VNPT có mấy trăm Mbps hà, lấy đâu ra đủ cho hàng chục ngàn khách hàng như quảng cáo[-O<[-O<[-O< Tin này của mấy anh VNPT và EVN xác nhận với chị đó %-(

00112233

Banned

vậy nên chuyển wa VNPT xài hả chị, nhưng VNPT mắc wá, gói family 350k/ tháng thì co 2mb, mấy gói khác tới 900k/tháng

Cara

Active Member

vậy nên chuyển wa VNPT xài hả chị, nhưng VNPT mắc wá, gói family 350k/ tháng thì co 2mb, mấy gói khác tới 900k/tháng

Đắt xắt ra miếng em ơi X_X. Tiền nào của đó đấy thôi :-":-":-"

00112233

Banned

hồi nãy mới lai cara uống nước nè, dạo này chiếu phim k hợp với em lắm. àh, hôm bữa có lai chỗ chị xin phim G-Force nhưng khi về xem lại trong cái USb thì k có phim, kì vậy chị (USB 8Gb)

Bên trên